Tư Vấn Du Lịch Tư vấn đi Đà Lạt

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Qua Tp.Bảo Lộc tầm 30km nếu đúng bữa trưa bác ghé Trạm dừng Đại Nam Việt nhé, ăn cơm gia đình ngon rẻ, cafe ngon, view phía sau đẹp mê. E mới ghé hồi đầu tháng.

Tư vấn đi Đà Lạt

Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
tập chạy xe để ý các biển báo sẽ tự tin hơn, quán ăn thì cứ lên gg map tìm quán ăn xung quanh vào xem đánh giá ngon ko

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
nhìn chung, biển báo tương đối dễ nhìn, kỹ nữa thì lắp thêm 1 em vietmap cho nó cảnh báo "phụ" nữa là chắc ăn.
cứ đúng đủ mà chạy, trong kdc thì 50, ngoài kdc thì mạnh dạn mà đạp 80, đừng có bò 60-65 gây ức chế cho các anh em phía sau :p:p:p:p

còn ăn uống, ngủ nghỉ thì chịu khó lội topic trong os rất đầy đủ và chi tiết.

đi ở thời điểm hiện tại cũng hay, vì cái không khí se se lạnh, đi lang thang uống cafe, ăn uống chỗ này chỗ kia.
Ngoài ra, cũng chả có gì để chơi hihi

Hạng B1
26/6/16
70
1.487
83
38
3h sáng đi thì tới Dầu Giây khoảng 6h sáng, đường thênh thang, ko kẹt xe nên ko cần cao tốc vừa xa vừa tốn tiền, lộ trình:
Củ Chi đi cầu Phú Cường qua TDM rồi đi qua cầu Hóa An - Biên Hòa rồi qua ngã tư VT đi Võ Nguyên Giáp lên Dầu Giây => Đà Lạt (tới trước bữa trưa).
Xe đổ đầy xăng Petrolimex, nạp 500k cầu đường, theo bảng, vạch đi đường chạy. Đi du lịch chứ đi đua đâu mà hỏi chỗ này chỗ kia để bơi tốc độ.
- Bình Dương: ko có bắn hay bẫy, camera cũng chưa lắp.
- Đồng Nai: camera toàn tỉnh, bắn hên xui, theo bảng theo vạch chạy. Hết bắt láo như hồi a Mạnh làm GĐ rồi.
- Lâm Đồng: Madagui có bắn ko thường xuyên, đèo có camera, Bảo Lâm, Di Linh, Đức Trọng đều có bắn nhưng ko cố định, hên xui, trạm cố định và di động đều có.
Lúc đi ăn sáng ở Phú Túc. Cfe nghỉ ở Bảo Lộc. Lúc về Cơm niêu Cây Bàng (Định Quán), cơm niêu Quang Trung (Thống Nhất) đều ở Đồng Nai... tùy thời gian ( Google là ra). Chi tiết chơi gì thì lội lại trong Room, anh em review nhóc.
3h sáng đi mà tới Dầu Giây lúc 6h???
Đi Đà Lạt xuất phát 3h cũng ok, thường mình khởi hành tầm 2h hoặc sớm hơn xíu (nhà mình tới cao tốc khoảng 20 phút). Bác canh làm sao để đến địa phận Lâm Đồng trước 6h là đẹp.
Đi ngang Đồng Nai (nhất là Định Quán và Thống Nhất) sau 6h thì vật vả lắm, người dân đi nhà thờ, chợ búa buổi sáng rất đông.
Tới ranh giới Lâm Đồng rồi thì cứ tàng tàng mà chạy thôi :D :D :D

