Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Anh em làm du lịch Côn Đảo, còn cái khu này của bạn ổng mở em không có đi ko bên khu mới em ko biết. Có mấy tấm ảnh Facebook.
Có cái "Vọng Nguyệt Đài" cao vậy chắc ổn đó anh.

PS, các bé gái trong hình là nhân viên trong homestay hay khách du lịch thế anh? Bên TopView chỉ có ông chú với cô giúp việc lớn tuổi à. :p

Hạng D
4/7/13
1.555
6.170
133
Sài Gòn
Em mới đi 1 trip 1000km về cuối tuần vừa rồi có ghé Tà Đùng Đaknong thì có vài chia sẻ cho bác như sau:
  1. Nếu đi từ hướng SG Đaknong thì nên ghé vào thác Liêng Nung. Một thác cực kì sơ khai và xứng đáng để chiêm ngưỡng 1 lần trong đời vì em hay đi du lịch bụi thì lần đầu tiên thấy được thác nước có hang trầm tích hoang sơ và hùng vĩ như vậy. Lưu ý là đường đất đỏ bùn lầy một đoạn tầm 50m thôi nhưng 4x4 là oanh tạc được hết còn lại là đường đổ bê tông có bãi đậu oto gần thác. Nếu di chuyển bằng sedan hoặc gia đình nhiều trẻ nhỏ thì đi bộ 2km là điều đáng cân nhắc. Thêm chú thích nhỏ là nên đi tầm trưa có nắng sẽ đẹp hơn.
  2. Thật sự mà nói hồ Tà Đùng nhìn từ trên cao như Hạ Long thu nhỏ nhưng nếu chọn là 1 địa điểm du lịch dạng homestay nghỉ dưỡng thì chưa thực sự là một địa điểm xứng đáng vì cơ sở hạ tầng và đầu tư homestay chưa mạnh. Nếu để ghé qua dạo chơi trên hồ Tà Đùng thưởng thức món gà nướng cơm lam và cá lăn sông Serepok thì đó là một trải nghiệm tuyệt vời.
  3. Tà Đùng cách trung tâm tp Đà Lạt chỉ 80km nên sẽ có 2 option cho bác có thể lựa chọn: trú tại homestay ở Tà Đùng hoặc lên thẳng Đà Lạt và có vô vàn địa chỉ homestay xịn sò. Vì nhu cầu gia đình nghỉ lại 1 đêm nên lựa chọn ở Tà Đùng luôn sẽ tiện hơn nhưng em thì vẫn xin offer bác lên thẳng Đà Lạt sẽ xứng đáng hơn vì mùa này Đà Lạt có cái chất rất chi là Đà Lạt ( ăn nhậu ngủ 1 đêm sáng mai thưởng thức vài món đặc sản rồi lên xe quay đầu về SG ).
Tà Đùng cách Bảo lộc 80km chứ lên Đà Lạt thì 150km

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Ko ngờ có cái Hạ Long trên cao nguyên thế này. Đẹp quá.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Các bác có kinh nghiệm chỗ ăn, chơi tại khu vực này ạ? Em xin đa tạ!
Em đi 1/2019, quanh đó không có chổ ăn uống nào. Nhà em đi 6 người, mang theo đồ ăn, nước uống. Ngoài ra, em nhờ homestay đi chợ, nấu thêm vài món. Ăn 2 bữa trong đó, khẩu vị cũng được.

Chổ chơi, có cái thác Liêng Nung trên đường về SG, hướng ra QL14. Tuy nhiên, em thấy chổ này hơi vắng. Lần đó có mỗi nhà em. Từ chổ đậu xe, bác cuốc bộ thêm cỡ 500m là tới chân thác, đường bê tông hơi dốc. Nếu có mưa, thì hơi khó đi lại chút.

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Em mới đi 1 trip 1000km về cuối tuần vừa rồi có ghé Tà Đùng Đaknong thì có vài chia sẻ cho bác như sau:
  1. Nếu đi từ hướng SG Đaknong thì nên ghé vào thác Liêng Nung. Một thác cực kì sơ khai và xứng đáng để chiêm ngưỡng 1 lần trong đời vì em hay đi du lịch bụi thì lần đầu tiên thấy được thác nước có hang trầm tích hoang sơ và hùng vĩ như vậy. Lưu ý là đường đất đỏ bùn lầy một đoạn tầm 50m thôi nhưng 4x4 là oanh tạc được hết còn lại là đường đổ bê tông có bãi đậu oto gần thác. Nếu di chuyển bằng sedan hoặc gia đình nhiều trẻ nhỏ thì đi bộ 2km là điều đáng cân nhắc. Thêm chú thích nhỏ là nên đi tầm trưa có nắng sẽ đẹp hơn.
  2. Thật sự mà nói hồ Tà Đùng nhìn từ trên cao như Hạ Long thu nhỏ nhưng nếu chọn là 1 địa điểm du lịch dạng homestay nghỉ dưỡng thì chưa thực sự là một địa điểm xứng đáng vì cơ sở hạ tầng và đầu tư homestay chưa mạnh. Nếu để ghé qua dạo chơi trên hồ Tà Đùng thưởng thức món gà nướng cơm lam và cá lăn sông Serepok thì đó là một trải nghiệm tuyệt vời.
  3. Tà Đùng cách trung tâm tp Đà Lạt chỉ 80km nên sẽ có 2 option cho bác có thể lựa chọn: trú tại homestay ở Tà Đùng hoặc lên thẳng Đà Lạt và có vô vàn địa chỉ homestay xịn sò. Vì nhu cầu gia đình nghỉ lại 1 đêm nên lựa chọn ở Tà Đùng luôn sẽ tiện hơn nhưng em thì vẫn xin offer bác lên thẳng Đà Lạt sẽ xứng đáng hơn vì mùa này Đà Lạt có cái chất rất chi là Đà Lạt ( ăn nhậu ngủ 1 đêm sáng mai thưởng thức vài món đặc sản rồi lên xe quay đầu về SG ).
Cảm ơn bác chia sẻ tận tình chi tiết ạ, cả nhóm muốn trải nghiệm Tà Đùng cho biết Trong nhóm có trẻ nhỏ, cả newborn baby nên sẽ ở Topview ngắm cảnh tận hưởng khí hậu, thật tình rất khoái ở lều cho hoang dã dễ quằn quại như hình bác gì đưa á nhưng các bé còn nhỏ quá, có thể sẽ đi Hồ Tà đùng khi trời đẹp, tàu thuyền trên khu vực này đảm bảo không bác vì có em bé á nên an toàn trên hết.
— Nhóm e alo trc 1 tuần đặt món nhưng chủ homestay là chú Đông hổng chịu do hay quên, gợi ý sát ngày alo lại (**) chú làm e lo quá @)))
em hỏi thêm Về ăn uống trên hồ Tà đùng ạ, mấy món cơm lam và cá lăn mới nghe em đã chẹp chẹp miệng rồi á, bác có thể cho e tên quán ăn k , giá cả ntn ạ?