Tập Lái
2/8/16
13
14
3
37
Tư Vấn: 7 chỗ chọn Chevy Orlando, Ertiga hay Rondo
Chào các bác, Hiện em đang có nhu cầu lấy một em 7 chỗ (5+2), trong tuần chạy dịch vụ, cuối tuần chạy gia đình. Trong tầm ngân sách cho phép em đang phân vân giữa Chevy Orlando, Su Ertiga & Kia Rondo. Các bác tư vấn thêm giúp em để chọn được vợ phù hợp nhé.[pagebreak][/pagebreak]

Hiện em đang ưu tiên theo thứ tự sau:
1. Orlando:
Ưu: Form đẹp, cứng cáp, nội thất ngon, options khá đầy đủ trong phân khúc, giá đang khá tốt.
Khuyết: Không hiểu sao em nó cực kỳ kém phổ biến?
2. Ertiga:
Ưu: Giá rẻ nhất trong 3 options, form ổn, nội thất ổn, máy thấy đánh giá khá ok.
Khuyết: Ngoại thất, nội thất & options không bằng Orlando
3. Rondo:
Ưu: có bản máy dầu tiết kiệm chi phí kha khá, nhất là đối với xe dịch vụ
Khuyết: nội thất chật hẹp, gầm thấp, giảm xóc có vẻ không tốt đi trong phố rung lắc khá nhiều.

Cảm ơn các bác
P.S. Đừng bác nào tư vấn in nhé. :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
Ertiga chưa đc chạy, chưa đc ngồi nên ko dám đưa ra ý kiến, Rondo ngồi rồi, ôm rồi. Nội thất quá chật nhưng nếu tìm đc máy dầu để chạy dv thì khá ổn về khoản tiết kiệm, nhưng gầm theo em thấy thì thấp quá nên khi ngồi trong xe cảm giác bị tù và hơi bức bối.
Orlando thì bên em đang bán, rộng là khỏi nói, có khi rộng hơn cả bà Captiva, nhưng option vừa đủ cho gđ và dv, cốp hơi bé, chở full mà hành lí nhìu chắc fải thêm cái baga mui.... :)

Chào các bác,
Hiện em đang có nhu cầu lấy một em 7 chỗ (5+2), trong tuần chạy dịch vụ, cuối tuần chạy gia đình. Trong tầm ngân sách cho phép em đang phân vân giữa Chevy Orlando, Su Ertiga & Kia Rondo. Các bác tư vấn thêm giúp em để chọn được vợ phù hợp nhé.
Hiện em đang ưu tiên theo thứ tự sau:
1. Orlando:
Ưu: Form đẹp, cứng cáp, nội thất ngon, options khá đầy đủ trong phân khúc, máy bền, giá phải chăng.
Khuyết: Không hiểu sao em nó cực kỳ kém phổ biến?
2. Ertiga:
Ưu: Giá rẻ nhất trong 3 options, form ổn, nội thất ổn, máy thấy đánh giá khá ok.
Khuyết: Ngoại thất, nội thất & options không bằng Orlando
3. Rondo:
Ưu: có bản máy dầu tiết kiệm chi phí kha khá, nhất là đối với xe dịch vụ
Khuyết: nội thất chật hẹp, gầm thấp, giảm xóc có vẻ không tốt đi trong phố rung lắc khá nhiều.

Cảm ơn các bác
P.S. Đừng bác nào tư vấn in nhé. :)

• Like
Reactions: ngr040
Tập Lái
2/8/16
13
14
3
37
Ertiga chưa đc chạy, chưa đc ngồi nên ko dám đưa ra ý kiến, Rondo ngồi rồi, ôm rồi. Nội thất quá chật nhưng nếu tìm đc máy dầu để chạy dv thì khá ổn về khoản tiết kiệm, nhưng gầm theo em thấy thì thấp quá nên khi ngồi trong xe cảm giác bị tù và hơi bức bối.
Orlando thì bên em đang bán, rộng là khỏi nói, có khi rộng hơn cả bà Captiva, nhưng option vừa đủ cho gđ và dv, cốp hơi bé, chở full mà hành lí nhìu chắc fải thêm cái baga mui.... :)
Dạ em cảm ơn bác. Option Or với nhu cầu của em là đủ rồi, nên hiện giờ em đang ưng bụng em nó nhất. Chỉ đang lăn tăn chút vì em nó ít phổ biến quá, không biết bảo hành bảo tỏi, linh kiện có ok không và sau này có lên đời bán lại mất giá sâu không?
Nhân tiện bác có giá tốt inbox giúp em nhé: [email protected].
Cảm ơn bác.

Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
Dạ vâng vì lúc trước xe bên em giá nó khá cao, phải 830 triệu thì mới ra giấy đc, giá xe chỉ mới giảm xuống trong thời gian gần đây thôi. Trong khi đó lúc trước có 830 thì khách hàng lấy hẳn em Captiva cao hơn có 100 là option 1 rừng rồi.
Bảo hành bảo tỏi thì an hyên tấm với gói 3 năm hiện nay, và vừa rồi Tổng bộ tài chính mình vừa mua 1 lô hơn 300 xe để phân phối cho các cục thi hành án, tòa án trên 64 tỉnh thành nên anh yên tâm về chất lượng luôn. Hiện bên em đang hỗ trợ giao xe cho khu vực miền phía Nam, anh có thể ghé xem xe để xác minh thông tin luôn :)
Em vừa gửi mai, anh check dùm em!
Dạ em cảm ơn bác. Option Or với nhu cầu của em là đủ rồi, nên hiện giờ em đang ưng bụng em nó nhất. Chỉ đang lăn tăn chút vì em nó ít phổ biến quá, không biết bảo hành bảo tỏi, linh kiện có ok không và sau này có lên đời bán lại mất giá sâu không?
Nhân tiện bác có giá tốt inbox giúp em nhé: [email protected].
Cảm ơn bác.

• Like
Reactions: Hieneken2010
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
em thấy bác có nhu cầu dịch vụ thì chỉ có Innova hoặc Fortuner thôi... các xe khác chạy dịch vụ sẽ kén khách hơn, giá thuê cao hơn lại không có khách. Bác lấy con Innova bản cao nhất đi.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Bác ấy nói bỏ qua in khi tư vấn, nhưng công bằng mà nói in mới được đấy chứ bác. K biết xe mới ra thì bao giờ giao thôi.

• Like
Reactions: diegotran
Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Em thấy hiện nay con rondo chạy khá nhiều trên đường rồi. Giờ Kia cũng khá bền và máy móc cũng khá ổn. Ertiga thì hàng Nhật, bền, tiết kiệm nhiên liệu và rộng hơn Rondo chút xíu (theo nhiều bài đánh giá và so sánh). Tuy nhiên option thì đơn giản quá. Orlando thì em thấy ít người sử dụng quá dù khá rộng và đẹp, do độ bền không được tốt và tốn nhiên liệu quá chăng???
Nếu chạy dịch vụ thì nên cân nhắc con Ertiga, còn muốn đẹp để chạy gia đình nữa thì lấy Rondo. Em thì thích Rondo hơn cả