Hạng D
24/2/20
4.481
7.398
113
37
Ko đủ tiền lên SA a ơi, mua xog 2 đứa nhỏ k có sữa uốg lại khổ hhii
Vậy cứ từ từ đổi xe bác ạ, đủ tiền làm con phân khúc cao tí đi cho nó sướng người, xe gia đình em nghĩ nên ưu tiên an toàn và rộng rãi, treo sau đa điểm để vợ con đỡ say xe.
Mua thì cứ theo Đức/Pháp/âu/Mỹ/Hàn/Việt .....:):):)
việt sao lại ở cuối bác? phải là đức,việt,âu,mỹ,nhật,hàn chứ:)

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Hay đợi thêm vài năm nữa rồi lên vì xe e cũng mới mua, đổi xe thì lỗ nhiều mà XL7 chạy ko êm như fadil khôg an toàn bằg fadil nữa.
Đọc đoạn này là thấy có gì đó rồi nè

Hạng D
22/1/19
4.043
6.633
113
Fadil đang đáp ứng nhu cầu thì tội gì phải tốn tiền đổi xe hả bác. Thu nhập 2 vc hơn 40tr, nuôi 2 con nhỏ mà thấy bác có vẻ vô tư quá ...

• Like
Reactions: Hellboy
Hạng D
24/4/17
1.880
1.502
138
34
- Fadil mà sao so được bác... bản chất là xe dấu + đổi logo và gắn máy aveo....
Xl7 hay xpander đi phải sướng hơn nhiều...
fadil bao chật, bao mất giá trị lớn về sau.....
Mấy anh mua xe cao cấp của vin giờ lỗ sac sua vì vin giảm giá liên tục từ lúc bán ra....
Vấn đề tiền bạc ko thành vấn đề thì xe vinnnn

Tập Lái
29/7/20
29
11
3
35
Fadil đang đáp ứng nhu cầu thì tội gì phải tốn tiền đổi xe hả bác. Thu nhập 2 vc hơn 40tr, nuôi 2 con nhỏ mà thấy bác có vẻ vô tư quá ...
Nhà cửa có sẵn lại ở quê nữa có j mà phải lo bác kkk

• Like
Reactions: NNC0928
Hạng D
26/3/17
2.594
4.654
113
Đã ngồi XL7 thấy k ngon thì mua làm gì? Mua Xpander đi, hoặc Ertiga cho nó rẻ, Ertiga nghe nói phuộc êm hơn XL7

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
11/4/10
1.519
3.091
113
TP.HCM
Tình hình dịch bệnh chắc chắn sẽ còn ảnh hưởng đến hết năm, với điều kiện hiện tại của GĐ em, nếu con Fadil còn ổn, em cũng không có áp lực gì phải đổi xe thì anh khuyên em nên dời kế hoạch đổi xe lại, để đầu óc mình được thư thái, nhẹ nhàng, vui vẻ, và có nhiều thgian chăm sóc cho GĐ thật tốt, đi qua mùa dịch,..còn nếu tiền dư đủ mua 1 miếng đất nhỏ nhỏ ở vùng ven, tỉnh lẻ thì mua bỏ đó, sẽ hữu dụng khi XH đã dần ổn định.

Thật tình mà nói với giá xe ở Việt Nam, đừng nói là XL7, các xe < 1tỷ đồng cũng không hơn được bao nhiêu, chúng sẽ hơn được Fadil cái rộng rãi, cao ráo hơn,..nhưng khi có chúng rồi, chạy 1 thời gian,.. rồi em lại muốn đổi xe sịn hơn thôi..mà Fadil còn mới bán sẽ bị lỗ nhiều nữa! Nếu có điều kiện thì không nói làm gì!

Anh chúc em và Gia đình bình an và sớm thực hiện được kế hoạch đổi xe của mình!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/3/11
832
581
93
chắc chắn là ngon hơn Fadill rồi
có điều nếu vẫn đang ổn thì cứ thế xài đi
mùa dịch này cũng đâu có đi nhiều đâu :)

Và nghe đồn sắp có chiến dịch giảm thuế ( dự kiến còn 5% cho VAT ) giống như giảm 50% thuế đăng ký năm ngoái. Tội gì gấp gáp khi vẫn đang có xe phục vụ " tạm ổn"

• Like
Reactions: quangnguyen19