Hạng C
30/9/04
755
1.945
93
BVMauto nói:
Cap2106 nói:
Thì bình thường tụi nó không làm sẵn, để khi nào anh em mình cần thì nó mới có cớ để móc của mình mấy ...xị chứ,
  • Thông thường một số đời xe đã có một số Option như : tự động khoá cửa(chốt cửa) khi xe chuyển động ở khoảng x km/h, hoặc tự động đóng cửa kính khi khoá xe v.v.....
  • Nhưng vì một lý do nào đó (cũng có thể do hãng.x.x.x..
    ), những chức năng này đã bị set OFF trong MENU tuỳ biến của xe .
  • Vì vậy ta chỉ cần dùng một thiết bị chẩn đoán chuyên, có chức năng set lại được nhưng chức năng tuỳ biến này sang trạng thái ON là ok . Còn ở trạng thái lock khi ở tốc độ 40km hay 20km/h là set lại được như ý bình thường mà với điều kiện phần mềm trong ECU đã có để cho set theo tuỳ chọn đó .
  • Bác nào muốn set ON những chức năng này - E sẽ nhiệt tình giúp các bác - đặc biệt Free 100% cho anh, em trong OS .
  • Địa chỉ của em, mời các bác ghé : <span style=""color: #ff0000;"">www.obdvietnam.com.vn </span>

Bác cho hỏi Escape 2010 có set autolock cửa bằng phần mềm được không bác? Set ở 20km/h được không bác?

Hạng D
5/4/07
1.793
326
83
Ngoài hn độ kiểu bật/tắt gương đóng/mở mất 300k
Em độ mô tơ gương gập và bật/tắt đóng mở thì hết 2.3 chai
E thấy bác Thợ độ thêm 2 cái rơ le vào nữa

Tập Lái
16/10/11
21
4
0
jungle nói:
Chao bac em co con lacetti cdx muon lap cup guong tu dong bac co lap duoc khong
kidrock290380 nói:
Vụ tự động gập gương bác ra bác Phú HP ngay Trần Đình Xu nhé, gắn thêm cái cục gì đó là ok thôi, hình như 1tr6 thì phải
Thiết bị của em thì 500k, do em tự thiết kế. Bảo hành 1 năm.

Hạng B2
13/6/10
159
2
18
các bác giúp em với: hôm rồi em vô quán, nhân viên BV đưa tay đẩy gương hậu bên tài của em vô, nghe "rắc" một cái, em thấy nó vô khoảng nửa đường. Lẽ ra đẩy nó ra lại thì em lại bấm tiếp nút cụp gương, nên khi gương cụp vào thì ép rất chặt vô cửa kính bên tài. Khi về em bấm mở ra thì nó không ra (chỉ bên phụ chạy ra), em phải lôi rất mạnh nó mới bung ra và từ đó thì chết đứng luôn, không nhúc nhích nữa.
Em đồ có thể nó bị cháy cầu chì, bác nào biết số hiệu cầu chì gương hậu bên tài thì chỉ em với. Xin cảm ơn.

Hạng B2
13/6/10
159
2
18
DvDKNY nói:
Chắc nó bị kẹt do trật cái lẫy ra ngoài thôi bác ui. Bác mang ra chỗ bác Khắc Trung cho bác í tháo ra làm lại thử xem.

Đúng là nó chỉ trật cái lẫy. Khổ nỗi cả tháng trời em đẩy tới đẩy lui hết các vị trí mà nó chẳng vô đúng lại gì cả. Vừa rồi đi một chuyến gần 1000km đường láng lẫn xốc các kiểu, về đến nhà bấm một phát ... gương nó lại xếp vô êm re!

Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
@jungle bác dạo này còn làm gương gập tự động cho CAP không, định ghé bác độ cho em nó nè :D

Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Không bác ơi, CAP có nút bấm gập/mở gương tự động. Ý mình hỏi là bấm remote khóa cửa thì gương tự động xếp luôn kia, khỏi bấm nút