Tập Lái
16/3/19
5
1
1
35
Ổn ko bác? E tính học Hoàng Gia 10tr B2, mà sao có vụ chênh học phí nhỉ @@
Mới nhận bằng ở HG xong, HG học ổn, thầy giáo vui vẻ, nhiệt tình, đc ngồi ghế lái toàn bộ, xe học mới, xe thi cũng mới, ổn :D Giờ kiếm chỗ nào bổ túc thêm thôi

• Like
Reactions: thai.bds
Tập Lái
9/4/19
17
29
16
25
Mới nhận bằng ở HG xong, HG học ổn, thầy giáo vui vẻ, nhiệt tình, đc ngồi ghế lái toàn bộ, xe học mới, xe thi cũng mới, ổn :D Giờ kiếm chỗ nào bổ túc thêm thôi
Mình cuối tháng này thi, có tật hay run sợ rớt quá bác. Bài thi sa hình có chổ nào cần lưu ý không bác, ví dụ như các điểm dừng, quẹo, mốc canh chẳng hạn. Nếu được bác chia sẻ với nhé. Thanks bác

Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37

hi bác, bác học thầy nào vậy, lộ trình dạy như thế nào, bác có thể share 1 tí được ko, em mới học buổi đầu 2h, chỉ đánh lái, đạp côn, vào số, đi số 1 vài vòng, hết giờ đi về.

Thanks bác.

• Like
Reactions: TungZiin
Tập Lái
16/3/19
5
1
1
35
hi bác Tony, chắc giờ bác đã học qua buổi thứ mấy rồi :D sorry trả lời bác trễ
  • buổi đầu trung tâm cũng xếp học 1 thầy mà thấy k hợp với mình nên xin đổi. ^^
  • buổi thứ 2 thì đc xếp học với thầy Nghĩa, thầy cũng khá tâm lí, cũng cho lái từ đầu Nguyễn Trãi tới khu Trung Sơn và chiều về, suốt buổi học thì cũng chỉ khá tỉ mỉ, (nhắc nhở mọi thứ). Và mình cũng theo thầy đến gần cuối khi thi luôn
  • tuy nhiên thì còn 2 buổi đến kì thi thì thầy có việc nên nghỉ, mình được trung tâm xếp cho học với thầy Hùng ( thầy tóc dài nhìn rất ngầu :D) , cũng chỉ dạy nhiệt tình, cho HV chủ động lái, thầy quan sát và sửa thôi :D
Chúc bác học hành thành công nhé.

Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
hi bác Tony, chắc giờ bác đã học qua buổi thứ mấy rồi :D sorry trả lời bác trễ
  • buổi đầu trung tâm cũng xếp học 1 thầy mà thấy k hợp với mình nên xin đổi. ^^
  • buổi thứ 2 thì đc xếp học với thầy Nghĩa, thầy cũng khá tâm lí, cũng cho lái từ đầu Nguyễn Trãi tới khu Trung Sơn và chiều về, suốt buổi học thì cũng chỉ khá tỉ mỉ, (nhắc nhở mọi thứ). Và mình cũng theo thầy đến gần cuối khi thi luôn
  • tuy nhiên thì còn 2 buổi đến kì thi thì thầy có việc nên nghỉ, mình được trung tâm xếp cho học với thầy Hùng ( thầy tóc dài nhìn rất ngầu :D) , cũng chỉ dạy nhiệt tình, cho HV chủ động lái, thầy quan sát và sửa thôi :D
Chúc bác học hành thành công nhé.

thanks bác, e vẫn đang ở buổi học thứ 1, e dời lịch học rồi bác, tháng 3 năm sau e mới thi, học sớm quá e quên hết.

Có cái vụ chân côn thì thầy bảo côn ra từ từ, e thấy clip nước ngoài người ta hướng dẫn tìm điểm bắt côn, chứ lúc nào cũng côn ra từ từ thì thao tác khá chậm, mất time cho cái đoạn "ko có côn" :D bác nào lái cứng cho e xin ý kiến với, thanks :D

Tập Lái
19/4/19
2
0
0
24
Mình thì vừa học bằng lái xe B2 ở trung tâm đại phúc nè, thấy nơi này dạy khá ok đó, xe đời mới, thầy hướng dẫn nhiệt tình nữa. Bạn nào có nhu cầu thì ghé 252 khánh hội, Phường 6, quận 4 để ghi danh nhé. Hoặc tham khảo giá tại website: trungtamdaiphuc.vn.

Tập Lái
1/6/18
24
3
4
31
thanks bác, e vẫn đang ở buổi học thứ 1, e dời lịch học rồi bác, tháng 3 năm sau e mới thi, học sớm quá e quên hết.

Có cái vụ chân côn thì thầy bảo côn ra từ từ, e thấy clip nước ngoài người ta hướng dẫn tìm điểm bắt côn, chứ lúc nào cũng côn ra từ từ thì thao tác khá chậm, mất time cho cái đoạn "ko có côn" :D bác nào lái cứng cho e xin ý kiến với, thanks :D
B2 năm sau thi bác đóng hết nhiu vậy bác và có thêm phí gì nữa không

Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
B2 năm sau thi bác đóng hết nhiu vậy bác và có thêm phí gì nữa không

e cà thẻ 1 phát 12 củ (có phí) hồi tháng 11 đó bác, sang năm thì e ko biết có lên nữa ko, nghe gjang hồ đồn là ko có thêm phí gì nữa, e mới học 1 buổi ah, nên cũng chưa rõ

Tập Lái
19/9/19
19
7
0

bác cứ học bình thường đi, theo đúng lịch học thực hành ở HG thì chia thành 2 giai đoạn, mỗi gian đoạn 4 buổi, hết giai đoạn 1 là qua 1 tháng sau mới được học tiếp giai đoạn 2.

có mà lúc tập xe cảm ứng thì bác mới nên đi tập sát ngày thi, mình đi tập cảm ứng 2 buổi , buổi đầu cách ngày thi 5 ngày, buổi 2 tập cách ngày thi 1 ngày.

• Like
Reactions: tony