Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Vừa rồi bạn em có tư vấn thêm 2 con nữa đó là:
1. Isuzu Mu-X bản 3.0AT, xe 7 chỗ, giá khoảng 900
2. Hyundai Starex, máy dầu hoặc xăng, xe 9 chỗ.
Theo các bác thì 2 lựa chọn trên có đáng cân nhắc???

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Em nghĩ với bác chủ thớt phù hợp nhất là Sedona. Bác không quan tâm giữ giá, quan tâm sự an toàn, tiện nghi và bác đã có 1 em sedan nữa thì nếu đi phố lấy nó ra. Còn nếu đi phố thì xác suất được bao nhiêu lần cả gia đình đi. Mà nếu đi hết thì sedona cũng đâu đến nỗi như xe tăng đâu mà lo. Và điều quan trọng là bác đã chạy thử xe của bạn so sánh đủ kiểu với các xe khác. Về đường xá thì ngoại trừ bác cố tình cho sedona offroad thì mới căng chứ bình thường đường xá cũng đâu đến nỗi nó ko đi được. Nhiều case xe khác nó leo lên cỏ dc mình thì thôi kiếm chỗ khác. Đời mà bác đâu có lúc nào cũng bằng phẳng.

Hạng B2
23/12/16
104
55
28
38
Vâng, cảm ơn bác đã tư vấn.
Innova bản G đúng là nhiều chỗ ngồi hơn bản V, tuy nhiên lại thiếu quá nhiều trang bị an toàn bác ah, vì điều đó nên em không thể duyệt bản G được.
Em chưa được ngồi Innova V phiên bản mới nên cũng không biết hàng ghế 3 có thể chứa được 3 người không? chứ giống như hàng ghế 3 của SUV thì Innova V chỉ chứa được 6 người thôi.
Trong số các MPV thì em thấy Innova có ngoại hình không đẹp nhất.
Ghế sau ngồi 3 người thoải mái bác (đương nhiên là ko quá béo nhé ^^). Bác chủ có vẻ nghiêng về Sedona rồi. Chúc bác mua được xe ưng ý :)

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Nếu cuối năm sắm thì nên chờ CR-V 2018 turbo nhé! Em này trùm dòng SUV tầm trung đấy. Thân!

• Like
Reactions: vicaca
Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Ghế sau ngồi 3 người thoải mái bác (đương nhiên là ko quá béo nhé ^^). Bác chủ có vẻ nghiêng về Sedona rồi. Chúc bác mua được xe ưng ý :)
Không bác ah, em không nghiêng về Sedona đâu, em nghiêng về Santafe 2.2 CRDI 4WD để bản thân em chạy công việc (chạy vào các công trình xây dựng) và thỉnh thoảng cả gia đình.
Công ty xây dựng của ông bạn Korea của em sắp mở, chưa có xe chạy công ty, khả năng em sẽ đóng một con 7 đến 9 chỗ vào công ty đó. Trường hợp này em cũng ưu tiên chạy dầu, em có thêm lựa chọn.
1. Isuzu Mu-X
2. Hyundai Starex
Các bác thấy có được không ah?

Hạng B2
14/8/15
332
147
43
51
Đợi con CR-V 2017 về bạn ơi ! 7 chỗ , nằm trong top 10 xe có nội thất đẹp 2017.

• Like
Hạng C
2/11/08
704
445
63
Em cũng đã từng lăn tăn như bác chủ thớt, thậm chi em còn éo le cây me hơn là vợ 2 chỉ có 2+2 thể thao và mua vợ 3 cho vợ cả đi. Em cũng lăn tăn 7 hay 5+2 hay 5 và cần gầm cao. Cuối cùng thì em quyết định lựa tìm chiếc Touareg 2.5 máy dầu 2011 hoặc Tiguan 5 chỗ là hợp lý, vừa được chất xe Đức, lại giá tốt.

• Like