Hạng C
3/2/20
707
819
93
Khi bản Toy Corrola Cross mới ra, mình rất quan tâm, và săm soi bản Hybrid khá nhiều thời gian. Tuy nhiên, sau cùng mình lại chọn mua Corrola Altis. Đơn giản là mình thích loại động cơ hút khí tự nhiên hơn vì bền bỉ và tiết kiệm, và cũng nên cần có 1 chiếc sedan cho phụ nữ.
Anh này có nhiều xe nhỉ, bên seo toy hả anh :D

• Haha
Reactions: thanhcong_12a4
Tập Lái
16/7/17
33
36
18
Anh này có nhiều xe nhỉ, bên seo toy hả anh :D
bạn không nên có thái độ như vậy, đây là topic trao đổi về chủ đề là "nên chọn sản phẩm nào cho cho phù hợp với người dùng".
Mình đã từng là người mới tiếp cận với xe oto, đó là 1 sản phẩm có giá trị cao, cho nên cần thiết phải tham khảo ý kiến của những người sử dụng trước là lẽ đương nhiên.
Nhà mình hiện tại có 2 sp của hãng Toyota, nó hoàn toàn phù hợp với các tiêu chí sử dụng của gia đình và mình cũng khá hài lòng. Tuy nhiên, nếu có đổi xe sau này, mình sẽ không dùng Toyota nữa, không phải vì chất lượng không tốt, mình thấy trải nghiệm sp đó như vậy là đủ rồi, mình muốn dùng tiếp 1 sản phẩm khác, của một nhà sản xuất khác.
Ví dụ như sau này, bạn có thắc mắc nào đó, muốn hỏi trên diễn đànn, thì bạn chắc chắn rằng sẽ có nhiều người hỗ trợ bạn khá là tận tình và chu đáo, trong đó có thể là có cả mình, với một sự trợ giúp tốt nhất có thể.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bổ sung với bạn ở chỗ mức tiêu hao nhiên liệu của Fortuner Diesel, xe mình đang dùng, model 2017, mình đã từng kiểm tra tiêu hao thực tế từ tuyến đường SG - Quảng Bình (1,200km). Xe chở 5 người, máy lạnh...thì tốn khoảng mức 6,7l/100kh.
Còn khi đi 2 người, máy lạnh hạn chế...lạnh thì mức tiêu hao cũng khoảng 6,3l/100km.
Do nhu cầu ban đầu mua xe của mình cũng giống như bạn chủ thớt là tiết kiệm chi phí mọi mặt, cho nên mình đã chọn Toy, Diesel.
Nhìn chung sau 4 năm (110,000km) sử dụng, ngoài chi phí bảo dưỡng định kỳ theo khuyến nghị của nhà SX, xe mình chỉ mới thay bình Accu vào tháng 2 vừa rồi.
Mức 5.0l/100km bạn đưa ra như trên, mình e là khó thực hiện được.
Sorry mình nói đường trường bạn à. Đường hỗn hợp thì đúng như bạn nói

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
thôi bác ơi. Xe Vin thì chờ khi nào ra xong hẵng mua.
Mấy bác hồi xưa đặt trước tưởng được mua giá rẻ giờ đi nhảy cầu hết rồi.
Mỗi tháng lại giảm thêm mấy chục để kích cầu, chả dại gì đặt trước làm gì cho khổ
Nhưng hình như vẫn chưa về giá mua ban đầu mà phải e ta???. Em nhớ hình như Lux A nếu mua từ đợt đầu giá có 880 tr???? Mà mùa này xe nào cũng giảm khủng, đâu riêng Vin. Em không bênh Vin nha. Em chỉ ngại mỗi việc năm sau anh V tuyên bố đóng cửa VF để tập trung lên sao hoả hay đào coin với anh musk thì bỏ mịa, haha.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
ồn, đắt so với phân khúc. Và hình như không có cân bằng điện tử và khởi hành ngang dốc. Không biết bản mới về có chưa
Phân khúc của em nó cụ thể là xe nài bác??? Bác nói chung chung khó hiểu thật. Xác nhận bản cũ không có cân bằng điện tử.

Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
Phân khúc của em nó cụ thể là xe nài bác??? Bác nói chung chung khó hiểu thật. Xác nhận bản cũ không có cân bằng điện tử.
Giá em nó giờ 550 thì chung với accent, vios, city rồi. Mà em nó chỉ nên chung hàng với Mornjng. I10, Fadil thôi Bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
Nhưng hình như vẫn chưa về giá mua ban đầu mà phải e ta???. Em nhớ hình như Lux A nếu mua từ đợt đầu giá có 880 tr???? Mà mùa này xe nào cũng giảm khủng, đâu riêng Vin. Em không bênh Vin nha. Em chỉ ngại mỗi việc năm sau anh V tuyên bố đóng cửa VF để tập trung lên sao hoả hay đào coin với anh musk thì bỏ mịa, haha.
Giờ mua voucher thì giá còn khoảng 730-750 thôi bác ạ. Còn sẵn VC thì khoảng 678-680 thôi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: namosa
Hạng C
3/2/20
707
819
93
bạn không nên có thái độ như vậy, đây là topic trao đổi về chủ đề là "nên chọn sản phẩm nào cho cho phù hợp với người dùng".
Mình đã từng là người mới tiếp cận với xe oto, đó là 1 sản phẩm có giá trị cao, cho nên cần thiết phải tham khảo ý kiến của những người sử dụng trước là lẽ đương nhiên.
Nhà mình hiện tại có 2 sp của hãng Toyota, nó hoàn toàn phù hợp với các tiêu chí sử dụng của gia đình và mình cũng khá hài lòng. Tuy nhiên, nếu có đổi xe sau này, mình sẽ không dùng Toyota nữa, không phải vì chất lượng không tốt, mình thấy trải nghiệm sp đó như vậy là đủ rồi, mình muốn dùng tiếp 1 sản phẩm khác, của một nhà sản xuất khác.
Ví dụ như sau này, bạn có thắc mắc nào đó, muốn hỏi trên diễn đànn, thì bạn chắc chắn rằng sẽ có nhiều người hỗ trợ bạn khá là tận tình và chu đáo, trong đó có thể là có cả mình, với một sự trợ giúp tốt nhất có thể.
Thái độ gì bạn? Ngôn ngữ như này đủ hiểu bên nào rồi nha nha nha.
Không thân!

• Wow
Reactions: duongtuanpvo
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Giá em nó giờ 550 thì chung với accent, vios, city rồi. Mà em nó chỉ nên chung hàng với Mornjng. I10, Fadil thôi Bác
Bác so em nó với i10, morning (1 điều nữa là đừng so Fadil với morning nhé, 2 em kia không có cửa) thì em lạy bác. Còn nói ồn hơn Accent?? Bác đã từng chạy 2 em nó chưa vậy???

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Giờ mua voucher thì giá còn khoảng 730-750 thôi bác ạ. Còn sẵn VC thì khoảng 678-680 thôi
thiệt hả bác? Nếu thật vậy hốt em nó thì quá ngon trong tầm giá 730 rồi

Chỉnh sửa cuối: