Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
em nghe Tây đồn là AMD nó nóng hơn bình thường (không biết nóng như Macbook không?), hồi em mua Core 2 cũng suy nghĩ tới AMD nhưng cấu hình ở VN không phong phú nên thôi, làm luôn Core 2

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
halogen nói:
em nghe Tây đồn là AMD nó nóng hơn bình thường (không biết nóng như Macbook không?), hồi em mua Core 2 cũng suy nghĩ tới AMD nhưng cấu hình ở VN không phong phú nên thôi, làm luôn Core 2

con lap hp của em xài AMD turial x2 dual-core RM 70 2GB nà nóng bà cố lun :confused: mà ko bít con này được đánh giá ra sao nữa

Adidas
17/11/06
129
9.149
93
halogen nói:

Bác lại nghe đồn sai rồi, tý rảnh em up hình 2 cái heatsink Fan của AMD và Intel lên cho các bác xem nhé, nhìn kích thước mà biết thằng nào nóng hơn. Chip AMD hiện giờ (cho đến 06/2010) thì hiệu năng của con đỉnh nhất vẫn thua xa con đỉnh nhất của Intel nhưng nó (AMD) là phương án tối ưu về P/P (giá/hiệu năng), số lượng người dùng ở VN không ít như các bác tưởng đâu.

Tuy nhiên, phải công nhận là doanh số bán của AMD ở VN thua Intel vì chính sách tiếp thị của AMD ở VN hụt hơi hơn. Chuyện không phong phú thì lý do là những đại gia bán lẻ Phong Vũ, Hoàn Long, Thành Nhân, Lê Phụng, Nova, Greentek . . . toàn bán quảng cáo và bán chủ yếu sản phẩm của Intel (n partners) nên đập vào mắt người tiêu dùng cá nhân (không thuộc lĩnh vực IT hardware) toàn là Intel chứ thật ra các hãng Asus, Gigabyte, MSI, Foxconn, ECS, Biostar, Asrock . . . đều có sản phẩm AMD, thậm chí có AMD còn có nhà phân phối to vật là An Nhất ở NTMK.

@ Bác chủ thớt: theo em thì vòng đời của máy tính cá nhân không vượt quá 2 năm đâu bác àh, nó là tiêu sản nên bác cứ mạnh dạn chọn những sản phẩm nào đáp ứng được nhu cầu của bác, với giá bèo nhất: phang. Còn nghĩ đầu tư 1 dàn máy cho 3 4 năm thì không được đâu.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
tình hình cái In teo với cái  M Đao mà các bác cãi qua cãi lại thì cứ như xe Honda với xe Yamaha hay xe Suzuki vậy mà thôi