Tập Lái
11/8/19
26
3
3
Tư vấn kĩ thuật và lỗi của xe BMW X3 G01 đời 2019
*Ảnh minh họa

Thân chào mọi người.
Hiện tại mình đang đi xe Bmw X3 G01 - mua 2019.
Khoảng một tuần nay thì xe có hiện tượng sau:
  • Xe chạy lên tốc độ từ 40 - 50 km/h thì giựt mạnh một cái rồi mới lên - cảm nhận khá rõ.
  • lúc bị giật thì đồng hồ vòng tua báo từ 1000 - 2000. qua tua 2000 thì ko bao giờ bị
  • Tốc độ dưới 40km/h và từ 50km/h trở đi thì ko bị giật
  • Trường hợp mình đap nhanh từ 40 - 50km/h thì ko bị. Đi chậm chậm thì mới bị.
  • Mình đã thử 3 chế độ lái và tắt bật chế độ auto hold, bật auto hold thì tần suất nhiều hơn, tắt auto hold thì ít bị hơn.
  • xe để qua đêm, sáng mình mới đi thì chưa bị, Chạy một lúc nóng máy rồi mới bị giật.
  • mình đã test trong hãng và thay nhớt hộp số phụ nhưng vẫn bị.
  • Xe không báo lỗi gì trên màn hình
  • trường hợp bị giật này lúc bị lúc không.
  • hiện tại xe mình đã đưa vô hãng, nhưng test đọc lỗi đều ko ra nguyên nhân.
Do vậy nhờ mọi người và các cao nhân chỉ giúp mình nguyên nhân và hướng khắc phục.
Cảm ơn mọi người

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
15/10/09
230
13
18
X3 sử dụng lốp runflat. Bác cho hỏi là cốp sau có chỗ để bánh dự phòng không vậy (ý nói là mua thêm bánh dự phòng thì có chỗ để k? vì nghe nói x3 để bình ác quy sau cốp). Cám ơn b

Hạng B1
7/4/15
62
85
18
Bác ra hãng, đưa cho kỹ thuật viên đọc qua bài 520i bị lỗi, kêu ảnh check giùm thông số của bộ đk hộp số xem có gì bất thường cho nhanh bác

Tập Lái
21/2/18
20
21
3
41
Cái này sao giống nó giữ tua hơi lâu rồi mới lên số. Xe bác có lẫy tay vôlăng thì giúp nó 1 vé, cho nó lên 1 số thử xem sao. Khi nó lên số thì chân bác vẫn dí ga nên nó giật 1 phát, thấy máy bắt đầu gầm lên là lên cho nó 1 số thử xem.
Mình đang chạy con 520 G30 lúc đầu nó học theo cách chạy của mình nên nó bị giữ vòng tua lâu ở ngưỡng này, sau đem đi vô đồ độ nên mấy anh thợ tháo dây bình lúc vô đồ nên nó reset. Mình chạy nhẹ nhàng cho nó học lại giờ khá mượt. Còn không bác thử chạy eco pro xem, nó chuyển số mình không biết luôn.

Tập Lái
11/8/19
26
3
3
Cái này sao giống nó giữ tua hơi lâu rồi mới lên số. Xe bác có lẫy tay vôlăng thì giúp nó 1 vé, cho nó lên 1 số thử xem sao. Khi nó lên số thì chân bác vẫn dí ga nên nó giật 1 phát, thấy máy bắt đầu gầm lên là lên cho nó 1 số thử xem.
Mình đang chạy con 520 G30 lúc đầu nó học theo cách chạy của mình nên nó bị giữ vòng tua lâu ở ngưỡng này, sau đem đi vô đồ độ nên mấy anh thợ tháo dây bình lúc vô đồ nên nó reset. Mình chạy nhẹ nhàng cho nó học lại giờ khá mượt. Còn không bác thử chạy eco pro xem, nó chuyển số mình không biết luôn.
dạ cảm ơn bác đã góp ý. Bên hãng vẫn đang test và vẫn chưa ra bệnh.

Tập Lái
11/8/19
26
3
3
Bác ra hãng, đưa cho kỹ thuật viên đọc qua bài 520i bị lỗi, kêu ảnh check giùm thông số của bộ đk hộp số xem có gì bất thường cho nhanh bác
Dạ. Cảm ơn bác. Hiện tại xe nằm ở hàng được 1 tuần. Và vẫn chưa tìm ra lỗi bác ah. Chạy lúc bị lúc không ạ.

Tập Lái
11/8/19
26
3
3
dạ. Cảm ơn góp ý qua hay của bác. Hiện tại em có nhờ anh em kỹ thuật trong hãng test thử. Đọc lỗi mà vẫn chưa tìm ra. Xe cũng chạy test bữa giờ. Nhưng lúc bị lúc không ah bác. Hãng và Bảo Hiểm cũng không biết giải quyết sao. Xe em còn bảo hành của hãng ạ

Tập Lái
11/8/19
26
3
3
Hiện tại sau 2 tuần để Xe tại hãng vẫn ko biết nguyên giật do đâu. Bây giờ hãng kiu em ra garage lúc trước độ để về zin. Sau đó chạy xe lại vào hãng. Họ sẽ mượn xe demo và đổi lần lượt hộp số chính và hộp số phụ để kiểm tra là do hộp số nào gây ra.
Hiện tại xe em đã chạy lại program và test lại thì vẫn bị ở dải tốc độ 10 - 20 km và sang từ số 1 sang số 2 sẽ bị giật 1 cái.
Tết nay chắc phải đi chơi tết với bệnh của xe.

Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Toàn 'Tập lái', chẳng biết thật giả thế nào ?

Hạng B2
25/11/15
451
315
63
Sao bệnh có vẻ giống hộp số powershift của Ford thế nhỉ