Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Mấy loại bạn kể mình lếch hết rồi.
Ford ex: ngon, phải nói cực ngon cho tới lúc cọc bảo muốn có nhanh mua thêm cái bệ điện=>>cút ngay mới bán đã thế
In V: quen thuộc dân Vn mình,cảm giác ngon nhất là cái ghế, ngồi rất thoải mái.
Phò: trừ kh k lăn tăn xăng dầu chơi 4x4 k quên đi, opt như kít, chưa kể có 1m75 mà ngồi băng 3 ghim mợ nó cái đầu vô trân xe,xe chạy đầu như piston ấy.
SantaFe: bx gọi nhầm là satan phê 8-} ngon nhưng 5+2 băng 3 làm cho có đủ ghế
Xtrail full opt: ngon nhưng y như santafe chật lắm, kết nhất là có sẵn cam360, ghế ngon.
Sedona DATH: ngon trừ cái nội thất xấu k tả đc, cũng chịu vì băng 3 cần chân để hạ xuống.
Vâng cảm bác!
Thế rồi bác chọn xe nào ah?

Hạng D
15/6/12
1.519
674
113
45
Em thấy tiêu chí của bác là một chiếc 5+2 gọn gàng, gầm cao cao vừa đủ cho 6 người .
Vì vậy, chọn một trong hai: Santafe Hàn xẻn nhưng hoàn hảo or Xtrail không đẹp lắm nhưng thương hiệu Nhật. Ngoài ra chỉ có CRV 5+2 nhưng đợi nó xuất hiện có khi tóc bạc hết rồi :)
Cảm giác lái là cái gì đó khá mơ hồ vì đã là cảm giác thì mỗi người có thể khác nhau trừ khi có sự khác biệt lớn !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: sontung and vicaca
Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Em thấy tiêu chí của bác là một chiếc 5+2 gọn gàng, gầm cao cao vừa đủ cho 6 người .
Vì vậy, chọn một trong hai: Santafe Hàn xẻn nhưng hoàn hảo or Xtrail không đẹp lắm nhưng thương hiệu Nhật. Ngoài ra chỉ có CRV 5+2 nhưng đợi nó xuất hiện có khi tóc bạc hết rồi :)
Cảm giác lái là cái gì đó khá mơ hồ vì đã là cảm giác thì mỗi người có thể khác nhau trừ khi có sự khác biệt lớn !
Vâng, cảm ơn bác.
E thì thấy CR-V 5+2 không đẹp ah, cả Xtrail cũng không đẹp nốt.
E chấm Santafe 2.2 CRDI rồi bác ah, lựa chọn tối ưu nhất.

Hạng B2
23/12/16
104
55
28
38
Chào bác chủ.
Mình ở SG gia đình cũng có 2 chiếc 1 chiếc civic 2011 và 1 chiếc innova G 2017(mình thích bản V hơn nhưng vì bản V có 7 chỗ thôi nên đành chọn bản G). Theo mình đã gọi là xe phục vụ gia đình thì nên chọn dòng MPV cụ thể ở đây là Sedona và Innova V. Mấy chiếc CUV 5+2 option có ngon thế nào đi nữa thì đi đông người cũng ko thể nào thoải mái được với lại lại bọn trẻ con thì ngày càng lớn lên mà. Sendona thì nhiều option lại rộng rãi hơn tuy nhiên gầm thấp như sedan và to xác đi trong phố xoay trở hơi khó. Innova V thì ít option hơn nhưng theo mình cũng tương đối đầy đủ cũng 7 túi khí cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, đèn led... + vài món linh tinh có thể ra ngoài gắn thêm nữa. Máy thì Innova thua ngay vòng gửi xe nhưng bác chủ quan tâm tới an toàn chắc cũng ko cần đạp cái là dính ghế nhỉ ^^. Mình chạy Ỉn trong SG thấy xoay trở cũng ok gầm xe 178mm ko quá cao cũng ko quá thấp ra cao tốc 120 cũng bình thường ko bồng bềnh như nhiều bác hay nói đâu. Sedona thì còn mới nên ko biết độ bền thế nào nhưng chắc là ko bền bằng Innova rồi. Chênh lệch giá 2 xe chắc cỡ 300tr bác ghé Long Thịnh cách âm + dàn âm thanh đỉnh nữa là ngon choét. Vài lời chia sẻ cùng bác :)

Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Chào bác chủ.
Mình ở SG gia đình cũng có 2 chiếc 1 chiếc civic 2011 và 1 chiếc innova G 2017(mình thích bản V hơn nhưng vì bản V có 7 chỗ thôi nên đành chọn bản G). Theo mình đã gọi là xe phục vụ gia đình thì nên chọn dòng MPV cụ thể ở đây là Sedona và Innova V. Mấy chiếc CUV 5+2 option có ngon thế nào đi nữa thì đi đông người cũng ko thể nào thoải mái được với lại lại bọn trẻ con thì ngày càng lớn lên mà. Sendona thì nhiều option lại rộng rãi hơn tuy nhiên gầm thấp như sedan và to xác đi trong phố xoay trở hơi khó. Innova V thì ít option hơn nhưng theo mình cũng tương đối đầy đủ cũng 7 túi khí cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, đèn led... + vài món linh tinh có thể ra ngoài gắn thêm nữa. Máy thì Innova thua ngay vòng gửi xe nhưng bác chủ quan tâm tới an toàn chắc cũng ko cần đạp cái là dính ghế nhỉ ^^. Mình chạy Ỉn trong SG thấy xoay trở cũng ok gầm xe 178mm ko quá cao cũng ko quá thấp ra cao tốc 120 cũng bình thường ko bồng bềnh như nhiều bác hay nói đâu. Sedona thì còn mới nên ko biết độ bền thế nào nhưng chắc là ko bền bằng Innova rồi. Chênh lệch giá 2 xe chắc cỡ 300tr bác ghé Long Thịnh cách âm + dàn âm thanh đỉnh nữa là ngon choét. Vài lời chia sẻ cùng bác :)
Vâng, cảm ơn bác đã tư vấn.
Innova bản G đúng là nhiều chỗ ngồi hơn bản V, tuy nhiên lại thiếu quá nhiều trang bị an toàn bác ah, vì điều đó nên em không thể duyệt bản G được.
Em chưa được ngồi Innova V phiên bản mới nên cũng không biết hàng ghế 3 có thể chứa được 3 người không? chứ giống như hàng ghế 3 của SUV thì Innova V chỉ chứa được 6 người thôi.
Trong số các MPV thì em thấy Innova có ngoại hình không đẹp nhất.

Hạng B2
18/12/12
370
391
63
Em lọc được 2 em là CRV và Sedona cho bác, thực sự ngon và tiện dụng. Nếu bác hay đi 5 người thì lấy CRV còn nhiều hơn thì lấy Sedona bản full dầu là tuyệt nhất

• Like
Reactions: vicaca
Hạng B2
14/1/16
133
136
43
49
Thật ra cả 2 xe sedona và innova đều rất phù hợp cho cả nhà cùng đi chơi. Mình đã sử dụng cả 2 xe, lúc đầu nhìn bên ngoài thì thấy Sedona có vẻ to lớn vật vã nhưng nếu so sánh với innova 2017 thì nó cũng không phải là quá lớn. Mình ở Sài Gòn đất chật người đông lúc đầu chạy Sedona nhưng sau có người thuê tháng nên mình chuyển qua mua em innova 2017 thì mình thấy điều khiển cả 2 xe không khác biệt nhiều cho lắm. Luồng lách chẳng có vấn đề gì hết cái quang trọng hơn hết khi đi xa thì Sedona cho cảm giác ăn toàn hơn khi chạy tốc độ cao.
Nên túm lại theo kinh nghiệm của mình thì Sedona là hợp nhất và đảm bảo với bạn chủ thớt sẽ không buồn phiền với quyết định này.