Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Tư vấn du lịch Hồ Tràm cho gia đình có bé 2 tuổi

Chào các bác. Chúc các bác có 1 ngày làm việc thật vui và hiệu quả ạ!

Chuyện là: giữa tháng 10 này, e dự định chở vợ con đi biển đổi gió. Em dự tính đi 2 ngày 1 đêm ạ!

Vũng tàu thì nhà em đi hồi đầu năm rồi, nên muốn đi chỗ mới (đi mũi né thì xa quá, vì có bé nhỏ, nên chắc nhà em đi Long Hải hoặc Hồ Tràm, vì cự ly cũng vừa phải) Mong các bác chia sẻ chút thông tin về những nơi đấy ạ.

Em có search trong forum nhà mình thì thấy ít bài chia sẻ về Hồ Tràm, Long Hải hay Hồ Cốc....nên em mới tạo topic mới, nhờ các bác chia sẻ về nơi ngủ nghỉ, ăn uống.....

Mong các bác tư vấn, chia sẻ giúp ạ, e xin cám ơn!

Ps: Về phần đường xá, theo các bác nên đi QL 55 hay DT44B, đường nào ổn hơn ạ, vì xe em nhỏ, đi đường xấu nó "dằn sốc" :D:(:D dữ lắm ạ

*Ảnh minh họa

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phanhunglong
Hạng D
16/10/06
1.541
9.799
113
sites.google.com
lagi em cũng có nghe nói ổn, cơ mà đạp thêm tầm 60-70km nữa, sợ bé nhà em nó mệt
Tầm 20km thôi chớ đâu xa dữ a, a đi cao tốc rồi ql1 ghé tà cú đi cáp treo chơi rồi về lagi nhận phòng là ổn áp.

Còn hồ tràm thì sáng bác ra vt ăn sáng cafe cho bé nghỉ chút rồi theo đường ven biển qua hồ tràm là ổn. Vì ks resort thì sau 12h mới nhận phòng mà đi sớm mát mẻ thì sẽ đên sớm vật vạ chờ phòng rất mệt.

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Tầm 20km thôi chớ đâu xa dữ a, a đi cao tốc rồi ql1 ghé tà cú đi cáp treo chơi rồi về lagi nhận phòng là ổn áp.
à, hihi tại em search hướng đường ven biển nên thấy xa quá xá.
chỗ đấy ăn uống này kia có phong phú k a? tks

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Hồ tràm thì ở trong ks resort chơi thôi chớ chỉ có vài quán ăn ngoài ra ko có gì, hic. Đi đông thì bbq các kiểu sẽ vui hơn.
hihi, nhà em đi 2 vợ chồng và 1 em bé, kiểu này chắc buổi tối buồn lắm nhỉ

• Like
Reactions: dccouq
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
hihi, nhà em đi 2 vợ chồng và 1 em bé, kiểu này chắc buổi tối buồn lắm nhỉ
Tùy, anh chui vô The Grand Ho Tram, làm sao buồn được. Ngày cuối tuần, lúc nào cũng có người ở.

Nếu anh đi xe hơi thì càng yên tâm. Tối khuya muốn ra ngoài chơi thì chạy chút xíu vô chợ Long Hải. Hoặc sung nữa thì chạy lên VT, tầm 30-40p là tới.

Về đường xá anh cứ theo Google Maps mà đi. Đường phía trong hay Ven Biển đều đẹp và tương đối tốt.

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Tùy, anh chui vô The Grand Ho Tram, làm sao buồn được. Ngày cuối tuần, lúc nào cũng có người ở.

Nếu anh đi xe hơi thì càng yên tâm. Tối khuya muốn ra ngoài chơi thì chạy chút xíu vô chợ Long Hải. Hoặc sung nữa thì chạy lên VT, tầm 30-40p là tới.

Về đường xá anh cứ theo Google Maps mà đi. Đường phía trong hay Ven Biển đều đẹp và tương đối tốt.
grand hồ tràm giá hơi rát, ở tầm trung như Sài Gòn Hồ Cốc Beach Resort (seava hồ tràm), Carmelina, Ocenami, Lan Rừng, chỗ nào ok bác nhỉ? tks