Tập Lái
7/1/22
16
3
3
35
Bạn tham khảo chủ đề tương tự.
https://www.otosaigon.com/threads/gan-them-gia-noc-o-to-co-bi-phat-khong.8776089/

Còn theo mình biết thì việc gắn giá nóc chưa có qui định cụ thể như thế nào là hợp lệ, như thế nào là không. Cho nên, nếu bị mấy ảnh làm khó thì cũng có căn cứ cho mấy ảnh phạt là tùy vào hình ảnh trên đăng kiểm, nếu có giá nóc thì được chở thoải mái, còn không có thì bị phạt mình không cải được.

Túm lại là làm liều chở đại, nếu bị làm khó lỗi giá nóc thì nhỏ nhẹ, khúm núm, khép mình năn nỉ mấy ảnh, hoặc là kẹp nhẹ tờ giấy Bác vẫn cùng chúng cháu hành quân nha bạn
Dạ e cảm ơn . E bộ trên khoảng 2 3 vali a. E thấy mấy a bạn tải đi phượt cho nhiều lắm xe nhỏ thì không biết sao nên lên hỏi ý kiến mấy a c

Tập Lái
7/1/22
16
3
3
35
Ý kiến cá nhân không nên cho phép chở đồ trên nóc, kéo trailer như nước khác vì dân mình ẩu, sẽ có rất nhiều vụ đồ đạc rơi ra văng trúng xe phía sau
E chở 3 vali ràng dây với quần thêm băng keo e không sợ rớt

Tập Lái
7/1/22
16
3
3
35
Theo ý kiến mình, lắp giá nóc để vali túi xách thì thoải mái, hết chuyện để kiếm nên mới làm khó thôi.
Nhưng lắp cốp ở nóc hoặc lều ngủ thì nên đi đăng kiểm
Xe e có giá nóc như đăng kiểm e chỉ gắn thêm baga để chở thêm vali thôi a.

Tập Lái
7/1/22
16
3
3
35
Ko may vấp ổ gà, gió giật, max speed trên highway rớt vào xe sau gây tai nạn có thể dẫn đến chết người, a có chịu trách nhiệm dc ko??
Xe e có nóc treo theo đăng kiểm rồi e chỉ gắn thêm baga chở thêm 3 vali thôi a . Có ràng dây với quần thêm băng keo nữa . Rớt chắc không phạt thì e không biết nên e hỏi những người đi trước

Tập Lái
7/1/22
16
3
3
35
trên nóc đựng trong box chuyên dụng,
sau thì thêm rack cho xe đạp.
a đi có gì xảy ra, văng ra phía sau gây tiếp tai nạn, còn đỡ hối hận cả đời.

View attachment 2642043
E mang có 3 vali trên nóc rằng dây với quần thêm băng keo . E nghĩ không rớt

Hạng B2
18/3/15
343
504
93
View attachment 2641927
dạ, xe chở được bác nhé, hihi, mà xxx có bắt hay không thì hên xui.
Cơ mà, theo cá nhân e thấy nếu chất ba lô, đồ đạc linh tinh hoặc lắp lều camp thì may ra có thể "xin xỏ" được.
Còn chất xe đạp thì hơi "căng", vì vừa kềnh càng vừa ảnh hưởng đến khí động học của xe :D:D:D
Cái ảnh đầy hoài niệm, những năm 85-95 mình chuyên đi dãy xe này ở bến xe Chợ Lớn (ngay cổng thẳng vào luôn) tuyến SG-Mỹ Tho nè! Xe đạp quăng lên nóc hình như ko cần ràng rịt gì luôn.