mic confirmed
Hạng C
18/7/04
755
499
63
Đúng rồi bác. Tìm mới thấy.Nhưng học để đồ hơi nhỏ bác gắn thêm tâủ vào có vướng víu không.

Hạng C
10/12/13
587
6.902
93
Đúng rồi bác. Tìm mới thấy.Nhưng học để đồ hơi nhỏ bác gắn thêm tâủ vào có vướng víu không.
không anh. Mình mua loại gắn tẩu của Xiaomi nó ngắn vừa khít lú ra 2 cổng usb, có đèn viền nhìn đẹp lắm.

• Like
Reactions: mic
mic confirmed
Hạng C
18/7/04
755
499
63
Sao mình chưa bao giờ thấy hệ thống tiền va chạm(PCS) cảnh báo hay can thiệp gì mặc dù đã bật và để độ nhạy cao nhất. Cái này thử hơi khó. Có bác nào thấy nó hoạt động chưa.. ví dụ đã thấy cảnh báo chưa...hỏi hãng thì được trả lời chưa bao giờ thử

Hạng C
10/12/13
587
6.902
93
Sao mình chưa bao giờ thấy hệ thống tiền va chạm(PCS) cảnh báo hay can thiệp gì mặc dù đã bật và để độ nhạy cao nhất. Cái này thử hơi khó. Có bác nào thấy nó hoạt động chưa.. ví dụ đã thấy cảnh báo chưa...hỏi hãng thì được trả lời chưa bao giờ thử
của em là em phải tắt đi, chứ nó làm thấy ghê lắm. Anh có thể thử bằng cách anh de xe, và chỉ cần có người đi bộ đi ngang, hoặc có xe máy chạy ngang mà tuốt bên ngoài nó thắng mình giật mình luôn. Còn đằng trước đang quay đầu từ từ, có xe bus chạy ngang đằng xa nó cũng thắng dúi dụi

• Like
Reactions: thanh_cars
mic confirmed
Hạng C
18/7/04
755
499
63
của em là em phải tắt đi, chứ nó làm thấy ghê lắm. Anh có thể thử bằng cách anh de xe, và chỉ cần có người đi bộ đi ngang, hoặc có xe máy chạy ngang mà tuốt bên ngoài nó thắng mình giật mình luôn. Còn đằng trước đang quay đầu từ từ, có xe bus chạy ngang đằng xa nó cũng thắng dúi dụi
Đó là hệ thống cảnh báo phương tiện cắt ngang khi lùi. Chỉ nên để cảnh báo còn phần tự động phanh mình nên tắt đi.
Còn hệ thống PCS là cảnh báo khi đang lái ở tốc độ 10-180 km/h.

Hạng B2
12/10/06
318
45
28
HN
giaxeoto.vn
Es250 của em là em phải tắt đi, chứ nó làm thấy ghê lắm. Anh có thể thử bằng cách anh de xe, và chỉ cần có người đi bộ đi ngang, hoặc có xe máy chạy ngang mà tuốt bên ngoài nó thắng mình giật mình luôn. Còn đằng trước đang quay đầu từ từ, có xe bus chạy ngang đằng xa nó cũng thắng dúi dụi
Tính năng tưởng ngon mà lại gây bất tiện thế à bác. Đúng là cái gì cũng có 2 mặt của nó

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/12/13
587
6.902
93
Đó là hệ thống cảnh báo phương tiện cắt ngang khi lùi. Chỉ nên để cảnh báo còn phần tự động phanh mình nên tắt đi.
Còn hệ thống PCS là cảnh báo khi đang lái ở tốc độ 10-180 km/h.
pcs trước sau như nhau thì phải

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Thử bằng cách đặt vài cái thùng xốp ở trước hoặc sau xe có được kh6ng các bác?

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
755
499
63
Đúng ra hệ thống sẽ cảnh báo bằng âm thanh và chữ BRAKE sẽ hiện ra khi khoảng cách có thể xảy ra va chạm, nếu để gần hơn nữa thì hệ thống sẽ gia tăng lực phanh khi phanh và cuối cùng thì mới tự động phanh. Về lý thuyết hệ thống sẽ thường xuyên cảnh báo nếu để độ nhạy cao.
Còn muốn thử chắc phải đặt vật chắn lớn hơn tương đương ô tô ví dụ như tấm rèm hay bìa catton để xe hiểu. Xe ES từ cuối năm 2020 mới có chức năng này thì phải.