Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Em vừa đi xem xong 2 em M3
Con thứ nhất :
Màu bạc đăng kí tháng 8/2005, mới chạy có 7000km?!?. Xe đã độ lên ghế da, dàn DVD, dàn âm thanh gồm có 2 amply, 2 bass, 2 tụ điện, đèn xenon, đèn sau....nhưng ngặt nỗi là biển số tỉnh Gia lai.
Em có hỏi là tại sao bán xe thì ổng trả lời là cho con ông đi New york học, em lại hỏi sao xe mua 15 tháng rồi mà chạy có 7000km, ổng nói là ổng còn có thêm con camry đời 2001 nữa, xe này chỉ để chở vợ con đi chơi và đi đánh te-lít.
Giá fix là 26.500 USD, ko bớt 1 xu, ông nói xe này về chỉ có chạy chẳng phải làm gì. Ông nói ổng sẽ rút giấy tờ ra rồi đưa cho mình đi lấy bảng số xi gòn. Xe thì nói chung cũng còn mới, ốc dưới gầm xe cũng còn sáng. Ổng nói xe này ổng mua ra biển là 34.000USD, độ lên là 36.200 USD

Hình em nó đây:

Tư vấn gấp dùm em 2 con M3 2005 này!!!(có hình)

Con thứ 2: em xem tại salon Trần Tỷ trên an dương vương, Xe màu đen, đăng ký 5/2005, xe chạy 14000km. nhìn bóng mượt lắm (đúng là xe saloon có khác)
Giá 25.500 USd, chưa trả giá, chắc có thể thương lượng. Biển 52Y 27xx. Có bác nào biết tiểu sử xe này ko?

Em mong các bác tư vấn giúp em

Thứ nhất : xe biển tỉnh thì có gì khó khăn trong việc lấy hồ sơ và đăng kí ko ạ?
Thứ hai: xe mua ở tỉnh thì có được bảo hành ở đây ko? Xe mazda 3 thì bảo hành bao nhiêu năm ạ?
Thứ ba là nếu xe mua ở gia lai thì chắc em ko xem được lịch sử bảo hành của nó phải ko?
Mặt bằng chung là giá 23-25k, vậy em nên lấy xe nào?? Nói thật chứ em sợ xe saloon lắm, nhìn lúc nào cũng bóng mượt, hic..máy thì êm ru..

Mong các bác tư vấn gấp dzùm em, em lăn tăn quá...
Cám ơn các bác!

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com
RE: Tư vấn gấp dùm em 2 con M3 2005 này!!!(có hình)

Bác ơi , lụm con đầu tiên đi bác, xe ít sử dụng hơn mà đã có thêm đồ chơi (trông ngon phết ), lại do chính chủ bán nữa, biển số đep nữa (cái này giữ lại khỏi đổi, bây giờ khó kiếm bản số này lắm) . EM mà là bác là khỏi phải lăn tăn gì cả.:)

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Thưa Bác tình trạng theo như Ảnh thì cái xe đầu tiên đã chạy hơn 15K ,bởi một vài điều sau:
-Vô lăng đã bóng rất nhiều
-Vỏ xe cũng không thể hiện ở 7K km
-Máy : không thể xem rõ nhưng Bác thây cái bình nhựa hình như Dầu số hay gì đấy ngã màu rất vàng
- Bác xem kí Giấy ĐK xe xem biển cũ có không mua xe chuyển vùng hoặc sang tên v.vv
- Ốc các loại Bác không thể căn cứ được vì chỉ mất 1/2 ngày là có thể làm mới như ý
Theo cảm nhận của E xe này có dấu hiệu dọn lại so với số KM 7K .
Hy vọng là do hình chụp làm E đánh giá sai tuy nhiên giá cũng rất chát , dàn Âm thanh này Bác cũng không cần quan tâm lắm đâu vì cũng không đắt tiền lắm
Chúc Bác xem được chiếc xe vừa ý nhé.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Ôi cảm ơn bác medusa đã tư vấn thật cặn kẽ cho em. Thế tức là nó đã tua đồng hồ lại hả bác? Nhưng xe còn trong bảo hành sao phải tua lại đồng hồ, mà tua lại thì sẽ phá vỡ bảo hành. Đúng là bây giờ các bác ở ngoài cuộc nên bao giờ cũng sáng suốt hơn em.
Liệu có phải vỏ xe bẩn nên bác nhìn nó ko đúng với số km ko ạ. Xe này chính thức là 1 chủ, nhưng xe thường trùm mền ít chạy, chứ tính ra nó cũng lăn lộn ít nhất là 15 tháng kể từ khi mua xe, vậy thì có phải do điều đó làm cái bình đó ngả màu vàng?
Thế con đầu tiên giá bao nhiêu thì ok ạ? Xe M3 cũ nhưng còn cứng cáp thì bao nhiêu là ok ạ?
Còn về vụ giấy tờ nữa...hic, cac bác giúp em với, lần đầu em có được con ôtô,xin bác góp ý thêm cho em để em ko lầm đường lạc lối ạ....

