Hạng B2
13/2/10
307
8
18
kidrock290380 nói:
anh.8024 nói:
Nếu xe có auto lock rồi thì sao hả các bác? Khi bấm lock cửa bằng chìa thì gương cụp vào, mở thì gương bung ra ( nếu đã độ ), vậy khi xe chạy cửa sẽ auto lock và lúc này gương sẽ cụp vào thì sao?...
Tất nhiên khi bấm lock nó mới cụp gương, còn xe autolock thì nó đâu có cụp
Bác có thể giải thích cặn kẽ đươc không? Auto lock hay bấm lock bằng remote cũng đều tác động vào hệ thông khoá cửa, vậy bằng cách nào mà hệ thông cửa hiểu đươc để khi auto lock gương không phải gâp vào?

Tập Lái
7/3/05
27
1
1
:confused:@ Jungle
Bác PM cho em biết địa chỉ để tới gắn dc k? 500K thi OK chứ 1T6 thì :confused:

Hạng B2
18/8/10
146
0
0
Không biết xe LT có  set auto lock được không nhỉ ?  Sao gọi điện hỏi SVH báo không được !!!

Hạng B2
5/6/07
199
0
16
Em đã cài thành công auto lock cho CAP LT bác nhé (ngoài hộp số ra thì trang bị và tính năng cua LT và LTZ là như nhau).
Ở HN có xưởng dich vụ của Vidamco và đại lý ở số 1 Lê Trọng Tấn là có thể làm được việc này, vì việc này ko phải là chuẩn hóa của Vidamco nên ko được phổ biến rộng rãi do vậy chỉ vài đại lý mới có thể thực hiện công việc này.

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN
1 chai 6 cho cái việc bật khóa điện gương mở ra ư? thôi, để em press cái nút mở bằng cơm. Con Cap này ko phải vươn mình qua ghế tài hoặc chạy vòng quanh xe để mở gương bằng tay là ngon rồi, khỏi cần độ.

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
anh.8024 nói:
kidrock290380 nói:
anh.8024 nói:
Nếu xe có auto lock rồi thì sao hả các bác? Khi bấm lock cửa bằng chìa thì gương cụp vào, mở thì gương bung ra ( nếu đã độ ), vậy khi xe chạy cửa sẽ auto lock và lúc này gương sẽ cụp vào thì sao?...
Tất nhiên khi bấm lock nó mới cụp gương, còn xe autolock thì nó đâu có cụp
Bác có thể giải thích cặn kẽ đươc không? Auto lock hay bấm lock bằng remote cũng đều tác động vào hệ thông khoá cửa, vậy bằng cách nào mà hệ thông cửa hiểu đươc để khi auto lock gương không phải gâp vào?
Auto lock sẽ kích hoạt khóa các cửa khi xe chạy có vận tốc khoảng 20km/h (tùy xe).
Lock bằng remote thì xe đang đứng yên.
Do đó 2 hệ thống này khác nhau, chứ đang chạy mà tự nhiên autolock rồi gương gập lại thì chết rồi.

Tập Lái
29/8/07
17
0
1
45
em ở SG muốn set auto lock và cụp gương tự động thì làm chỗ nào vậy các Bác

Hạng B2
29/4/08
129
19
18
cap_dnb nói:
Bác ra SVH hoặc q2, đại lý của VIDAMCO làm được hết. Họ cài đặt tự động, không hề can thiệp gì vào xe.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.338
113
Cài auto lock cho CAP thì vào SVH, Q2 hay An Thái đều được bác, nhưng nó đòi tận 500K! Bác cứ đem xe vô kiểm tra gì đó rồi nó KT họ làm luôn cho, cắm cái máy vào rẹt rẹt là xong! đưa vài trăm thì anh em đều vui vẻ. Auto lock chỉ tác dụng khi xe chạy lên đến 40km/h
cap_dnb nói:

Tập Lái
29/3/11
23
0
0
cái này hay ah!!! Nhưng can thiệp nhiều vào defauft cũng ko hay đâu pro ơi! Mình nên tập trung vào làm những thứ cần thiết hơn thì hay hơn. Đó là ý kiến của mình.:)