Hạng D
14/5/07
1.130
10
0
Các bác so sánh giúp em giữa con Hp Pavilion 12.1" với touchscreen và Toshiba Satellite 13.3". cái nào sài ổn định hơn?
Em thích nhỏ gọn nên chọn loại này, giá cũng mềm dưới 1K.

Cũng đang băn khoăn chú HP Mini-Note 8.9". Ram 2Gb, ổ cứng 160G. Cài Vista Home Pro. Có bác nào thử cái này chưa? Ưu điểm nhỏ gọn nhưng không biết có ổn định không, em dùng thử thì thấy màn hình nhỏ nhưng khá sáng, mang đi rất tiện. Các bác cho ý kiến nhanh giúp, hàng đang on sale:D. thanks

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: Tư vấn giúp em về laptop.

con mininote gỡ vista ra chạy XP thì may ra bác ơi!
Dạo một vòng mấy trang có review test em nó thì feedback đa số negative, tốc độ xử lý còn thua Eee. Touchpad hơi dị dạng, được cái thiết kế đẹp và bàn phím gõ hơi bị phê

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Thanks bác. Chắc kiếm cái to hơn, mini nhỏ quá nhìn lâu đau mắt lắm. Nếu dân hay di chuyển mang nó để check mail hay web thì tuyệt, nhìn đẹp và cứng cáp.
Nên dùng loại màn hình thường hay touchscreen hả các bác?

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

Theo em là nên hạn chế chơi với mấy anh touch screen hoặc tablet xoay xoay vặn vặn:mad:
Nếu bác thích nhỏ nhẹ, nồi đồng cối đá thì check thử dòng portegé của Toshiba xem sao.

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Em thấy cái touch screen đẹp quá nên em lụm rồi, thôi làm chuột bạch luôn:D
tại mấy cái kia bằng giá mà không thấy có gì ngon, cái ngon mà nhỏ thì đắt quá.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

làm cái review đi bác!:)
Đặng ai có nhu cầu thì cũng đỡ:)

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Hôm nay vừa thử chút chút nên em cũng không biết nó chất lượng thế nào. nhìn mẫu mã thì được, những loại cùng kích cỡ con này thì giá cao hơn nhiều. kích thước thì hơi dày so với 12.1" nhưng không nặng lắm.
Vì có màn hình cảm ứng nên nó mờ hơn loại thường, nếu không bật sáng 100% thì ra ngoài sáng là khỏi nhìn luôn. nhưng nếu ngồi văn phòng thì cũng được. Có thêm cây viết vẽ vời rất hay, em tưởng nó dùng cảm ứng điện trở như hồi xưa nhưng không phải, viết đặc biệt có từ tính gì đó. chưa quen thì cũng khó dùng, quen rồi thì em nghĩ ghi chú cũng được.
Pin thì loại 4 cell sẽ vừa, nếu dùng loại 6 cell thì nó lồi ở sau lưng máy 1 đoạn nên hơi xấu. nếu thích thì mua cái 4 cell lắp vào là ok. Cái màn hình xoay êm, tuy có 1 chốt giữ nhưng nếu đóng máy lại thì khá cứng cáp, không lo chuyện rơi rụng đâu:D, chạy cũng êm và không nóng như lời đồn, (so với con Toshiba cũ cuả em).

Túm lại cái này em nghĩ hợp cho ai làm văn phòng, sách máy đi nhiều, nó vừa thời trang vừa đủ mạnh để làm việc. còn dân chuyên nghiệp thì chắc không ai dùng, màn hình nhỏ và pin có vẻ nhanh hao hơn loại thường?
Hôm đó em cũng thử cái acer mini mới cài Win xp, so với cái dùng linux thì chậm quá, không ra gì cả.