Hạng B2
23/11/04
309
5
18
Chào các bác,
- CD của em nó kén đĩa quá. Có thể thay mắt được không? Ở đâu? Giá bao nhiêu?
- Điều hoà ở chế độ quạt gió ngoài: Cứ như đang mở cửa sổ, ngoài đường có mùi gì ... ngửi thấy hết. Làm sao để khắc phục bộ lọc đây?

Cảm ơn các bác đã chỉ giáo.
(Em hiện ở Hà Nội)

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam
RE: Tư vấn cho em về Premacy

vụ cD của Pre thì vẫn kén như thế, tốt nhất là bác sử dụng đĩa tốt (xịn). Cong nếu nó cứ đẩy đĩa ra hoài thì bác đem vô gara lau lại đầu đọc là ok thôi. em lau một lần rùi, sau sử dụng cũng ok
Còn quạt gió ngoài thì pó tay, chỗ nào có mùi thì bác đóng lại. em thấy xe nào cũng thế, trừ mấy bác xịn...nhưng em thấy cũng ko nên thử thách vụ lọc khí quá ...hehe xe mình rẻ xiền mà. Hồi mới đầu em đi xe, không để ý mở gió ngoài...cú khi nào mặt trời ló bóng là thấy trong xe lại ấm lên...hizhiz mặc dù để gió số 4[8D]...pó tay thôi:D, đợt trước bác hảinv cũng có một bài rồi, nhưng anh em cũng bó tay, tốt nhất là để gió quẩn, thỉnh thoảng đi đến chỗ nào không khí trong lành, kéo của kính xuống xin ít không khí:D[:'(]:mad:[8D]

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

ah, vụ CD kén đĩa không biết có dùng giải pháp này được không...hehe em nghe ông anh em nói là cũng giống như đầu VCD, DVD xịn, nó có một con chip thì phải, để giới hạn mức độ xấu của đĩa (e cũng không rõ là nó xá định ntn..hehe mong các bác thông cảm...-> bác sĩ cứu em với :D) Giống như đầu DVD Caliphornia em đang dùng, ông ấy bảo đã gỡ con chip đấy ra rồi, chạy tĩ tã luôn...hehe, có tí thông tin không biết đúng sai thế lào, các bác nhào vô cho ý kiến đê ...hehhe:D

Hạng B2
17/8/04
156
1.261
93
HCMC

Không phải có con chip gì đâu bác ạ, đơn giản là dải đọc của đầu đọc xịn rất ngắn, (ví dụ là trong khoảng +/-4, mục đích là loại bớt nhiễu để có chất lượng và hình ảnh cao hơn) còn đầu đọc các máy rẻ tiền thì dải đọc rộng hơn ví dụ là +/- 10, do đó nó đọc đuợc tất cả các đĩa, nhưng bù lại chất lượng âm thanh và hình ảnh sẽ thấp hơn. Để tăng dải đọc thì đơn giản chỉ cần tăng cường độ dòng điện của đầu đọc lên: mau nóng và mau chết hơn. Đó là lý do vì sao mà các đầu đọc Trung quốc rất mau hư.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Pre cung tương tự các loại xe hạng trung chỉ có lọc gió vào qua 1 cái lưới = mút thôi nên không có tác dụng khử mùi đâu
Đầu CD thì có mấy bác giải thích rồi

Hạng B2
23/11/04
309
5
18

Thế tóm lại muốn điều chỉnh mắt đọc của CD theo như các bác chỉ dẫn: Lau (Thì dễ rồi), tháo chíp, tăng dải đọc +/- 10, thay mắt Tàu thì làm ở đâu được ạ?

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

- cái CD: thay đầu CD khác đi, nhân thể lên đời dàn âm thanh luôn thể. Sau khi nâng cáp thì dù có đóng kín cửa bọn đi ngoài đường cũng nghe trộm thấy mình đang bật nhạc gì !!!
- cái lọc gió: mua chục khẩu trang để sẵn trong xe ý.
Tổng kết: tiền thế thì chỉ được thế thôi, thử nhảy xuống matiz hay Kiều CD5 mới thấy mình còn sướng chán