Tập Lái
10/12/19
19
3
0
34
Tư vấn: Dự định đầu T1/2020 em lấy Santa Fe máy dầu đặc biệt màu trắng

Chào các Bác,
Em đã tham khảo nhiều rồi nên mới ra quyết định lấy xe.
Em lấy xe Santa Fe dầu đặc biệt màu trắng.
Thanh toán: Trả tiền mặt.

Mà đọc bài trên diễn đàn và kinh nghiệm của người thân thì cọc tiền mà tới lúc nó ko giao xe thì cũng chả làm gì dc.
Nên em chỉ muốn xuống tiền và lấy xe về liền chứ ko muốn cọc.

Các bác cho em lời khuyên là cọc hay đợi tới T1/2020 xuống tiền lấy liền và đại lý ở HCM nào uy tín để em có con xe đi tết ạ.

Thanks các Bác!

Last edited by a moderator:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.455
113
Sài Gòn
Em cũng nghĩ vậy, mà sợ cuối năm chồng tiền mà nó ko giao xe lắm Bác ơi
Con này ra đúng 1 năm rồi mà bọn Thành công vẫn còn dẹo lâu lâu nhả vài con bản đặc biệt nên đại lý rất hiếm hàng. Đã bỏ hơn 1 tỷ mua xe rồi thì thêm vài chục triệu lấy bản cao nhất chứ ngại gì lại không chơi bản đặc biệt. Mấy ảnh biết, nhưng vẫn cứ làm cho khang hiếm chơi. Tuần này anh cọc liền đi thì may ra có xe chạy trước Tết. Mình mới cọc 3 tuần trước. Mới lấy xe về tuần rồi. Xăng đặc biệt. Cũng trầy trật dữ lắm với bọn sale họ hứa.

Tập Lái
10/12/19
19
3
0
34
Con này ra đúng 1 năm rồi mà bọn Thành công vẫn còn dẹo lâu lâu nhả vài con bản đặc biệt nên đại lý rất hiếm hàng. Đã bỏ hơn 1 tỷ mua xe rồi thì thêm vài chục triệu lấy bản cao nhất chứ ngại gì lại không chơi bản đặc biệt. Mấy ảnh biết, nhưng vẫn cứ làm cho khang hiếm chơi. Tuần này anh cọc liền đi thì may ra có xe chạy trước Tết. Mình mới cọc 3 tuần trước. Mới lấy xe về tuần rồi. Xăng đặc biệt. Cũng trầy trật dữ lắm với bọn sale họ hứa.
Em cảm ơn Bác, mà giá lăn bánh của Bác có kèm lạc gì ko??

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.613
113
không có vụ chồng tiền rồi lấy xe về. Làm gì làm cũng bị ngâm 1-2 tuần.
Tớ cọc thứ 7, thứ 5 tuần sau lấy xe, bản cao cấp, màu xanh, méo phải kèm lạc.

VAT
Hạng B1
12/12/19
71
108
33
Chào nguyenthuanhaiphong,

Tôi thường chỉ đọc, có tạo account nhưng lâu không dùng bị xóa, thành ra phải vừa tạo mới, yên tâm không phải sales. Đồng hương HP, có lẽ thế. Chia sẻ một chút với bạn về hành trình mua Santa Fe của tôi.

Tôi thích Hyundai Santa Fe, chỉ mua máy xăng, bản pre, màu trắng, nhưng từ tháng 6/11 các đại lý ép lạc đến 60t, mình có xe vẫn ngon, quên khẩn trương. Đầu tháng 11 vừa rồi thấy quảng cáo từ Hyundai A. là giảm giá 20t, alo thì bảo bản Pre xăng vẫn thế 1.185, nhưng không có xe ngay (vẫn bài cũ). Phi sang Hyundai Việt Hàn (sales Thịnh, không nhớ họ), báo ngay xe đúng giá niêm yết, vài món quà không đáng kể, nói rõ ngày 20/11 ra xe khỏi nhà máy, 27/11 về đến SGN. Cẩn thận, tôi alo Hyundai K., em sales nữ báo 1.205, tôi bảo thời này là thời nào mà còn lạc, sau 30' em báo y như Việt Hàn, cùng lô xuất từ nhà máy. Ngày hôm sau Hyundai A. gọi, dò một hồi rồi bảo em có xe ngay, giá niêm yết. Mấy trò này tôi không lạ, dẹp.

Hai ngày sau, tôi qua thử xe, ký hợp đồng với Việt Hàn. Bạn sales (Thịnh) rất tốt, hỗ trợ đủ mọi việc từ thanh toán (trả tiền mặt nhưng phải chia giai đoạn cho phù hợp cashflow), hỗ trợ đổi quà, phủ gầm, thay vỏ ngay khi xe vừa chạm đất (tôi thay 4 vỏ Mitchelin Pilot 4 sáng 28, bù 13t ở Tân Hoàn Cầu). Xe xuất đúng lịch, về SG đêm 27/11, sáng ngày 29 Thịnh lấy hồ sơ từ công ty, chiều đăng ký, đăng kiểm (bạn đi đăng ký cũng rất nhiệt tình), 17h30 ngày 29/11 tôi nhận xe. Mọi việc đều thuận lợi. Xe về cũng nằm trong gara, đi loanh quanh nên đến hôm nay nửa tháng mới được 200km.

Cảm nhận về xe thì tôi không chia sẻ, do mỗi người mỗi khác, tuy nhiên nếu bạn hỏi là mua xe Santa Fe ở đâu tốt thì với trải nghiệm của tôi như trên, cá nhân tôi cho là Việt Hàn đáng được 1 lời khen và bạn Thịnh thực sự là nhân viên sales chuẩn mực, chuyên nghiệp. Điều này không có nghĩa là tôi chê bai hay hạ thấp A. hay K. nhé.

Xe về không làm gì thêm, chỉ dán cái nẹp inox bước chân, lót sàn cao su (quà có nhưng không đủ), bảo vệ kính hậu, thay anten ... (Mười Hùng Thủ đức, quãng 2t), dán kính Vkool (Long thịnh, 15t), TPMS icar (chính công ty) 3,140t. Total lăn bánh, đẹp, khoảng 1.360. Cuối tuần này sẽ thử VT, cuối tháng sẽ thử PT. Xe xăng nên nhu cầu không hot bằng xe dầu, có lẽ thế.

Ngày giao xe Thịnh báo (thời điểm đó) bản đặc biệt có thể giảm đến 40t (nay có thể khác). Hy vọng là giúp bạn tìm được xe như ý.

Chào bạn.