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Giấy tờ bác rút ở tỉnh ra rồi về sài gòn nộp thuế chước bạ là đăng ký thôi, cái này thủ tục dễ mà.
Điều quan trọng là bác nhờ người có kinh nghiệm về xe xem xét giúp thì mới đánh giá chính xác chất lượng xe được.
Chúc bác vui và nhanh cưới được xe mới:D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Chà cái chính là em thật tình không biết nhờ ai đánh giá chính xác cả, em tính đem lên hãng cho nó xem toàn bộ(có thu phí), nhưng liệu vậy có ok ko các bác? Em thấy ở OS cũng có xem xe(có thu phí) nhưng em ko biết đem lên chỗ nào và nhờ ai cả,hic.

Em thấy như thế này: bây giờ mua M3 tầm giữa năm 2005 trở đi, giá cả cũng sẽ tầm 24k- 25k(con đầu tiên là tháng 8/2005). Rồi về độ dàn âm thanh, đèn xenon, DVD thụt thò, đuôi cá,che mưa,ghế da...v..v.. dạng như chiếc trên thì giá thành cũng tầm 26-27k rồi có đúng ko ạ?Vậy nếu chiếc trên là đúng thật sự chạy 7000km và còn bảo hành thi có ok ko ạ.
Tại thật ra em cũng chưa xem nhiều M3, em đi mới có 1 cái saloon Trần Tỷ thôi. Em sẽ xem tiếp.

Các bác xét dùm em.Hic, con xe đầu mà, rao rực lắm các bác, nhiều khi ko sáng suốt nên các bác xem giúp em.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Thật sự E thấy thì giá đó quá chát Bác Ạ vì cho là Bác thương lượng giỏi thì cũng phải mất 27K mới ra tên bác , như vậy thì Bác múc xe mới cho nó lành ,nêu Bác máu E này quá thì giá tầm 24K là Bác đã khát nước lắm rồi đó . Mua xe lướt hãy từ từ nếu bác không có nhiều kinh nghiệm Bác cứ xem thật nhiều xe sẽ có 1 cái nhìn tổng thể và lựa chọn cân nhắc dễ hơn tuy nhiên xe 2005 thì Bác phải trừ tầm 4K đến 5K so với xe mới.
Như vậy nhé Bác , E thấy Bác nên trả giá cho thật chính xác nếu Bác máu cái thứ nhất.
Chúc Bác luôn sáng suốt:D:D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Em cám ơn bác, nhưng mà bác ơi, mua xe mới bây giờ phải tới 33-34k lận đó bác, giá trên website ko đúng, giá thật vẫn như xưa. Hôm nay em lên trên saloon trần tỷ, em cũng nói có giá mới, nó cũng gọi điện hỏi, nó bảo vẫn giá cũ, mà mấy hôm trước em gọi điện nó bảo vẫn thế đâu có giảm:D. Thế thì 27k cách 34k có quá xa ko bác. Em sẽ nghe lời bác là bĩnh tĩnh đi xem từ từ,để lấy kinh nghiệm.Có gì bác góp ý cho em thêm nữa nhé,thx bác again!

Tập Lái
28/9/05
45
0
0
53

hi`hi` post bài nhanh nhỉ ;) :D :)

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té

Em khuyên bác múc liền con đầu đi, giá đó cũng ổn lại được trang bị dàn âm thanh. Chiếc đó thực đúng như bác nói thì không khác gì xe mới. Bác mà chần chừ là không còn cơ hội gặp lại em nó đâu. Quan trọng là bác xem chiếc đó đúng như tình trạng như vậy không thôi.