Hạng D
31/1/13
1.879
2.596
113
Quận 12, TP. HCM
3 con xe trên chỉ thích hợp dịch vụ cho nội đô (Uber, Grab) còn nếu muốn kinh doanh đa dịch vụ (công ty thuê dài hạn, chạy chuyến xa như Phan Thiết, Nha Trang, Đà Nẵng...) thì chỉ có Innova hoặc Fortuner thôi. Inn thì không hiệu quả bằng FT dầu nhưng được cái giá rẻ hơn. Hiện nay dịch vụ rất chuộng dòng xe FT dầu, nếu tính chi phí đi lại + vé cầu đường thì FT dầu còn hiệu quả hơn cả xe 16 chỗ Ford Transit do phí cầu đường cao hơn.

Tập Lái
28/3/16
25
22
3
41
Rondo e đi rồi, đúng là gầm hơi thấp thât, nội thất hơi tù nhưng dc cái nếu mở cửa panorama thì nhìn thoáng hơn dc tí. Bạn e vừa mới làm 1 em về, chủ yếu là phục vụ gia đình thôi, ko chạy dịch vụ.
Or vs Er em chưa có cơ hội thử, nên ko tư vấn dc ạ.
Riêng bác chủ dùng để chạy dịch vụ, em tính khuyên mua Ỉn chạy, nhưng bác chủ lại kỵ quá nên em ko biết tư vấn ji luôn :))

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
Uber mà cũng đội nữa hả bác, em nghe lần đầu đấy
A lập 1 cty vận chuyển, xong a mua 20 chiếc, mở apps uber lên chạy, thuê tài... dán tem lên xe, khỏi sợ thanh tra giao thông kiếm chuyện

===> đội uber của anh.

Hiểu chưa ???

Hạng B2
Em thấy hiện nay con rondo chạy khá nhiều trên đường rồi. Giờ Kia cũng khá bền và máy móc cũng khá ổn. Ertiga thì hàng Nhật, bền, tiết kiệm nhiên liệu và rộng hơn Rondo chút xíu (theo nhiều bài đánh giá và so sánh). Tuy nhiên option thì đơn giản quá. Orlando thì em thấy ít người sử dụng quá dù khá rộng và đẹp, do độ bền không được tốt và tốn nhiên liệu quá chăng???
Nếu chạy dịch vụ thì nên cân nhắc con Ertiga, còn muốn đẹp để chạy gia đình nữa thì lấy Rondo. Em thì thích Rondo hơn cả
Ertiga động cơ có 1.4L chở đủ tải máy ì lắm bác à !

• Like
Reactions: trinhgiatrang
Hạng C
28/5/07
510
358
63
Đã từng mất 2 tháng phân vân, cân nhắc, so sánh như bác chủ, cuối cùng thì như avata của em thì bác biết em chọn con nào rồi. Nói chung là cứ ngồi lên đi một vòng rồi mới quyết được. Em vẫn có ấn tượng không tốt về dòn xe Daewoo (sau đổi thành chevrolet) nhất là phần máy nhanh xuống. Em yêu nhất RD ở khoản cách âm và option, đi gia đình miễn chê!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/10/15
761
674
93
Orlando: Ngoại thất xấu
Ertiga: Nội thất lỡm
Rondo: Nội OK nhưng hơi chật, Ngoại OK nhưng hơi thấp.
Hết :p

• Like
Reactions: diegotran