Tập Lái
13/3/14
15
0
3
Kính các bác,chả là em sắp mua xe trong hè này,đang dành dụm vài tháng nữa lên xe mới khai trương cái bằng lái lấy mấy năm rồi chưa dùng
... Em có tầm 550-580 củ... Mong các bác tư vấn cho em mấy loại.. E thấy Cruze LS hoặc KIA con nào đc,rổ giá ra xe như nào em ko rõ lắm ( giá mua xe với ra biển,bảo hiểm các kiểu )mong các bác tư vấn em

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Em vote cho cruze LTZ hoặc Lac CDX 1.8. Nếu bác đi TP nhiều thì em khuyên nên đi số tự động cho nó tiện và BX cũng có thể học lái và lái xe được. Kia forte, cerato trong nước và nhập em đã đi qua, cũng OK nhưng cảm giác lái thì không bằng cruze hoặc cdx đâu ạ. Nếu mua xe thì bác cũng có 1 option là mua xe chạy lướt cũng được, giảm được cả 100 chai.

Nếu không thể cố lên LTZ được thì cruze LS cũng OK. Có thể 1 số người khác tư vấn forte nhưng cá nhân em thì vẫn thích và ưu tiên cảm giác lái và độ ổn định xe nên em vẫn ưu tiên xe Đức và xe Mỹ.

Tập Lái
14/3/14
20
10
0
Bác ơi, em cũng đã từng như Bác........ cũng phân vân ghê gớm giữa xe cũ và xe mới.... Ban đầu em xem mấy cái xe cũ như Civic, Cruze thú thật em không phải người ngành xe hơi nên hầu như không biết, chỉ biết đi xem mấy cái và không có cái nào ưng ý .... =)))
Vậy em nghĩ bác nên mua xe mới vì những lý do sau:
- Yên tâm hàng chính hãng, bảo hành đầu đủ...
- Cảm giác mua xe oto mới đôi khi cả đời người mới có 1 lần @@ Sung sướng khó tả.... (chắc bác hiểu ý em).
- Xe mình mình biết giữ hoặc phá theo cách của mình.... nhiều khi xe cũ người ta phá lung tung đôi lúc cũng ức chế.
Mà tầm giá giá đó.... nếu bác mượn được Ngân hàng thêm thì Cruize là lựa chọn ngon ùi, không thì Honda City, Nissan sunny...
Còn nếu bác không mượn Ngân hàng thì Aveo là lựa chọn............ hồi năm ngoái, sau khi đi xem khoảng 10 cái cũ các loại..... em quyết định mua Aveo 2014. cảm thấy hài lòng khi mua xe mới, dù sao cũng sướng khó tả.hì... nhưng mà đôi lúc đậu xe gần cái Cruze thì hơi tủi, ... nhất là cái khoản mông đít... nhìn một mình nó thì cũng ngon =))))
Hồi trước, mọi người cứ bảo em sao không cố tý nữa mua Cruze hay là City gì gì đó.... mà Bác biết rồi đó nhiều khi cách nhau cả mấy chục tới trăm triệu... nghe thì đơn giản nhưng nếu eo hẹp về tiền thì mấy chục thôi cũng cả một vấn đề.... Khổ. em mua cái Aveo về mà còn bị chửi là ngu mới hài.... người ta bảo sao không cố thêm mấy chục triệu nữa. em chỉ biết cười và cười =)))).. kaka.....

Last edited by a moderator:
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Bác kiếm 1 em Cruze LTZ lướt ngon tầm 500
tiền thừa thì alo "yêu xe hơi" tư vấn nhe.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Vote cho cruze, ráng xíu lấy em đập thùng hoặc làm 1 em chạy lướt cũng ngon. Xe hơi thì 15-20 ngàn km cũng chưa xi nhê gì đâu, xe còn ngon như mới, mà tiết kiệm được 1 cục, để dành đổ xăng vài năm.

