Hạng B2
25/2/16
139
219
43
52
Tp Hồ Chí Minh
Tư vấn chọn bố thắng cho Mercedes C250 W204

Dear các bác!
Xe em nó vòi tiền rồi, sáng qua vừa khởi động máy thì bảng taplo thông tin báo "Check Brake Wear"
Em định tự đặt Brake Pad và Brake Pad Wear Sensor từ Mỹ về, rồi sau đó nhờ gara thay giúp. Do chưa có kinh nghiệm về việc này nên không biết lựa chọn hãng nào tốt nhất, vì giá cũng không thấy chênh lệch nhiều.[pagebreak][/pagebreak]

Các bác tư vấn giúp em nên lựa chọn hãng nào trong các thương hiệu sau đây:
Akebono Euro, Bosch, Brembo, Genuine Mercedes, Pagid, Textar.
Trong đó giá của Akebono EuroGenuine Mercedes là mắc hơn cả
Riêng hãng Bosch thì có 2 loại: QuietCastQuietCast Ceramic (Ceramic mắc hơn khoảng 15%)
Nhờ các bác tư vấn giúp em nhé.

Xin đa tạ các bác.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: AnDi
Hạng C
24/1/12
554
448
63
Cứ chính hãng mà làm bác à, mua ngoài rẻ thật, nhưng công và thời gian tìm tòi cũng nhiều, bác để hãng làm cho nhẹ đầu :)

Hạng B2
25/2/16
139
219
43
52
Tp Hồ Chí Minh
Dạ, nhưng em thấy giá trong hãng thay cả bộ (với Sensor) luôn khoảng 12tr.
Giá em order cả bộ (2 cặp trước, 2 cặp sau, 2 sensor, 1 pad paste) chỉ hết 170USD.
Tiền công thay khoảng 1-1tr5 nữa thì vẫn còn rất rẻ ạ.

Hạng B1
30/11/07
57
28
18
45
thanhphohochiminh
Dạ, nhưng em thấy giá trong hãng thay cả bộ (với Sensor) luôn khoảng 12tr.
Giá em order cả bộ (2 cặp trước, 2 cặp sau, 2 sensor, 1 pad paste) chỉ hết 170USD.
Tiền công thay khoảng 1-1tr5 nữa thì vẫn còn rất rẻ ạ.
Thường thì xe ở châu âu khác với mình,,,,nhanh mòn hơn bình thường, của hãng nó tính hết rồi bác ơi, tham tí mất công,,,, không đáng đâu

Hạng B2
25/2/16
139
219
43
52
Tp Hồ Chí Minh
Thanks bác nguyenbach1978
Tuy nhiên chạy xe mà chỉ leo lên leo xuống thì cũng hơi nhàm chán nhỉ.
Em thì thích mấy cái vụ tự order linh kiện thay thế về tự ráp hoặc thuê gara ráp để thỏa mãn tính tò mò ... Hehehe
Bác @trungtotbung: Giá của Brembo thấp hơn của Genuine Mercedes chút xíu, không biết tại sao ?
Em order luôn 1 bộ Genuine Mercedes luôn rồi ạ: Cặp trước + cặp sau + 2 sensor (1 trước trái, 1 sau phải) + Brake Pad Paste luôn.
= $170.05 free shipping trong nước (Mỹ).

Chỉnh sửa cuối: