Tập Lái
8/4/16
38
23
8
44
Bác moivaonghe cho em hỏi xíu mua cái lọc gío khoang xe cacrbon ở đâu vậy? Xe em củng bị mùi như vậy. Thank bác.

• Like
Reactions: Qui93
Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Cám ơn các anh đã giải đáp thắt mắt của e!

Nhận tiện e xin hỏi thêm các anh có kinh nghiệm là bản động cơ dầu của santafe xài 1 thời gian có run-ồn-mùi hơn ban đầu nhiều không ạ (e chỉ quan tâm bên trong cabin thôi chứ bên ngoài thì không ảnh hưởng)? Nếu có thì ở mức độ như thế nào?
Vì chưa có dịp trải nghiệm lần nào nên mong các anh chỉ bảo để xin tiền cha mẹ làm 1 chiếc chơi! :3dcuoi:
Nhà em có con xe tải Hyundai HD65 chạy 4-5 năm rồi mỗi ngày đi 70km tới giờ chưa hư gì chỉ đổ dầu thay nhớt ngày ngày tài xế và phụ xe ngồi trên cái máy dầu luôn mà chẳng nghe họ than ồn và hôi gì cả bác cứ yên tâm xe santa fe thì cao cấp hơn nên bảo đảm ok rồi!

• Like
Reactions: Qui93
Hạng B2
11/12/15
237
184
43
Vấn đề chỉ là tiền thôi! Vậy đủ lúa thì full đi khỏi tiết sau này thấy xe người ta có còn mình thì không!
Full
Full
:3dchongchong:

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Cám ơn các anh đã giải đáp thắt mắt của e!

Nhận tiện e xin hỏi thêm các anh có kinh nghiệm là bản động cơ dầu của santafe xài 1 thời gian có run-ồn-mùi hơn ban đầu nhiều không ạ (e chỉ quan tâm bên trong cabin thôi chứ bên ngoài thì không ảnh hưởng)? Nếu có thì ở mức độ như thế nào?
Vì chưa có dịp trải nghiệm lần nào nên mong các anh chỉ bảo để xin tiền cha mẹ làm 1 chiếc chơi! :3dcuoi:

Trong xe thì chỉ có mùi của bác thôi chứ làm gì có mùi dầu vào :)

Đọc mấy comment có nhiều bác chém quá...

1) Mùi dầu - trong xe kg có. ngoài xe thì vạn vạn xe máy, taxi, oto, container chạy thì làm sao mà mấy bác phân biệt được là mùi nào ra mùi nào??

2) Độ ồn - dầu ồn hơn xăng 1 tí nhưng kg như những xe thế hệ cũ nổ đùng đùng. Nói chung là kg đáng kể

3) Chạy bốc - bốc là như thế nào? khi đề pa hay khi vượt trên cao tốc? hai loại máy thông số và tính năng khác nhau nên không thể nói 1 câu chung chung là Xang/Dâu bốc hơn.

4) Option - thích phiên bản nào thì múc :)

* Vừa bán SF 2008 Xăng, giờ đi taxi cho khoẻ...

Hạng C
26/3/11
506
463
63
Các bác sale cho e giá net nhất san xăng 2016 bản tiêu chuẩn cái nhỉ. Giảm được bao nhiêu tiền KM để e nghiên cứu. Đang phân vân sedona và san mà thích dáng của san hơn. E ở sg quận 7

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Các bác sale cho e giá net nhất san xăng 2016 bản tiêu chuẩn cái nhỉ. Giảm được bao nhiêu tiền KM để e nghiên cứu. Đang phân vân sedona và san mà thích dáng của san hơn. E ở sg quận 7
2 cái 2 phân khúc khác nhau mà bác ?
7 người thường xuyên thì nên đi MPV, Santa fe cũng chỉ 5+2.
Mấy bác KIA với THACO quảng cáo ghê thật, K3 là con Cerato đời sau, KIA Sendona đình đám là carnival ế chỏng ế chơ và máy xuống te tua còn gì.
Lúc mua xe năm 2014, em lúc đầu tính mua Tucson hoặc STF (đời 2013) nhưng em vẫn không ưng cái cảm giác lái lắm (cái cảm giác bác làm chủ cái xe, cái xe/ cái bánh xe đi đúng như bác vầng vô lăng, cái cảm giác bánh xe đi qua gờ giảm xóc hay cán cục đá :) ) và nhu cầu đi phố là chính nên em lấy em Ford.
Nếu phải chia tay em sedan 1 là em mua CR-V (5 chỗ) hoặc STF (7 chỗ) (không tính vô tình em trúng mánh mua luôn Merc :)))