Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113
View attachment 2641927
dạ, xe chở được bác nhé, hihi, mà xxx có bắt hay không thì hên xui.
Cơ mà, theo cá nhân e thấy nếu chất ba lô, đồ đạc linh tinh hoặc lắp lều camp thì may ra có thể "xin xỏ" được.
Còn chất xe đạp thì hơi "căng", vì vừa kềnh càng vừa ảnh hưởng đến khí động học của xe :D:D:D
Ngày xưa TG cũng nổi quá, Mỹ Tho + Tây Đô cũng là trung tâm kinh tế chứ ko nhạt như bây giờ.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Cái ảnh đầy hoài niệm, những năm 85-95 mình chuyên đi dãy xe này ở bến xe Chợ Lớn (ngay cổng thẳng vào luôn) tuyến SG-Mỹ Tho nè! Xe đạp quăng lên nóc hình như ko cần ràng rịt gì luôn.
Thời đó toàn là Desoto, Inter không hè....

• Like
Reactions: mobicar and Luancon
Hạng C
6/3/12
803
451
63
Xe tôi có gắn giá nóc, chạy 4 năm liên tục xuyên Việt. Trên đường đi và về gặp rất nhiều trạm công an (cả trong và ngoài đô thị), thậm chí có lần bị bắn vượt quá tốc độ 56/50km nhưng tất cả các trạm đều không nhắc nhở gì vụ giá nóc.
Theo tôi, đi ngày Tết không sao. Vấn đề cần neo buộc thật chắc và gọn gàng. Nhiều xe buộc luộm thuộm, gặp gió ni lông lòe xòe vừa xấu, vừa nguy hiểm.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Ko may vấp ổ gà, gió giật, max speed trên highway rớt vào xe sau gây tai nạn có thể dẫn đến chết người, a có chịu trách nhiệm dc ko??
ràng lại thì có cạy cũng ko rớt,

• Like
Reactions: Luancon
Tập Lái
7/1/22
16
3
3
35
Năm ngoái em đi SG - Phan Rang - Đà Lạt - SG, chở trên nóc 2 vali + 4 balo, 6 người lớn + 3 em bé. Em ràng buộc khá kỹ lưỡng nên qua các trạm các anh vẫn ok, không phạt nhé.

View attachment 2642476
Chắc qua tết e kiếm cái túi trùm giống a cho gọn gàng

• Like
Reactions: phha
Hạng B1
16/7/21
50
13
8
37
Bạn tham khảo chủ đề tương tự.
https://www.otosaigon.com/threads/gan-them-gia-noc-o-to-co-bi-phat-khong.8776089/

Còn theo mình biết thì việc gắn giá nóc chưa có qui định cụ thể như thế nào là hợp lệ, như thế nào là không. Cho nên, nếu bị mấy ảnh làm khó thì cũng có căn cứ cho mấy ảnh phạt là tùy vào hình ảnh trên đăng kiểm, nếu có giá nóc thì được chở thoải mái, còn không có thì bị phạt mình không cải được.

Túm lại là làm liều chở đại, nếu bị làm khó lỗi giá nóc thì nhỏ nhẹ, khúm núm, khép mình năn nỉ mấy ảnh, hoặc là kẹp nhẹ tờ giấy Bác vẫn cùng chúng cháu hành quân nha bạn
Kakaka, bác dạy hợp lý