Hạng F
22/7/13
8.950
39.923
113
Tại sao xenon TQ rẻ thì các bác đọc 1 bài trong box này về xenon các bác sẽ hiểu! Do bầu chứa khí xenon làm bằng thủy tinh thường ko phải là thạch anh thông dụng chống tia UV do chính ánh sáng đèn tỏa ra thì dẫn đến ố chóa (hoặc bay lớp xi của chóa gương cầu!
Vậy nên vẫn câu nói cũ: $ nào của đó
Nên các bác gắn thì sáng nó vẫn sáng, rẻ thì cứ đem khoe mà quên rằng 1 câu ông bà có dạy: 1 đồng gà 3 đồng thóc! Khi tèo chóa, bung xi gáo gương cầu thì lợi bất cập hại do chi phí thay mấy thứ đó quá tội lại mắc công cho xem!
Một thanh niên xài tùm lum tá lả đèn cho biết. @_@

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Tại sao xenon TQ rẻ thì các bác đọc 1 bài trong box này về xenon các bác sẽ hiểu! Do bầu chứa khí xenon làm bằng thủy tinh thường ko phải là thạch anh thông dụng chống tia UV do chính ánh sáng đèn tỏa ra thì dẫn đến ố chóa (hoặc bay lớp xi của chóa gương cầu!
Nên các bác gắn thì sáng nó vẫn sáng, rẻ thì cứ đem khoe mà quên rằng 1 câu ông bà có dạy: 1 đồng gà 3 đồng thóc! Khi tèo chóa, bung xi gáo gương cầu thì lợi bất cập hại do chi phí thay mấy thứ đó quá tội lại mắc công cho xem!
Theo các bác thì mua bóng osram hoặc philips còn ballast aoroom kết hợp với nhau có ổn không vậy?

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Đc ợ! Ballast chánh hãng aozoom cũng đc đánh giá khá cao về chất lượng bên TQ á
Thank bác! Xe em đã có sãn đèn bi cốt nhưng lại dùng bóng halogen, em chưa đi đêm lần nào nên cũng không biết mức độ chiếu sáng ra sao? Nghe sales nói thì cũng khá sáng, cũng có ý định là nếu thực sự độ chiếu sáng không tốt thì em sẽ độ bóng lên xenon giữ lại bi theo xe, mà tài chính không dư giả nên cũng lăn tăn ngâm cứu các kinh nghiệm của các bác để nếu có quyết thì cũng đỡ hối hận :D:D:D

• Like
Reactions: tuannguyen631ADV
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Xenon TQ rẻ thì chỉ có 18-20$ là có 1 bộ gồm bóng & ballast rùi, còn Aozoom xách tay và chính hãng chất lượng như nhau mà giá trên lệch nhau thì tự mọi người quyết định nhé, có câu hãy làm người tiêu dùng thông thái.
Lưu ý mấy bác, nếu xe bác không thuộc dòng xe cao cấp Mec, Bim có check lỗi, thì đừng bao giờ tốn tiền cho ballast có chức năng Canbus nhé.
PS: Nên đi xem hàng họ 2 bên rùi đưa ra quyết định (ông bán chính hãng bao giờ cũng nói ông bán xách tay là hàng nhái)

Tập Lái
13/7/16
15
13
3
37
mazda626-2001 chiến đi bác, xe mới thì lo chứ xe cũ thì cứ thoải mái mà múc, hôm nào làm hú em chạy sang phụ cho.

Mời bác thofth bán aozoom xách tay và bác auto365.com.vn bán aozoom chính hãng ra ngoài chơi đi cho anh em tâm sự. Chỗ này anh em chia sẻ kinh nghiệm DIY các bác vào tranh cãi nhau làm gì cho mệt, ông nào hàng tốt thì sẽ có anh em ủng hộ. Thế nhé!

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Hàng xách tay mà đi so với hàng chính hãng thì em cũng chịu bác rồi :3dcuoi:, chẳng khác nào đi đem mấy thằng bán hàng chợ trời, taobao không rõ nguồn gốc mà so với hàng công ty về chất lượng, độ đảm bảo.

Ví dụ đi mua cái iphone xách tay 12 triệu so với hàng FPT, Thegioididong 16,17 triệu nó khác nhau một trời một vực không?

Mồm thì bác nói aozoom là hàng tàu, giờ thì lại khuyến khích anh em mua hàng aozoom xách tay, pr thì cũng phải pr cho đúng chứ bác. đẳng cấp chính hãng và xách tay không bao giờ đứng cùng đâu hahaha
Bác dân kinh doanh mà kg phân biệt được xách tay và chính hãng nó khác chổ nào thì thui em cũng chào thua bác, còn lấy ví dụ iPhone đem ra để dẫn chứng, cái câu "iPhone xách tay thua hàng FPT một trời một vực" thì em xin thông cho bác 1 tí, đúng là thua một trời một vực về giá đó, còn chất lượng thì như nhau nhé (2 thằng cùng một nhà máy TQ sản xuất nhé) Ở đây em kg nói đến hàng xào lại nha bác, đọc rõ giúp em.
mazda626-2001 chiến đi bác, xe mới thì lo chứ xe cũ thì cứ thoải mái mà múc, hôm nào làm hú em chạy sang phụ cho.

Mời bác thofth bán aozoom xách tay và bác auto365.com.vn bán aozoom chính hãng ra ngoài chơi đi cho anh em tâm sự. Chỗ này anh em chia sẻ kinh nghiệm DIY các bác vào tranh cãi nhau làm gì cho mệt, ông nào hàng tốt thì sẽ có anh em ủng hộ. Thế nhé!
Em kg có bán buôn gì hết chỉ là kinh nghiệm xài đủ thứ đèn, mua đủ thứ đèn, ship đủ thứ đèn về tự DIY, em xin ngừng tranh cãi và chia sẽ ở đây nhé.

Mấy bác mua Aozoom chính hãng nhớ xin tờ giấy chứng nhận xuất xứ Đức nhen.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
22/7/13
8.950
39.923
113
Xenon TQ rẻ thì chỉ có 18-20$ là có 1 bộ gồm bóng & ballast rùi, còn Aozoom xách tay và chính hãng chất lượng như nhau mà giá trên lệch nhau thì tự mọi người quyết định nhé, có câu hãy làm người tiêu dùng thông thái.
Lưu ý mấy bác, nếu xe bác không thuộc dòng xe cao cấp Mec, Bim có check lỗi, thì đừng bao giờ tốn tiền cho ballast có chức năng Canbus nhé.
PS: Nên đi xem hàng họ 2 bên rùi đưa ra quyết định (ông bán chính hãng bao giờ cũng nói ông bán xách tay là hàng nhái)
Thank bác! Xe em đã có sãn đèn bi cốt nhưng lại dùng bóng halogen, em chưa đi đêm lần nào nên cũng không biết mức độ chiếu sáng ra sao? Nghe sales nói thì cũng khá sáng, cũng có ý định là nếu thực sự độ chiếu sáng không tốt thì em sẽ độ bóng lên xenon giữ lại bi theo xe, mà tài chính không dư giả nên cũng lăn tăn ngâm cứu các kinh nghiệm của các bác để nếu có quyết thì cũng đỡ hối hận :D:D:D
Bài chi tiết đèn ở link dưới, e thấy nó hữu ích đáng để đọc ợ

https://www.otosaigon.com/threads/t...bien-halogen-xenon-led.8715759/#post-11722111

• Like
Reactions: Thofth