Hạng C
22/4/13
538
325
63
Có 1 nhược điểm mà e kg hài lòng lắm là bụi than bám đầy ống xả. Có thể nguyên nhân là chất lượng dầu tại Việt Nam!.

Hạng C
26/3/11
506
463
63
Tình hình là em đã rước con tiêu chuẩn về rồi các cụ ạ, ngon lành cành đào.
Tiền dư để đổ xăng, mua thêm con Yamaha R3 lâu lâu đi phượt ôn lại thời trẻ trâu.
:3duongbia:
bác lấy 2016 facelift hả, giá bác chốt với sale là bao nhiêu thế, inbox e, đang quan tâm e này

• Like
Reactions: sontung
Hạng B2
10/3/16
115
62
28
53
e giải thích 1 số điểm mà bác đang thắc mắc:

- gương hậu chỉnh điện: là trên kính hậu trong xe nó hiển thị hướng xe đang chạy, ghi tắt bằng tiếng Anh (E,W,S,N...), cái này theo như bác mô tả thì e nghĩ chắc bác cũng k cần đâu
- 6 túi khí: an toàn đặt lên hàng đầu, phòng khi bị đâm hông
- cảm biến mưa: trên cần contact gạt mưa có mode Auto, bác chuyển qua nấc này thì khi cảm biến scan và phát hiện nước trên mặt kính thì cần gạt sẽ auto gạt.
- cốp điện: e nghe thông tin bản thường đc bổ sung tính năng này
- kêu panorama: những xe e bán e chưa đc nghe các A/C KH phản ánh về điều này

còn lại bác @chuotlem tư vấn chính xác hết rồi bác chủ top cứ an tâm nghe theo

@chuotlem: avatar bác nhìn khủng quá, bác nghe tiếng kêu "bé xíu" vào lúc nào, khi đang chạy hay sao bác, qua ổ gà mới kêu hay đường bằng cũng kêu, đứng tại chỗ nhún xe có kêu ko bác thử xem
bạn xem có nhập được bộ cốp điện về gắn cho các xe đời trước dược không, rất nhiều anh em câu lạc bộ quan tâm đó

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng B2
7/3/16
226
263
63
Điểm cộng cho santafe, sáng nay đi đường đèo, vượt xe khách ngay khúc cua (mình là trùm chạy ẩu mà), lúc đó chạy khoảng 80 cây chuối, thì có xe ngược chiều, vừa tránh xe ngược chiều vừa xử lý khi xe bị nãy lên vì lọt xuống hố voi ( đường bị lún), cũng hơi tái mặt nhưng chiếc xe vẫn xử lý gọn gàng theo ý mình.
Ngon
:3danbanh:

• Like
Hạng B1
28/1/13
64
95
18
Em đang phân vân về máy xăng và máy dầu của santafe quá.
Về độ rung và ồn của máy dầu có chấp nhận được không mấy anh? Khi xe dừng mà còn nổ máy thì người ngồi trong xe có cảm giác khó chịu vì run và ồn không ạ?
Mong mấy anh giúp đỡ, em vô cùng biết ơn!
Sẵn tiện cho em hỏi thêm về khoản này thì bản 2016 có cái tiến hơn đời trước không ạ?
mình đang chạy máy dầu 2015 đây bác, có ồn nhưng không đến nỗi quá ồn đâu, chấp nhận được, ngồi trong xe thì có nghe tiếng máy tí thôi, không rung nhé.
Máy dầu đắt hơn máy xăng 50 củ thì bác biết ntn rồi.

• Like
Reactions: sontung and Qui93
Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
mình đang chạy máy dầu 2015 đây bác, có ồn nhưng không đến nỗi quá ồn đâu, chấp nhận được, ngồi trong xe thì có nghe tiếng máy tí thôi, không rung nhé.
Máy dầu đắt hơn máy xăng 50 củ thì bác biết ntn rồi.
Ra đường trường hoặc cao tốc cảm giác lái thế nào bác ? Đi trong thành phố tốc độ chậm có bị lì máy ko bác ? Em đang phân van giữ xăng và dầu quá. nhất là dầu vẫn ngại máy kêu to và bị lì khi phải di chuyển chậm trên đường nội đô.

• Like
Reactions: Qui93
Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
@hieutransaigon: Em nghĩ là bác không phải lăn tăn đâu. Cái máy Santafe mạnh mà chứ không phải kiểu vừa đủ và hơi đuối như Fortuner. Bác chạy quen chân ga là để đâu nó đi đó à.

Máy dầu nó cũng không kêu lắm và không rung đâu. Nhưng ngồi trong cabin thì nếu máy xăng nó chỉ rì rì, còn máy dầu thì nghe hơi như có tiếng nước sôi nhẹ, không đáng kể.

Tuy nhiên, em chọn máy xăng vì đi trong thành phố là chính và sợ là 1 thời gian, do dầu diesel của mình chất lượng kém, ảnh hưởng đến động cơ. Em xác định là đi em này 3 năm nên muốn rằng 3 năm đó là 3 năm sung sướng! sợ chọn máy dầu rồi khoảng hơn năm nó kêu hơn hoặc nó rung (mặc dù chưa thấy ai bị) thì lại hối hận. Đó là suy nghĩ của em.

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
@hieutransaigon: Em nghĩ là bác không phải lăn tăn đâu. Cái máy Santafe mạnh mà chứ không phải kiểu vừa đủ và hơi đuối như Fortuner. Bác chạy quen chân ga là để đâu nó đi đó à.

Máy dầu nó cũng không kêu lắm và không rung đâu. Nhưng ngồi trong cabin thì nếu máy xăng nó chỉ rì rì, còn máy dầu thì nghe hơi như có tiếng nước sôi nhẹ, không đáng kể.

Tuy nhiên, em chọn máy xăng vì đi trong thành phố là chính và sợ là 1 thời gian, do dầu diesel của mình chất lượng kém, ảnh hưởng đến động cơ. Em xác định là đi em này 3 năm nên muốn rằng 3 năm đó là 3 năm sung sướng! sợ chọn máy dầu rồi khoảng hơn năm nó kêu hơn hoặc nó rung (mặc dù chưa thấy ai bị) thì lại hối hận. Đó là suy nghĩ của em.
Em thấy bác nói cũng có lý, chắc em chọn xăng mặc dù nghe các tài già nói máy dầu ra cao tốc chạy cực sướng và tiết kiệm.

• Like