Hạng C
18/5/20
712
1.027
93
Một tháng bao nhiêu lần bạn sử dụng xe mà cần không gian rộng? Ví dụ mỗi tuần cần 2-3 lần chở đồ, cần không gian rộng, cảm thấy khó chịu. Chốt bán fadil và mua xe rộng. Còn nếu tháng chỉ có 1-2 lần thì thôi, đổi làm gì?
Thời buổi kinh tế còn khó khăn, cứ chờ hết covid, công việc ổn định, kinh tế ngon lành thì đổi xe. Cá nhân em nghĩ thế.

• Like
Reactions: HAnhPKL
Hạng D
16/7/20
1.429
888
113
51
View attachment 2498488
*Ảnh minh họa

Em xin chào các anh, các chị,

Năm nay,e 33t thu nhập 2 vợ chồng trên dưới 40tr. E có 2 con nhỏ đứa lớn 3t và đứa nhỏ 1t. Hiện tại e đang sử dụng fadil nhu cầu hiện tại e thấy xe đủ dùng, mọi chức năng hoạt động tốt tuy nhiên khôg gian của xe hơi nhỏ nên e muốn đổi lên XL7, nhờ các a tư vấn giúp e có nên lên XL7 vào thời điểm này hay khôg ?

Hay đợi thêm vài năm nữa rồi lên vì xe e cũng mới mua, đổi xe thì lỗ nhiều mà XL7 chạy ko êm như fadil khôg an toàn bằg fadil nữa.

Nhờ các anh chị từng trải tư vấn giúp e

E cảm ơn
cái fadil nhỏ tí đi trên cao tốc hay trong TP ko hề an toàn nhe , làm gì nó có cửa so với xe Nhật XL7, nếu có tiền chọn thì mua XL7 ngay, ko có tiền thì đi xe 2B chứ dừng mua cái xe bé tí , để cả gia đình vào cái xe này mai mốt hối hận cũng ko đươc

• Like
Reactions: dnt6012
Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
2 vc vs 2 đứa con bé xíu thì đi fadil thêm vài năm nữa đã sao đâu, 40tr ở TP thì TB thôi, khó khăn dịch bệnh này tiêu xài cho hợp lý chút xíu. Tập trung vào tiêu sản làm gì...?

Hạng D
2/7/17
1.566
2.053
113
44
View attachment 2498488
*Ảnh minh họa

Em xin chào các anh, các chị,

Năm nay,e 33t thu nhập 2 vợ chồng trên dưới 40tr. E có 2 con nhỏ đứa lớn 3t và đứa nhỏ 1t. Hiện tại e đang sử dụng fadil nhu cầu hiện tại e thấy xe đủ dùng, mọi chức năng hoạt động tốt tuy nhiên khôg gian của xe hơi nhỏ nên e muốn đổi lên XL7, nhờ các a tư vấn giúp e có nên lên XL7 vào thời điểm này hay khôg ?

Hay đợi thêm vài năm nữa rồi lên vì xe e cũng mới mua, đổi xe thì lỗ nhiều mà XL7 chạy ko êm như fadil khôg an toàn bằg fadil nữa.

Nhờ các anh chị từng trải tư vấn giúp e

E cảm ơn
Chọn con to to chút mà đi, hãy mua xe lớn lớn chút. Đi quốc lộ sát con Cont đấy mới thấy mình ờ đâu, con Fadil như con cóc, tốn xăng ngang Vios, Accent chớ có đùa đâu. Muốn chở gì cái cốp chút xíu. Tầm tiền thì Xl7, Ertiga, Expander mà múc. Dưới 1 tỳ xe ngon lấy đâu ra.

Hạng B2
24/11/18
496
441
63
HCM
Mình cũng như bác, cũng 2 con 3t và 1t. Trước cũng đi Morning, chạy đâu đc 45k km thì đổi. Nhu cầu cần rộng hơn để chở đồ là chính, chứ chả mấy khi chở người full 7. XL7 đi thì chắc bác cũng sẽ xếp còn 5, 2 ghế phụ khi cần có đối ứng ngay. Nhưng có vẻ máy nhỏ xác to. Cá nhân mình cũng thấy dáng xe ko cân đối lắm. Xác to bánh nhỏ hơn, lúc mình đổi mặc dù ko có nhiều tiền nhưng Ertiga và XL7 là Vợ mình nhất quyết ko chịu dòm. Cuối cùng xúc Hilux :) xe to máy to. Biển xe tải có niên hạn cũng kệ kk…
Cũng không hẳn là con nào an toàn hơn con nào, do người lái là chính. Cá nhân mình nghĩ bác cứ chạy thời gian nữa. Rộng tiền xíu mình lên hẳn SUV. Và quan trọng là cứ XE MỚI mà quất. Gia đình là quan trọng nhất. An toàn và cũng an tâm. Xe mình thì mình rõ hơn ai hết. Chúc bác có lựa chọn sáng suốt :)

Tư vấn có nên đổi xe Suzuki XL7 trong năm nay

• Like
Reactions: fiatbinhchanh