Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Thương gia này chắc ổn kg bán hàng dỏm, bác tham khảo nhé. Giá này em hỏi đợt khuyến mãi.
Tự nâng cấp đèn ÔTô bằng Xenon ballast của Aozoom. Tuyệt Vời Ngoài Mong Đợi!!

Tập Lái
13/7/16
15
13
3
37
Không biết nữa bác ạ, em cứ thấy bảo hành lâu là múc thôi, bác tính DIY xe gì thế, được thì anh em giao lưu

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
hàng có vấn đề hay sao mà bảo hành có 1 năm vậy bác, thấy bác thớt kêu bên aozoom.vn họ bảo hành chính hãng tới 3 năm lận mà
Sao kg nghĩ là giá rẻ và bác thớt báo giá cao ? Nick bác thớt nói lên bác ấy ở ADV rùi, tự mấy bác suy nghĩ về giá, nếu thích BH 3 năm thì cứ mua thôi, quyền và tiền là của mấy bác mà.

1.600k bh 3 năm vs 850k bh 1 năm nó khác nhau nhiều bác ạ, thử hỏi nếu cái hàng bh 1 năm nó hỏng thì 3 năm bác tốn cũng trên 2.400k

Cá nhân em nghĩ chất lượng vấn đề họ mới chỉ dám bh 1 năm chứ hàng chuẩn như mấy bác thương gia bên otovietnam bán osram cũng toàn bh 2-3 năm :)

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
1.600k bh 3 năm vs 850k bh 1 năm nó khác nhau nhiều bác ạ, thử hỏi nếu cái hàng bh 1 năm nó hỏng thì 3 năm bác tốn cũng trên 2.400k

Cá nhân em nghĩ chất lượng vấn đề họ mới chỉ dám bh 1 năm chứ hàng chuẩn như mấy bác thương gia bên otovietnam bán osram cũng toàn bh 2-3 năm :)
Em nói bác thế này, giá đó là khuyến mãi, đúng giá mà em biết khoảng 1T5-1T8, giảm giá xuống 1T250. Còn giá thực thế nào bác lên trang taobao là có hết.

Hạng B2
8/3/16
144
69
43
37
Auto365.vn
auto365.vn
Em nói bác thế này, giá đó là khuyến mãi, đúng giá mà em biết khoảng 1T5-1T8, giảm giá xuống 1T250. Còn giá thực thế nào bác lên trang taobao là có hết.
Bác muốn biết địa chỉ bán hàng chính hãng chỉ cần vào Aozoom.vn
Link : http://aozoom.vn/dai-ly-aozoom-chinh-hang-vietnam
Trong đây có đầy đủ các đại lý bán Aozoom chính hãng cả nước tại việt nam
Hiện Việt nam xuát hiện hàng Aozoom nhái khá nhiều nên trên mỗi sản phẩm đều có khắc Lazer Aozoom.vn để phân biệt với hàng xách tay hoặc nhái !

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Bác muốn biết địa chỉ bán hàng chính hãng chỉ cần vào Aozoom.vn
Link : http://aozoom.vn/dai-ly-aozoom-chinh-hang-vietnam
Trong đây có đầy đủ các đại lý bán Aozoom chính hãng cả nước tại việt nam
Hiện Việt nam xuát hiện hàng Aozoom nhái khá nhiều nên trên mỗi sản phẩm đều có khắc Lazer Aozoom.vn để phân biệt với hàng xách tay hoặc nhái !
Hàng xách tay thì vẫn sài ổn, BH 1 năm là yên tâm rồi bác. Hàng chính hãng giá cao thì để dành cho mấy bác nào kg qua tâm tiền thui. Còn em thì mua Philips, Osram cho rồi.
PS: Em quên nói Aozoom là hàng Tàu và ghi là công nghệ Đức nhen.

24/3/10
4.364
3.876
113
dạ em cũng là dân DIY gà lắm bác ơi hihih, theo em tìm hiểu và hỏi nhiều nơi tư vấn thì lượm lặt được chút kinh nghiệm như sau, hy vọng giúp ích được cho bác:

- bóng xenon thì có công suất 3000k, 4300k 2 thằng này ánh sáng vàng
- xenon loại 5000k -5550k - 6000k thì ánh sáng trắng

Mấy cái bóng xenon càng cao trên 5000k này nó rất chói, bữa em nghịch ngu thử để gần tí nữa lòa mắt luôn hic, do đó nên mình phải gấn thêm bi (gương cầu) để nó tạo đường cắt ra phân tản ánh sáng ra:

Bi thì em dùng bi zin theo xe, vì em cảm thấy vậy là đủ, còn xe bác tối hơn thì bác nên mua mấy cái bi xịn như hella 5, audi q5 gì ấy, trên mạng nhiều nơi bán lắm, kiếm được hàng zin xe thì tốt còn không cứ bảo hành lâu 2,3 năm thì múc.

Về ballast thì em không phải dân độ xe nên không quá hiểu về nó nhưng thằng em họ tư vấn mua ballast đồng công suất xenon, ví dụ xenon 3000k thì bác mua 35w, xenon 4000k thì ballast 45w, 5000k thì 55w.

Tuy nhiên thực sự cái vụ ballast này qua nghiên cứu facebook của mấy anh cao thủ độ xe thì em nghĩ khi mua nên để ý nhiều đến ánh sáng của bóng và bi
Ví dụ: khi có bóng xenon + bi khủng, xịn thì mua ballast 35w kích cũng đủ vì bóng đã quá sáng
còn bóng và bi cùi thì mua 45w- 55w cũng được.

Ballast có tác dụng kích sáng nhánh, đá pha nhanh..vv nói chung phải khá am hiểu mới biết hết ạ.

Em suy nghĩ sao thì nói vậy, nhiều chỗ chưa đúng mong anh em bổ sung ạ.

@minh2b em không quen bên đó bác ơi, alo thì họ tư vấn rồi giao hàng thôi, hôm trước mua nguyên bộ em kêu là oser thì được giảm 50k phí ship, bác cứ hỏi thử đi, chúc bác DIY thành công, có gì giao lưu cafe bác nhé hihih
Pác có chút nhầm lẫn về màu đèn và công suất rồi. Bóng xenon hay led thì có các màu 3000K, 4300K, 6000K, 8000K,..... K là chữ viết tắt của Kelvin, màu đèn 3000K là tương đương với màu đèn halogen. Thường màu đèn chuẩn và bám đường tốt là màu 4300K, màu đèn cao hơn như 6000K hay 8000K cho ánh sáng trắng đến anh sáng xanh theo bảng đo phổ màu Kelvin.
Còn về công suất của đèn 35W hay 45W hay 55W là công suất tiêu thụ của ballast và đèn, công suất càng lớn thì đèn càng nóng, tùy theo chóa đèn to nhỏ mà sẽ dễ gây rạn hay vàng chóa hơn, tất nhiên công suất càng lớn thì đèn càng sáng và không liên quan đến màu đèn. Vì vậy các pác đừng nghĩ là bóng 6000K hay 8000K thì phải chọn công suất 60W hay 80W thì dễ chảy dây, cháy xe lắm.
Về giá đắt rẻ thì em miễn bàn vì tùy nguồn mua thôi, chỉ nhắc các pác là hàng TQ thì có nhiều loại và giá tiền đều khác nhau nên tùy mỗi người thôi. Như em xài bộ xenon TQ hiệu Edison từ năm 2009 đến giờ có biết đến hư hỏng là gì đâu dù người bán cũng chỉ bảo hành 1 năm. Hàng TQ các pác thik thì chơi thôi xài cũng hên xui chứ cũng chả phải xịn gì để phải QC hay tranh cãi với nhau làm giề. Vài lời góp ý cùng các pác

Tập Lái
13/7/16
15
13
3
37
Thank bác Tí Đô đã thông não cho anh em về ballast xenon kkk, nói chung tâm lý anh em thì thích ngon rẻ bảo hành lâu nên thích mua hàng nào thì cứ thế mà chiến đừng tranh cãi nhau làm gì cho mệt.

Đại gia nhiều tiền thì cứ osram, ít tiền thì cứ aozoom thôi các bác ạ.