Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
RE: Tư vấn gấp dùm em 2 con M3 2005 này!!!(có hình)

àh, hình như BS tỉnh chỉ đóng trước bạ lại 2% thôi, em mới vừa từ Mazda cộng hòa và pasture về, 28.5k cho Mazda 3 AT. vậy thì chắc em mua luôn xe mới quá, để còn đi thử lốp michelin enegy do os tổ chức nữa chứ:D. Đẩ còn được tặng lốp xe:D
Vộ cái bình ngả màu vàng thi ko co gì cac bác ạ, hôm nay em lên hãng xem xe mới nó cũng màu vàng vàng giống như thế.:)

Àh cac bác cho em hỏi, chỗ nào mua bán lốp xe đúng giá và uy tín ạ? Em định mua con M3 mới tinh rồi thay luôn 4 cái vỏ michelin vô luôn, bán lại 4 cái brigestone mới tinh, em tính đổi bù như vậy. Các bác có cao kiến gì trong vụ này ko ạ.? Làm vậy tiện hơn, đỡ mua 4 cái vỏ mới và lại con dư 4 cái vỏ cũ.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Thằng bạn tôi vừa mua 1 con màu vàng, chạy 18k km, có thêm 2 sub pionể (chắc hàng lởm), ghế da, gương hậu có xi nhan và gập điện, đèn xenon, báo lùi. Giá 23k5, theo tôi là hơi đắt. Bác hỏi xem còn sổ bảo hành không và xem bảo hành ra sao thì biết ngay ấy mà

Tập Lái
17/11/06
24
0
0

Đúng rồi xe 1 giá cao wá bác a, xe độ nhiều thi giá cung phải xuống tí xiú, thường tâm lý người mua để xài thì thích xe zin nhiều hơn. Xe này độ nhìu wá chỉ bán cho dân chơi (máu lắm) chứ bác thử mua xe nay rồi đi một thời gian đem ra hỏi salon coi nó thâu được nhiu? Xe độ nhìu thường là dân wậy đi, bác nghĩ xem dân wậy đi thi chất xe
???. Với lại xe đó là xe tỉnh nữa nha, kg bít đóng thuế 2% hay 5%? Nói chung bác kiếm xe bản số thành phố ngay chủ đứng tên mua là tốt nhất. Còn xe thứ 2 bên Trần Tỷ thì minh nghĩ bác trả 23.500 hoặc 24.000 la ok nhất. Nếu bác chịu khó đọc bao tuổi trẻ hoặc mua bán có nhìu chiếc giá thơm lắm dó ( chính chủ mới được ).

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Các bác ơi, lại thêm 1 con M3 màu đen đăng kí tháng 12/2005 chạy được 12.500km, có 3 màn hình(đằng trước thụt thò) hiệu Nextor,,đầu DVD, 1 sub điện gắn dưới ghế bên phụ, đã dán V-kool trừ kính trước, đuôi cá!
Báo giá 25.000USD!
Xe còn khá cứng, bảo hành ở mazda sài gòn 2 lần 1 lần 5000 và 1 lần 10.000!

Lịch sử: xe này là xe trúng thưởng ở Biên Hòa, đăng kí lần đầu tháng 4/2005, 8 tháng sau thì ông này mua,đóng 2% thuế trước bạ(chắc thằng đầu tiên đóng 5%), lúc đó xe vẫn chưa đi quá 5000km nên ông này là người bảo hành 5000lm đầu tiên => có thể tra lịch sử tại hãng. Àh em xem xe này tại nhà chứ ko phải gara nào hết.

Các bác thấy em này như thế có ok ko ạ, em tính trả khỏang 23-24k. Các bác tư vấn cho em với,thx!

