Tập Lái
9/5/11
4
0
1
Tư vấn cấp biển số xe đăng ký mới ở Tiền Giang
*Ảnh minh họa

Hi các bác,
Tình hình là em có đặt cọc mua xe từ tháng 6 ra biển tỉnh (ở Tiền Giang) nhưng đợt dịch vừa rồi nên chưa ra biển được. Hiện tại không biết anh em có ai có thông tin gì về việc đăng ký xe mới ở Tiền Giang không ạ?

Hợp đồng xe đang đứng tên em, giờ nếu em muốn đổi lấy biển ở Biên Hoà theo hộ khẩu của vợ em thì có được không các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/1/15
2.529
3.796
113
40
Tui nghĩ Bác muốn đổi thì dể mà ra hãng mua kiu họ điều chỉnh lại người đứng tên xe. Tiền mặt thì ok trả góp hơi căng. Tui nghĩ là vậy

• Like
Reactions: Fly07
Hạng B2
17/2/16
367
613
93
Vũng Tàu
Muốn đăng ký biển ở Đồng Nai thì hoá đơn phải đứng tên người có sổ hộ khẩu ở Đồng Nai, bác nói hãng xe nó làm lại hợp đồng theo tên vợ bác để xuất hoá đơn tên vợ bác, còn nếu xuất hoá đơn tên bác rồi thì kêu làm biên bản điều chỉnh lại.

• Like
Reactions: Fly07
Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Cái hình minh hoạ ông chú này mấy topic rồi đổi hình khác được ko

Tập Lái
9/5/11
4
0
1
Tui nghĩ Bác muốn đổi thì dể mà ra hãng mua kiu họ điều chỉnh lại người đứng tên xe. Tiền mặt thì ok trả góp hơi căng. Tui nghĩ là vậy

Muốn đăng ký biển ở Đồng Nai thì hoá đơn phải đứng tên người có sổ hộ khẩu ở Đồng Nai, bác nói hãng xe nó làm lại hợp đồng theo tên vợ bác để xuất hoá đơn tên vợ bác, còn nếu xuất hoá đơn tên bác rồi thì kêu làm biên bản điều chỉnh lại.

Cám ơn hai bác. Tình hình chắc để em hỏi sale xem có đổi được người đứng tên hợp đồng không thì chắc về ĐN đăng ký xe cho nhanh.