Hạng B2
21/4/11
154
4
18
Sáng nay de xe ra đi làm thì thấy trên Taplo nhấy nháy tín hiệu túi khí nên sẵn đường ghé vào Toy Bến Thành kiểm tra luôn . Sau khi dùng máy kiểm tra thì nhân viên báo là bị lỗi chập chờn " ngòi nổ " ở ghế tài xế lúc hiện lúc ẩn và cố vấn dịch vụ đề nghị tháo ghế tài để thay " ngòi nổ" gì đó với giá >1,000usd . Lỗi này có thể do bị tác động như may nệm hoặc bị can thiệp.... trước đây???
Nhiều thóc quá , nên em lên đi hỏi các bác về trường hợp xóa lỗi này ở gara bên ngoài . Rất mong các bác chỉ dẫn giúp em .
Cám ơn các bác rất nhiều nhiều.

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com
Lỗi này có thể không thay bác ạ vì cãm biến này liên quan đến dây an toàn ghế tài xế (thường xuyên sử dụng nên dễ bị dơ mạch tiếp xúc) vệ sinh làm sạh và reset là xong.

Hạng B2
21/4/11
154
4
18
Vui nói:
Lỗi này có thể không thay bác ạ vì cãm biến này liên quan đến dây an toàn ghế tài xế (thường xuyên sử dụng nên dễ bị dơ mạch tiếp xúc) vệ sinh làm sạh và reset là xong.
Em cám ơn bác Vui nhiều. Em không hiểu biết nhiều về cảm biến này nên sáng qua em có nhờ cố vấn dịch vụ kiểm tra lại xem đường dây hay vệ sinh thì họ không chịu làm mà chỉ làm khi em đồng ý thay ngòi nổ.
Để cuối tuần rảnh rỗi em đem xe qua cho bác reset lại giúp em .

Hạng D
19/10/09
4.736
14.303
113
Tel : 0949999684 .
S.S.C nói:
Sáng nay de xe ra đi làm thì thấy trên Taplo nhấy nháy tín hiệu túi khí nên sẵn đường ghé vào Toy Bến Thành kiểm tra luôn . Sau khi dùng máy kiểm tra thì nhân viên báo là bị lỗi chập chờn " ngòi nổ " ở ghế tài xế lúc hiện lúc ẩn và cố vấn dịch vụ đề nghị tháo ghế tài để thay " ngòi nổ" gì đó với giá >1,000usd . Lỗi này có thể do bị tác động như may nệm hoặc bị can thiệp.... trước đây???
Nhiều thóc quá , nên em lên đi hỏi các bác về trường hợp xóa lỗi này ở gara bên ngoài . Rất mong các bác chỉ dẫn giúp em .
Cám ơn các bác rất nhiều nhiều.
Đầu tiên phải biết xe bác đời nào.Cấm máy text vô đi 1 vòng kiểm tra cho kỹ các thông số liên quan đến nó, bên hãng làm vậy là đúng rồi bác à,khắc phụ không hết mất thời gian nữa.Bác mang ra bên ngoài muốn làm ngon rẻ thì chắc chắn cần nhiều thời gian hơn.

Hạng B2
21/4/11
154
4
18
@ Phongnguyen: Xe em đời 2008 . Em thấy nhân viên dùng máy check và thấy báo lỗi "LH..." ( nhân viên giải thích lỗi hở mạch ghế trước bên trái là ghế tài). E được cố vấn dịch vụ tư vấn muốn thay " ngòi nổ" phải tháo ghế ra mất khoảng 2,5 giờ và họ cũng không dám tháo nếu em chưa đồng ý thay thế hoặc tháo để kiểm tra thôi. Vì giá thay nhiều lúa quá nên em phải hỏi thăm các bác tư vấn.