Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com
Mazda Premacy 25.5K có quá đắt ko các bác, em đang định mua, họ bảo giá như vậy, xe đi 1 vạn, còn rất mới, chính chủ, mầu Cát Sa mạc? Các bác tư vấn cho em biết với, Có phải Pre máy lạnh chạy chế độ quạt gió trong rất yếu phải không? còn để chế độ gió ngoài thì lọc gió kém đúng ko ạ?
Gầm thấp thế có ảnh hưởng nhiều khi đi lại ko các bác?
Cảm ơn các bác trước, em chưa có nhiều kinh nghiệm về xe.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Tư vấn hộ em về Madza Pre với

Xe này chắc biển U rồi đúng không, giá đó bây giờ đang bị đắt 500 USD, máy lạnh tốt chứ có yếu đâu, gầm nó chỉ có 150 mm so với 155 mm như hầu hết các xe khác có nghĩa là kém 5 mm tuy nhiên do trần cao nên nhìn có cảm giác gầm rất thấp, lọc gió thì tấc cả các loại xe hạng trung đều lọc qua lớp lọc thô nên không khử mùi

Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com

Bác Hainv nói về vợ mình có khác, thấy khen nhiều quá.
Nhưng Premacy thì tuyệt vời cho xe gia đình rồi, nội thất rộng, số tự động và một loạt những tiện ích sung sướng khác.
Chúc bác sớm có xe.... để cho iem đi ké:D

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

Thế tóm lại Pre gầm tưởng thấp nhưng lại không thấp Bác nhỉ, Nhưng em thấy khoảng cách 2 bánh hơi xa thì luc đi cảm giác thế nào, lúc đi chỗ mấp mô có bị chạm gầm không?

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Bác cứ bò từ từ lên vỉa hè thì không sao đâu, đừng có ào một cái thì...hehe xe Pre đi cũng sướng lắm, cái sướng là sướng với tầm tiền ấy và mua xe ôtô ở VN thôi:D. 7 chỗ, trông khá sang trọng, nội thất ok, số tự động, phanh ABS rất ok, xe đi êm...mà màu cát sa mạc của bác là màu sáng hay tối, em thích nhất màu tối đấy...nhưng cả nhà lại không thích...nên pó tay:D. Còn giá thì bác cứ mặc cả. Chucs bác sớm có xe

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

:D:D, em công nhận, nhưng nếu 5 người nhỏ nhắn thì cũng ok...hehe còn 7 chú to mập thì không hợp với Pre rùi, 2 chỗ sau chỉ dành cho con nít thôi, nói chung là hợp với gia đình, mà trần xe rất cao nên thoáng...anh HảiNV nhể (đi đâu rồi ra bảo vệ vợ anh em mình đi chứ)[8D]:D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: Phuong Ho

Thế tóm lại Pre gầm tưởng thấp nhưng lại không thấp Bác nhỉ, Nhưng em thấy khoảng cách 2 bánh hơi xa thì luc đi cảm giác thế nào, lúc đi chỗ mấp mô có bị chạm gầm không?

Về lý thuyết thì khoảng cách cơ sở (giữa tâm hai bánh) càng dài thì xe chạy càng ổn định!

Bác tính lẹ đi, lo lắng đủ thứ có mà không có cơ hội sở hữu em này thì tiếc lắm đó! Em thấy con Pre có khuyết điểm duy nhất là dù nó đẹp, sang trọng, tiện nghi...nhưng chỉ phù hợp cho gia đình thôi, không dùng để đi giao dịch, làm business được!

Còn cái này nữa- vừa tiện vừa là bất tiện - là băng ghế thứ 3. Nếu sử dụng nó thì không có chổ để hành lý, nếu mở nó ra để hành lý thì bác sẽ có khu để hành lý rộng rải, thuận tiện cất, lấy khi ngồi trong xe. Nhưng nó cũng bất tiện là nếu như hành lý của bác có...mùi khó chịu, hay là những thứ lỉnh khỉnh thì mọi người sẽ phải hít mùi ấy suốt hành trình và phải nghe những tiếng kêu do hành lý va chạm nhau khi xe chạy qua đoạn đường xóc!

Để tránh tình trạng này, em đề nghị bác nên mua một thùng nhựa hình chử nhật có nắp kín (hàng Việt nam, hay Malaixia có bán ở siêu thị) dung tích 60~90lít. Thế là xong, bác có thể chứa tất cả những thứ có mùi hay dễ đổ bể trong ấy, đậy kính lại!

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

Gầm nó thấp nhưng qua phà hay các cầu ở miền tây thì ok, chỉ khi nào qua mấy cái sống trâu thì phải cẩn thận, có nhược điểm là hơi hao xăng, nhưng dù sao thì em cũng đang chạy pre :D:D

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Hao xăng thì cũng phải thôi vì dùng số AT mà. Xe nào chạy số AT mà chả thế, nhưng con Premacy cũng không hao lắm đâu.