Which one?

• Mazda3 FL

Bình chọn: 30 26,1%
  • Focus titanium

Bình chọn: 85 73,9%

• Total voters
    115
Hạng B2
8/12/10
416
262
63
Dĩ An, Bình Dương
Ngày trước em cũng rất thích Focus nhưng rồi không có điều kiện để đổi xe, vừa rối đổi xe em đã lên mua luôn dòng gầm cao SUV nhưng hiện vẫn còn cảm tình với Focus và hẹn rằng nếu có dịp mua thêm xe nữa thì sẽ lấy Focus để đi hàng ngày và trong thành phố cho tiện. Em chỉ có cảm tình về bề ngoài của Focus thôi chứ cũng chưa được chạy thử.

3/9/17
111
44
28
39
Bác cho e tí review và ảnh được không ạ? Ngồi sau có chật không ạ? Và độ hao xăng thực tế như nào ạ?
Ảnh thì bác cho em số zalo em gởi cho chứ về computer em là siêu cùi bắp rồi.
Ngồi phía sau em chở nhỏ em gái và ba của em đi Bình Dương về gần 100 km cả đi lẫn về liên tuc luôn nha, chỉ xuống thắp nhang trong chùa rồi về, đến nhà em hỏi có chật và khó chịu và chật không thì mọi người nói thoải mái. Để em nói bác điều này khi em đi mua xe em hỏi cậu của em ( đa từng sở hữu honda acord to corola mer c180, e 200 và bây giờ ổng đang đi s400 ) ổng nói em mua ford. Đi cứng cáp và an toàn. Em thì em nghe theo người có tiền vì người có tiền nghĩ khác vì vậy em mua focus. Bản thân em thì em k có tiền đâu nha :D. Bác cứ cân nhắc đi. Mua ford thì mya thằng ku em sales đã bán cho em nè nó đàng hoàng lăm. Bán xe xong em cần alo là nó có mặt. Không biết pr cho nó vầy nó có mời em 1 ly cà phê k nữa:D:D

Hạng B1
6/11/16
61
24
8
42
Tp. Cần Thơ
Ảnh thì bác cho em số zalo em gởi cho chứ về computer em là siêu cùi bắp rồi.
Ngồi phía sau em chở nhỏ em gái và ba của em đi Bình Dương về gần 100 km cả đi lẫn về liên tuc luôn nha, chỉ xuống thắp nhang trong chùa rồi về, đến nhà em hỏi có chật và khó chịu và chật không thì mọi người nói thoải mái. Để em nói bác điều này khi em đi mua xe em hỏi cậu của em ( đa từng sở hữu honda acord to corola mer c180, e 200 và bây giờ ổng đang đi s400 ) ổng nói em mua ford. Đi cứng cáp và an toàn. Em thì em nghe theo người có tiền vì người có tiền nghĩ khác vì vậy em mua focus. Bản thân em thì em k có tiền đâu nha :D. Bác cứ cân nhắc đi. Mua ford thì mya thằng ku em sales đã bán cho em nè nó đàng hoàng lăm. Bán xe xong em cần alo là nó có mặt. Không biết pr cho nó vầy nó có mời em 1 ly cà phê k nữa:D:D
Em thì cũng tăm tia em FF này. Nhưng nhà em 3 thế hệ nên nhân khẩu hơi đông và cũng khó trong lựa chọn. Em đang đợi em CRV 7 chổ. Nhưng nếu cuối năm mà ẻm làm giá quá thì em lại quay về mối tình đầu thứ 2 là FF. ( Vì mối tình đầu thứ nhất của em là Em Escape mà tình duyên dang dở :D:D )

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
ford fiesta và focus chừng nào đổi hộp số mới thì mai ra mới thoát khỏi bê bối vụ trược ly hộp của hộp số powershift !!
ai có ý định mua ford chịu khó lên google seach vụ lỗi hộp số của ford sẽ rõ!

Hạng B1
6/11/16
61
24
8
42
Tp. Cần Thơ
ford fiesta và focus chừng nào đổi hộp số mới thì mai ra mới thoát khỏi bê bối vụ trược ly hộp của hộp số powershift !!
Trước khi bác comment thì Bác lên google seach xem Focus bây giờ đang sử dụng hộp số nào nhé.

• Like
Reactions: binhn
Tập Lái
26/6/12
42
28
18
36
Đồng Nai
Các bác tập trung chủ đề tư vấn cho thớt đi, cãi nhau om xòm vậy

Hình như là ford hỏng vặt nhiều hơn đấy thớt ah

Theo m thì tóm lại 3 dòng
Focus: an toàn, cảm giác lái ( chi phí bảo dưỡng sửa chữa cao)
M3: option, giá hợp lý, chi phí xăng xe bảo dưỡng thấp.
Ngoại hình thì tùy mắt chủ thớt
Kết: chủ thớt là lái mới. Mua xe lần đầu thì nên chọn m3.
Còn Đam mê và thích cảm giác lái thì focus

Focus thực sự tốt giống civic vậy. Nhưng xuống tiền đi mua thì lại khác.
Focus trend thì option như xe thập niên 90. Giá Forcus titanium với civic 2017 thì người ta lạ nghĩ đến phân khúc khác, thậm chí lên hẳn suv crossover
Nên các bác đừng chê ỏng chê eo m3 hay xe hàn. Người ta bỏ gần tỉ bạc mua xe chắc cũng ko ngu lắm đâu
Bác nói giá Focus Titan cao chắc là bác chưa cập nhật mới rồi, khoảng 2 năm trước khi mới ra đúng là cao thật, Focus bản full bây giờ giá còn mềm hơn Mazda 3 full đó, chưa giấy tờ khoảng 730 - 740tr thôi (đã có bác nào cũng xác nhận phía trên rồi đó). Hiện tại trong dòng C thì con xe có giá trị/tính năng đáng mua nhất khó có em nào qua được Focus titanium.

• Like
Reactions: binhn and nvbao81
Hạng F
22/7/13
8.995
40.423
113
Vậy ấy nên cập nhật lại đi nhoen! Hiện mí xe cũ vào hãng nó cũng đã thay select shift miễn cmn phí dồi nghen! Powershit đã đc họ nhìn nhận 1 sai lầm gòi

• Like
Reactions: sonsaa