Hạng B2
25/5/17
397
159
58
42
E xin chào các anh, các chị,
Năm nay,e 33t thu nhập 2 vợ chồng trên dưới 40tr. E có 2 con nhỏ đứa lớn 3t và đứa nhỏ 1t. Hiện tại e đang sử dụng fadil nhu cầu hiện tại e thấy xe đủ dùng, mọi chức năng hoạt động tốt tuy nhiên khôg gian của xe hơi nhỏ nên e muốn đổi lên XL7, nhờ các a tư vấn giúp e có nên lên XL7 vào thời điểm này hay khôg ? Hay đợi thêm vài năm nữa rồi lên vì xe e cũng mới mua, đổi xe thì lỗ nhiều mà XL7 chạy ko êm như fadil khôg an toàn bằg fadil nữa. Nhờ các anh chị từng trải tư vấn giúp e
E cảm ơn
Bác qua Mitsubishi lái thử con Cross xem sao nhé, bên em có vài con sx 2020 màu cam mới 100%, giá hấp dẫn đây

Hạng F
29/10/16
11.579
22.179
113
Pháp
Thấy có MÙI,, ahh mà thôi,,, :D
Cái ông nầy, có mùi gì trong đây ..

Về đề bài : nếu là Fadil thì xe nhỏ , nên giử để đi những nơi gần, chợ búa, đi làm
Còn nếu có điều kiện thì mua xe thứ 2 to hơn (C,D ...) là tuỳ theo bạn.

Nếu như tôi thì luôn có 2 chiếc để cầm chân, vì không biết chuyện gì sẽ xãy ra, theo như BH ở VN khi xe hư, tai nạn không có chuyện bảo hiểm hay garage ... cho mượn xe, Do đó nên có 2 chiếc. Thân !

• Like
Reactions: Bosch and tenxo
Hạng D
24/2/20
4.487
7.411
113
37
Ko đủ tiền lên SA a ơi, mua xog 2 đứa nhỏ k có sữa uốg lại khổ hhii
Vậy cứ từ từ đổi xe bác ạ, đủ tiền làm con phân khúc cao tí đi cho nó sướng người, xe gia đình em nghĩ nên ưu tiên an toàn và rộng rãi, treo sau đa điểm để vợ con đỡ say xe.

Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46
Cái ông nầy, có mùi gì trong đây ..

Về đề bài : nếu là Fadil thì xe nhỏ , nên giử để đi những nơi gần, chợ búa, đi làm
Còn nếu có điều kiện thì mua xe thứ 2 to hơn (C,D ...) là tuỳ theo bạn.

Nếu như tôi thì luôn có 2 chiếc để cầm chân, vì không biết chuyện gì sẽ xãy ra, theo như BH ở VN khi xe hư, tai nạn không có chuyện bảo hiểm hay garage ... cho mượn xe, Do đó nên có 2 chiếc. Thân !
ở VN nui 1 chiếc muốn lè lưỡi rồi. Bác ở Fr nên thoải mái :)

chủ topic nên để chạy đi, thêm 1 năm nữa rồi tính, xe còn mới và mấy đứa con còn nhỏ mà lo kiếm $, năm sau lên CUV C,D luôn

• Like
Reactions: Bosch and Osin
Tập Lái
5/3/20
1
1
1
29
Anh chạy thêm khoảng một năm nữa là VF ra xe xăng phân khúc D VF e35. Bác tham gia thu cũ đổi mới từ Fadil vừa được giá mà còn có xe ngon.

• Like
Reactions: Bosch
Hạng F
29/10/16
11.579
22.179
113
Pháp
ở VN nui 1 chiếc muốn lè lưỡi rồi. Bác ở Fr nên thoải mái :)

chủ topic nên để chạy đi, thêm 1 năm nữa rồi tính, xe còn mới và mấy đứa con còn nhỏ mà lo kiếm $, năm sau lên CUV C,D luôn
Nói thật là em lúc đầu mới lái xe, còn là SV xin tiền bố mẹ, cứ xe cũ mà phang thôi, nhưng sau nầy thì khác, vì không muốn chung dưới gầm xe, nhưng có lẽ điều kiện cho phép cho nên em mới nói như thế, xe mà em nói ở trên bài viết là ...giử lại Fadil (coi như là xe cũ), dù sao cũng thích nó, gọn, mà cây số cũng không nhiều, bán thì sợ lổ ...Do đó cứ giử lại, và tậu xe theo mức của mình (ngay cả mượn ngân hàng) Vì em thấy ở VN mỗi lần hư xe, tai nạn mệt quá.
Nhất là tai nạn mà mình đúng và còn sợ bị CA câu xe. Cái nầy là cái oái ăm, vì mình đúng mà bị ngâm tôm, việc làm , gia đình con cái cũng nhờ vào chiếc xe mà. Do đó mình không bị kẹt vì chiếc xe. Đó là ý kiến của em

• Like
Reactions: atasi
Tập Lái
29/7/20
29
11
3
35
Dạ e cảm ơn các a chia sẻ. Đợi con lớn xíu nữa đổi cũng chưa vội hii

• Like
Reactions: atasi
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
mua thì mua xpander chứ xe Su kém từ xe máy đến ô tô rồi bác, ko nên đụng vào !