Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
quan trọng điện nhà thì sạc trong bao lâu vậy bác. hết điện có việc gấp thì book grad ah
8 tiếng là dc 200km.

Chả lẽ để cạn sạch pin rồi mới sạt.

nói chung xe điện phù hợp cho người bik quản lý time và quãng đường dự đi. Và dân trong các thành phố lớn.

Còn trường hợp khác thì đúng ra xài xăng cho lành.

Nhiều ông xài ô tô cũng vớ vẩn lắm, bạ đâu vứt đó, ko chăm chút thì ko nên xài xe điện.

Hạng B2
14/2/15
429
679
93
không phải BMW thì hãng nào cung cấp động cơ điện và pin cho Vin ta???

Hạng B2
18/7/20
356
417
63
8 tiếng là dc 200km.

Chả lẽ để cạn sạch pin rồi mới sạt.

nói chung xe điện phù hợp cho người bik quản lý time và quãng đường dự đi. Và dân trong các thành phố lớn.

Còn trường hợp khác thì đúng ra xài xăng cho lành.

Nhiều ông xài ô tô cũng vớ vẩn lắm, bạ đâu vứt đó, ko chăm chút thì ko nên xài xe điện.
Tính thì tính chứ nhiều khi mình cũng quên chứ bác. vs việc gấp thì làm sao mà doán dc

• Like
Reactions: tuanelectronic
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Bên Mỹ, EU, Nhật, các Hãng xe hơi thay động cơ mới miễn phí cho các xe hơi chạy xăng của họ đã bán ra trước đó 5 -7 năm.

trong khi đó phụ tùng xe thế hệ sau luôn được thiết kế và sản xuất sao cho lắp được vào các xe từ những thế hệ trước, nên người mua xe hơi chạy xăng dầu Bên Mỹ không lo về bảo trì, thay thế và sửa chữa.
A dùng chất xám đổi xăng qua điện đi..hihi

Hạng D
10/6/10
1.424
1.247
113
Trở mặt nhanh nhỉ... giờ ai dám mua xe Vin thì xứng đáng được phong anh hùng :D :D
Bản chất lươn lẹo thì nó là vậy. Thổi lên để bán CP là chính thôi, sắp IPO bên Mẽo mà :D

Tập Lái
6/1/22
4
11
3
54
Bỏ xe xăng cũng như trước đây bỏ điện thoại, nói chung là khá lo lắng. Làm gì cũng nên cân nhắc chứ một sản phẩm mà vòng đời chỉ 3 năm thì cầm chắc mất vốn. Lúc này nói về xe điện cũng như cách đây 3 năm ta nói hùng hồn về xe xăng, vậy 3 năm sau ta lại nói hùng hồn về máy bay cũng nên.

Thú thực là rất lo cho VinFast

• Like
Reactions: tuanelectronic
Hạng B2
10/7/19
276
860
93
46
Xe điện nó không có garanti nên chắc cũng đỡ hao tốn hơn xe xăng khi đi đường kẹt xe đó bác.
Nhưng dù gì thì cũng sẽ bất tiện thôi. Xe điện muốn thành công thì 2 cái tiên quyết là độ phủ của trạm sạc và quãng đường đi được cho mỗi lần pin sạc đầy.
E hỏi ngu tí xe điện k có garanti nhưng khi xe k chạy thì cái lốc lạnh điều hoà chạy kiểu gì nhỉ?

Hạng D
22/1/19
4.077
6.744
113
E hỏi ngu tí xe điện k có garanti nhưng khi xe k chạy thì cái lốc lạnh điều hoà chạy kiểu gì nhỉ?
Theo em hiểu thì cục pin nó sẽ nuôi 1 cái motor điện khác để kéo lốc lạnh, như máy lạnh hay tủ lạnh ở nhà mình thôi. Chứ xe điện thì đâu cần tận dụng công suất từ động cơ chính để kéo máy nén nữa, làm vậy thì suy hao năng lượng sẽ lớn hơn là dùng một cái động cơ riêng với công suất vừa đủ cho dàn lạnh.

• Like
Reactions: nguyenwigo