Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Dạ, nhưng em thấy giá trong hãng thay cả bộ (với Sensor) luôn khoảng 12tr.
Giá em order cả bộ (2 cặp trước, 2 cặp sau, 2 sensor, 1 pad paste) chỉ hết 170USD.
Tiền công thay khoảng 1-1tr5 nữa thì vẫn còn rất rẻ ạ.
Coi thông số của bố thắng ở đâu bác?

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
C-Class 2008 - 2014 chung khung gầm W204 (C200, C250, C300 ...)
Bố thắng dùng chung bác ạ
Mình tính hỏi để xem các loại xe khác dùng bố thắng thông số thế nào để biết mà đặt hàng theo chất lượng mình thích.

Hạng B2
25/2/16
139
219
43
52
Tp Hồ Chí Minh
Mình tính hỏi để xem các loại xe khác dùng bố thắng thông số thế nào để biết mà đặt hàng theo chất lượng mình thích.
:3dcuoi: Bố thắng nó có những loại dùng cho các model nào đó. Cần chọn là chọn hãng sản xuất (thương hiệu) nên cần những bác có chuyên môn về việc này tư vấn thương hiệu nào tốt.
Làm sao mà bác đặt được họ làm theo chất lượng mình thích, trừ khi bác đặt hàng ngàn bộ .......

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thienlongautoparts
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
đi xe chính hãng, xài phụ tùng chính hãng :)
Em đi con 2 bánh quèn nhưng tất tần tật e chơi phụ tùng chính hãng hết, biết mắc hơn đấy nhưng mua được thêm cái yên tâm :)
Vâng, bác mua được cái yên tâm.
Nhưng nếu bác rành 1 tí ( chỉ 1 tí thôi, không đòi hỏi nhiều đâu) thì bác tiết kiệm khối tiền. Riêng về xe máy, nếu mua linh kiện ngoài, thay sửa thợ ngoài (thợ quen để tránh bị chặt chém lừa đảo) thì rẻ hơn khoảng 50-70% mà chất lượng vẫn vậy. Một đời ta 7-3 đời nó, không quan trọng gì chính hãng hay không chính hãng đâu. Thợ ngoài, khối anh giỏi hơn thợ trong hãng nhiều lần. Thợ hãng chỉ được cái bằng cấp với đồng phục, phần đông gà mờ. Làm 1 thời gian, nó hết gà mờ, nó giỏi, nó ra ngoài làm hết trơn.

Vâng, bác mua được cái yên tâm.
Nhưng nếu bác rành 1 tí ( chỉ 1 tí thôi, không đòi hỏi nhiều đâu) thì bác tiết kiệm khối tiền. Riêng về xe máy, nếu mua linh kiện ngoài, thay sửa thợ ngoài (thợ quen để tránh bị chặt chém lừa đảo) thì rẻ hơn khoảng 50-70% mà chất lượng vẫn vậy. Một đời ta 7-3 đời nó, không quan trọng gì chính hãng hay không chính hãng đâu. Thợ ngoài, khối anh giỏi hơn thợ trong hãng nhiều lần. Thợ hãng chỉ được cái bằng cấp với đồng phục, phần đông gà mờ. Làm 1 thời gian, nó hết gà mờ, nó giỏi, nó ra ngoài làm hết trơn.
Hi, em đang nói về chất lượng phụ tùng chứ em đâu có bàn gì về trình độ của thợ thầy đâu bác :)
Em ví dụ cái xe máy thôi, chứ xe hơi đòi hỏi tính an toàn cao mà bác. Không biết các hãng khác sao, chứ riêng xe Mer, tốt hơn hết vẫn nên xài hàng chính hãng hi...The best or nothing :)

Hạng B2
21/11/05
169
68
28
Sai nhé bác. Mấy loại bác chọn chỉ xài tạm thời. Muốn tốt thì xài Hawk, EBC nhe bac.
Em cũng từng mua và mang vào hãng thay.

• Like
Reactions: me_mec
Hạng B2
25/2/16
139
219
43
52
Tp Hồ Chí Minh
Sai nhé bác. Mấy loại bác chọn chỉ xài tạm thời. Muốn tốt thì xài Hawk, EBC nhe bac.
Em cũng từng mua và mang vào hãng thay.
Trên site em mua online chỉ có các thương hiệu em post thôi bác, không thấy có các thương hiệu: Hawk, EBC ...