Hạng B1
28/2/14
71
12
8
tranduynhattuan nói:
Bác ơi, em cũng đã từng như Bác........ cũng phân vân ghê gớm giữa xe cũ và xe mới.... Ban đầu em xem mấy cái xe cũ như Civic, Cruze thú thật em không phải người ngành xe hơi nên hầu như không biết, chỉ biết đi xem mấy cái và không có cái nào ưng ý .... =)))
Vậy em nghĩ bác nên mua xe mới vì những lý do sau:
- Yên tâm hàng chính hãng, bảo hành đầu đủ...
- Cảm giác mua xe oto mới đôi khi cả đời người mới có 1 lần @@ Sung sướng khó tả.... (chắc bác hiểu ý em).
- Xe mình mình biết giữ hoặc phá theo cách của mình.... nhiều khi xe cũ người ta phá lung tung đôi lúc cũng ức chế.
Mà tầm giá giá đó.... nếu bác mượn được Ngân hàng thêm thì Cruize là lựa chọn ngon ùi, không thì Honda City, Nissan sunny...
Còn nếu bác không mượn Ngân hàng thì Aveo là lựa chọn............ hồi năm ngoái, sau khi đi xem khoảng 10 cái cũ các loại..... em quyết định mua Aveo 2014. cảm thấy hài lòng khi mua xe mới, dù sao cũng sướng khó tả.hì... nhưng mà đôi lúc đậu xe gần cái Cruze thì hơi tủi, ... nhất là cái khoản mông đít... nhìn một mình nó thì cũng ngon =))))
Hồi trước, mọi người cứ bảo em sao không cố tý nữa mua Cruze hay là City gì gì đó.... mà Bác biết rồi đó nhiều khi cách nhau cả mấy chục tới trăm triệu... nghe thì đơn giản nhưng nếu eo hẹp về tiền thì mấy chục thôi cũng cả một vấn đề.... Khổ. em mua cái Aveo về mà còn bị chửi là ngu mới hài.... người ta bảo sao không cố thêm mấy chục triệu nữa. em chỉ biết cười và cười =)))).. kaka.....

Hạng B1
28/2/14
71
12
8
Em cũng giống bác! Mua Aveo 2014 mình sướng muốn chết (vì sở hữu xe hơi lần đầu) mà mấy thằng bạn cũng nói sao mày mua xe này , dở lắm. Tụi nó nghĩ xe rẻ thì dỏm nhưng mà e thích vì nó phù hợp với gia đình em , phú hợp túi tiền mình, tóm lại mình hài lòng với lựa chọn của mình.

Tập Lái
14/3/14
20
10
0
ai có Aveo 2014 giống mình thì cứ inbox trao đổi thắc mắc nhá... mình mới mua xe tầm khoảng 6 tháng nay... cũng không nhiều kinh nghiệm nhưng trao đổi thì hay hơn. Thú thật từ hồi mua xe giờ mình chưa bao giờ bị trục trặc gì... kể cả xì lốp... cứ như vậy tâm 3 năm đầu là ngon =))))))

Hạng B1
28/2/14
71
12
8
tranduynhattuan nói:
ai có Aveo 2014 giống mình thì cứ inbox trao đổi thắc mắc nhá... mình mới mua xe tầm khoảng 6 tháng nay... cũng không nhiều kinh nghiệm nhưng trao đổi thì hay hơn. Thú thật từ hồi mua xe giờ mình chưa bao giờ bị trục trặc gì... kể cả xì lốp... cứ như vậy tâm 3 năm đầu là ngon =))))))
Mình mới mới mua hồi tết 2014, bác cho mình hỏi là xe em khi khóa của bằng chìa khóa thi không có nháy đèn xinhan nhưng mà khi mở cửa bằng chìa khóa thì nó nháy xinhan 2 lần , không biết v2 bác có bị giống của em không ? em ra chervolet an thái thì họ nó ...chắc tại cái xe này nó vậy....pó chíu. em đi spark thì khóa thì nháy 1 lần, còn mở thì nháy 2 lần.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
28/2/14
71
12
8
Em thấy Aveo chưa có nhiều mục nên chắc phải lập thêm 1 thớt cho Aveo này để anh em bàn luận cho sóc cho các bà 2 của mình .

Hạng B1
29/3/14
59
2
8
46
Tp. HCM
Xe mới thì tốt rồi, tuy nhiên tầm tiền đó mua một số loại xe cũ còn tốt vẫn hơn, vừa sang vừa đẹp hơn...như Civic 2009, hay cruze, chứ nhìn con Aveo thấy dáng xấu quá, nhìn không có ấn tượng tốt bạn à...(ý kiến cá nhân thôi nhé :))

Hạng B2
15/2/14
156
70
28
Toi cung nhu ban tinh nam nay ruoc vo 2, tam tien do co them lua chon la accent 5 cua ban thu tim hieu xem, ba ca nha toi chet me em nay roi, coi bo duoc ba dong y cuoi nam tui rinh em ay ve. Chuc pac kiem duoc xe ung y.

Hạng B2
20/3/14
128
31
28
HCM
dailyphuckhanh nói:
tranduynhattuan nói:
Mình mới mới mua hồi tết 2014, bác cho mình hỏi là xe em khi khóa của bằng chìa khóa thi không có nháy đèn xinhan nhưng mà khi mở cửa bằng chìa khóa thì nó nháy xinhan 2 lần , không biết v2 bác có bị giống của em không ? em ra chervolet an thái thì họ nó ...chắc tại cái xe này nó vậy....pó chíu. em đi spark thì khóa thì nháy 1 lần, còn mở thì nháy 2 lần.
Aveo2014 bấm lock ko nháy đèn,unlock nháy 2 cái. xe như vậy là bình thường rồi a.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Bác chủ chọn Kia cũng dc, nhg xe Mỹ dc cái đầm chắc lắm, cảm giác lái phê hơn. Aveo nghe các bác nói ko lỗi lầm gì vậy ngon rồi, ai chê thì mặc, mà họ củng chỉ nghe đồn này nọ chứ biết ất giáp chi mô.
Sonic đang về có thêm lựa chọn, kieu dáng cũng đẹp xinh, xe cũng ngon thôi với máy Ecotec của chính Gm phát triển, ai mà chê xe Hàn thì hỏi ngc lại biết máy Ecotec của ai ko.

Hạng B1
27/2/10
73
23
8
Vote cho Sonic 5doors sắp về.. Aveo ltz bị chê vì dùng máy SOHC quá cũ, nếu là dòng Ecotec thì quá chuẩn.