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chào các bác. Em là tài mới ah.
Em dự định đi Đà Lạt, xuất phát khoảng 3h sáng ở Củ Chi. và dự tính đi cao tốc.
Mấy bác cho em xin thêm 1 vài ghi chú để chuẩn bị chuyến đi với ah (xe cộ, cao tốc, quán ăn, lưu ý khúc nào, ...)
Tài mới xe mới thì an tâm, xe cũ thì kiểm tra kỷ tình trạng xe (xăng, dầu nhớt các loại, đèn, phanh, lốp ...) để đảm bảo không nằm đường.
Cung đường như các bác ở trên đã nói, Củ Chi - TDM - Tân Vạn - QL51 - VNG - QL1A - QL20 cho nhanh, ngược về cao tốc thì xa không cần thiết. QL20 đường tốt, rất ít chốt (tuần rồi suốt tuyến chỉ thấy 1 chốt CSGT), tuy nhiên nên chấp hành biển báo và giới hạn tốc độ, nếu xe có phần mềm dẫn đường như Vietmap hay Navitel hổ trợ thì cáng tốt. Ngay cả google map vẫn rất hữu ích, nhất là trên các đoạn đường đèo.
Xuất phát 3h sáng thì ngang Gia Kiệm, Định Quán còn sớm quá, có thể ghé điểm dừng Tea Point ở Madagui chân đèo Bảo Lộc là vừa, sạch sẽ, hoặc cố lên TP. Bảo Lộc vô số điểm ăn sáng, cafe, nghỉ chân.
Tóm lại lái mới cứ chạy xe bình thường, quan sát tốt, chỉ vượt khi cảm thấy an toàn 100%, thì chẳng có gì phải lo.
P/s cần có google maps để xem trước giao thông trên đoạn đường sắp tới như thế nào. Chiều T7 trước tôi sắp vào đèo thì maps báo kẹt cứng 2/3 đèo do có tai nạn xe bồn, phải ghé vào Tea point ăn chiều cafe ngồi chờ đến khi đèo thông thoáng.1669439465222.png

Hạng B2
29/12/21
179
107
43
44
ok các bác ah. với cho em hỏi cáo tốc xuất phát từ mai chí thọ thì điểm cuối của nó là khúc quẹo vô ql 20 hả moi n gười
ĐÚng rồi bạn. Cuối cao tốc sẽ có lối rẻ trái ghi là Dầu dây. theo lloois đó lên ngã 4 dầu giây để đi lên QL20

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Qua Tp.Bảo Lộc tầm 30km nếu đúng bữa trưa bác ghé Trạm dừng Đại Nam Việt nhé, ăn cơm gia đình ngon rẻ, cafe ngon, view phía sau đẹp mê. E mới ghé hồi đầu tháng.
ĐNV thuộc địa phận Đinh Trang Hòa vừa vào huyện Di Linh, cách trung tâm Bảo Lộc 20km. Lúc mới mở rất OK do thường chỉ xe nhà ghé ăn. Sau này phục vụ khách đoàn nên tuy ổn nhưng không bằng thời trước.
2015

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PAND10122004
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
ok các bác ah. với cho em hỏi cáo tốc xuất phát từ mai chí thọ thì điểm cuối của nó là khúc quẹo vô ql 20 hả moi n gười
Google maps chi tiết đây bác, hết cao tốc ngay mũi tàu thì đi thẳng tiếp (đừng rẽ phải sẽ chạy ra Long Khánh hướng Phan Thiết luôn), xong đánh vòng vào QL1A, chạy chút đến ngã 3 Dầu Giây rẽ phải sang QL20
Chú ý khu vực gần tới ngã 3 DG giới hạn tốc độ 60km/h có biển báo rõ ràng, sang QL20 qua khỏi cây xăng Huyền Hậu có biển báo hết 60. Nếu ngã 3 đông có thể rẽ trước vào trung tâm Hành chính Thống Nhất đi tắt .1669446377695.png

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Em có 1 thắc mắc mong các anh giải đáp.Tại sao đi đâu chơi hay đi xa đều hỏi tốc độ CA hay đứng ở trạm nào chi vậy.CÁc a chạy xe ko nhìn biển báo ah hay thấy đường vắng là đạp thoải mái z.Em mới lấy bằng 2019 là cầm xe đj ra Quãng Bình chơi cứ đúng bb tốc độ mà chạy thì sợ bố con thằng nào nhỉ