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Haha, vừa rồi em bán cerato được 460 củ để lo tiền công trình, vật liệu cho thợ thuyền nó làm, nay còn gần 300, vậy mà em vẫn dòm dòm ngó em LTZ 2014. Bác chủ có gần 600 òi, bác nhờ bank thêm 150 tr trong 5 năm là ok ah. Bác có trong tay 750 tr , mua xe hết 700 hơn tý , còn đâu 45 tr phòng thân. Đi xe mới vẫn ổn hơn bác ah ( tốt hơn nếu bác có doanh nghiệp , kiếm được tý VAT)

Tập Lái
13/3/14
15
0
3
Bác nói đúng là thấu tim gan em,em chưa vợ con gì,dành dụm tích cóp đc có tầm 600 mà thanh niên máu xe,muốn có đc cái cảm giác sung sướng đấy,mà cơ bản em chả biết gì về lựa xe cộ,đến giá ra xe như nào em cũng phải đi hỏi..Đọc cmt của bác em tháy mở hết cả tấm lòng :))
tranduynhattuan nói:
Bác ơi, em cũng đã từng như Bác........ cũng phân vân ghê gớm giữa xe cũ và xe mới.... Ban đầu em xem mấy cái xe cũ như Civic, Cruze thú thật em không phải người ngành xe hơi nên hầu như không biết, chỉ biết đi xem mấy cái và không có cái nào ưng ý .... =)))
Vậy em nghĩ bác nên mua xe mới vì những lý do sau:
- Yên tâm hàng chính hãng, bảo hành đầu đủ...
- Cảm giác mua xe oto mới đôi khi cả đời người mới có 1 lần @@ Sung sướng khó tả.... (chắc bác hiểu ý em).
- Xe mình mình biết giữ hoặc phá theo cách của mình.... nhiều khi xe cũ người ta phá lung tung đôi lúc cũng ức chế.
Mà tầm giá giá đó.... nếu bác mượn được Ngân hàng thêm thì Cruize là lựa chọn ngon ùi, không thì Honda City, Nissan sunny...
Còn nếu bác không mượn Ngân hàng thì Aveo là lựa chọn............ hồi năm ngoái, sau khi đi xem khoảng 10 cái cũ các loại..... em quyết định mua Aveo 2014. cảm thấy hài lòng khi mua xe mới, dù sao cũng sướng khó tả.hì... nhưng mà đôi lúc đậu xe gần cái Cruze thì hơi tủi, ... nhất là cái khoản mông đít... nhìn một mình nó thì cũng ngon =))))
Hồi trước, mọi người cứ bảo em sao không cố tý nữa mua Cruze hay là City gì gì đó.... mà Bác biết rồi đó nhiều khi cách nhau cả mấy chục tới trăm triệu... nghe thì đơn giản nhưng nếu eo hẹp về tiền thì mấy chục thôi cũng cả một vấn đề.... Khổ. em mua cái Aveo về mà còn bị chửi là ngu mới hài.... người ta bảo sao không cố thêm mấy chục triệu nữa. em chỉ biết cười và cười =)))).. kaka.....

Tập Lái
13/3/14
15
0
3
E cũng có cty,em là cổ đông,doanh nghiệp nhỏ thôi bác ah nên cũng tham khảo cái khoản đăng kí đấy... Mà em thấy vẫn có vẻ hơi rắc rối :(... E ko thích đi vay cho lắm,có bao nhiêu mua bấy nhiêu thôi bác ah,em cố tí nữa chắc lên đc hơn 600 chút nên em mới nhắm Cruze LS :(
Bacbuoncuoi nói:
Haha, vừa rồi em bán cerato được 460 củ để lo tiền công trình, vật liệu cho thợ thuyền nó làm, nay còn gần 300, vậy mà em vẫn dòm dòm ngó em LTZ 2014. Bác chủ có gần 600 òi, bác nhờ bank thêm 150 tr trong 5 năm là ok ah. Bác có trong tay 750 tr , mua xe hết 700 hơn tý , còn đâu 45 tr phòng thân. Đi xe mới vẫn ổn hơn bác ah ( tốt hơn nếu bác có doanh nghiệp , kiếm được tý VAT)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/3/14
128
31
28
HCM
Múc cruze LS đập thùng đi bác. 570 triệu ra giấy tờ. Bác còn dư 30 tr, mua BH 2 chiều, lắp DVD camerade gps, camera hành trình, dán phim, phủ nano, độ đèn ... thành fulloption :D

Hạng B2
6/1/14
220
124
43
E nghe nói chevy Sonic sắp về. Bác ra hãng hỏi xem sao. E cũng như bác, đang phân vân. Hic mà e dc gần 500 thui.