Hạng B1
1/9/16
53
39
18
Tư vấn cảm giác lái và độ rộng rãi của Kia Sorento 2021 với SantaFe 2021 máy xăng
*Ảnh minh họa

Chào các Cụ,

Các Cụ tư vấn giúp mình 2 dòng xe này nhé ! Cảm giác lái và mức độ rộng rải của 2 dòng xe này. Mình đi ít, chủ yếu đưa con đi học vòng vòng SG thôi.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: huyb9 and hoang244
Tập Lái
24/9/16
10
12
6
33
Cá nhân em đã lái thử 2 xe và hiện tại đang chốt SantaFe xăng cao cấp.
Em nghĩ cụ thích kiểu dáng nào thì chốt em đấy thôi.Lái thử cả 2 xe 1 thời gian ngắn thì khó đánh giá lắm.
Về Sorento- Có SCC, nhưng không có núm chuyển số như bản dầu, ko có cảnh báo điểm, áp suất lốp và lãy chuyển số sau vô lăng.
Về SantaFe, Không có SCC nhưng khắc phục được những nhược điểm của Sorento.
2 em này em nghĩ là giống nhau.
Cá nhân em, em nghĩ cụ lấy Sorento là đẹp, đang được khuyến mãi khá nhiều, tiền đó cụ lắp cảm biến áp suất lốp và cảnh báo điểm mù thoải mái.

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
2ae thì cụ cứ xác định same same nhau thôi
Kiểu dáng thì tùy mắt cụ
Còn San hơn về thương hiệu
Sò hơn về khung gầm mới với lý thuyết là tốt hơn San chút xíu

25/6/18
523
800
98
41
Nhìn trước mặt calăng 2 con thấy 1 con lồi sáng sủa, 1 con lõm đen thui tương ứng với lời lỗ, tươi sáng và đen đủi phân minh. Phong thủy 2 con thiết kế ấn định rành rành như vậy dù làm ăn kinh doanh hay mua sử dụng gia đình cũng nên cân nhắc, mua cái xe lại càng phải có kiêng có lành, chuyện tâm linh không đùa được đâu :D

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/8/18
11
27
13
Nhìn trước mặt calăng 2 con thấy 1 con lồi sáng sủa, 1 con lõm đen thui tương ứng với lời lỗ, tươi sáng và đen đủi phân minh. Phong thủy 2 con thiết kế ấn định rành rành như vậy dù làm ăn kinh doanh hay mua sử dụng gia đình cũng nên cân nhắc, mua cái xe lại càng phải có kiêng có lành, chuyện tâm linh không đùa được đâu :D
Phát biểu ngáo ngơ vậy, tỉnh thuốc chưa bạn. Bạn bán xe ở đâu để mình biết mà né

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
2 con sêm sêm nhau thôi, nhưng san nhỉnh hơn chút xét về thương hiệu còn mua xe về mà độ đẽo liên quan đến điện sợ hãng ko bảo hành, còn về cảm giác lái thì san hay sò đều có cảm giác nhẹ, nếu bác thích cảm giác lái thì cân nhắc thêm crv và cx8. (em đang chạy cx8 pre thấy khá ổn).

• Like
Reactions: NamHung
Tập Lái
13/8/18
11
27
13
Đang bàn chuyện phong thủy chứ em có chèo kéo chi đâu mà căng :D
Mình thấy bạn nói không có chỗ nào liên quan đến phong thủy cả. Muốn chê xe nào thì cứ nói quách ra cho rồi. Còn phong thủy theo cái tưởng tượng của riêng bạn thì tốt nhất không nên đem lên khoe với cộng đồng làm gì.

Hạng D
26/3/17
2.539
4.548
113
Sorento đẹp hơn, bền dáng, chạy 5-10 năm nữa vẫn đẹp. Còn San mới nhìn hơi dị, mau lỗi thời. Sò cũng dài hơn San dc tí nữa. Mọi thứ khác gần như tương đương. Cho chọn thì mình lấy Sò

• Like
Reactions: Mr. BMW318i