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Cái quan trọng nhất thì bác ko đề cập tới: AT hay MT ? Nếu AT thì ok, ngược lại bác down thêm 1k nữa [8|]

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Sorry bác em quên, xe này là AT ạ, thế 24k có là cao quá ko, sau này em bán có mất giá quá ko, tại vì coi như 3 đời chủ?? 52Y78XX. Tại em thấy xe nhà nên cũng tạm ok, giấy tờ đầy đủ, lịch sử xe cũng ok, chỉ mỗi tội bác ấy đang trả góp con xe này với ngân hàng, nhưng bác ấy nói là cứ đem tiền lên ngân hàng trả tiền cho nó phần còn đang nợ, nó trả lại cái cavet xe là xong. Nhưng em nghĩ mượn ngân hàng trả góp thì phải có kì hạn chứ, đâu tự nhiên lên trả ngang được luôn hả các bác? Bảo hiểm 2 chiều, đăng kiểm tới giữa năm 2007

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em nghĩ nếu 24k thì múc tốt bác à. Con này lý lịch rỏ ràng thế bác không ngại, cho dù 3 đời chồng nhưng em nó còn ngon :D. Hơn nữa nó cũng được trang bị một số đồ chơi. Còn cái vụ trả góp thì không đáng ngại, nếu chưa tới kỳ hạn mà bác ôm tiền lên trả dứt điểm thì nó sẽ charge thêm bác một ít phí thôi.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Trích đoạn: Kombat

Sorry bác em quên, xe này là AT ạ, thế 24k có là cao quá ko, sau này em bán có mất giá quá ko, tại vì coi như 3 đời chủ?? 52Y78XX. Tại em thấy xe nhà nên cũng tạm ok, giấy tờ đầy đủ, lịch sử xe cũng ok, chỉ mỗi tội bác ấy đang trả góp con xe này với ngân hàng, nhưng bác ấy nói là cứ đem tiền lên ngân hàng trả tiền cho nó phần còn đang nợ, nó trả lại cái cavet xe là xong. Nhưng em nghĩ mượn ngân hàng trả góp thì phải có kì hạn chứ, đâu tự nhiên lên trả ngang được luôn hả các bác? Bảo hiểm 2 chiều, đăng kiểm tới giữa năm 2007
Làm như E mắc nợ Bác vậy đó :D:D:D,Định lờ luôn rồi không thèm tư vấn nữa đó:D:D ,Mà chẳng hiểu sao tay vẫn cứ gõ nè:D:D:D
Như vầy Bác nhé con sau cùng có vẻ OK trừ cái giá Cứ M3 AT dưới 24K tùy theo xe là Bác múc ,còn vấn đề mất giá thì Bác đã mua xe cũ rồi mà sợ mất giá nữa thì coi như Thua,ko còn chọn lựa nào khác cho Bác:D.
Vấn đề trả nợ NH là vấn đề của chủ xe ,Bác làm HĐ rõ ràng đưa trước hơn 70% (2 bên thương lượng)nhận xe,số còn lại chủ cũ lấy GĐK xe ra và chứng giấy sang tên qua cho Bác. Thông thường những HĐ vay này GQ chỉ trong vòng 1H thôi.
vậy nhé Bác cứ nhớ rằng nếu mua đúng chủ xe thì sau 1 năm từ giá công bố xe mới trừ ra khỏang 4 K đến 5 K ,và cứ sau 1 năm nữa thì lại trừ cho 1K và như thế sau 2 mươi mấy năm nữa xe Bác bằng O :D:D:D:D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Thank bác Medusa nhé,hic vậy thành em nợ bác chứ bác đâu có nợ em:D, hôm nào em mời các bác Coffee nhé! thx to all!
Nhưng lỡ con này em vẫn chưa múc được thì bác nhờ tư vấn cho em tiếp nhé,mình có duyên rồi:D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Điên quá ác bác àh, thương lương mấy ngày rùi vẫn ko giảm giá, dứt khoát 1 giá 25k ặc, buôn bán đồ cũ gì mà kì vậy trời.... Ví dụ 24.5k có được ko ạ. Điên thật, ko mua coi ai chết:D

Bác nào có M3 hàng ngon giới thiệu cho em với. thx