Tập Lái
24/7/18
2
3
3
42
Dịp lễ 2/9, em định làm chuyến đi từ SG- Buôn Mê sau đó từ Buôn Mê về Đà Lạt. Nhờ các bác có kinh nghiệp chia sẽ giúp em các lưu ý giao thông khi đi cac cung đướng trên. lần đầu đi xa còn nhiều bở ngỡ. Em cám ơn.

Ql14 dac san.jpg
*Ảnh minh họa

Chia sẻ nổi bật từ bác @Putin76

1. SG - Bình Dương ok, Bình Phước bắn vài chỗ (có thêm camera), qua trạm Cai Chanh sẽ bắn 24/24, Dak Nông gần đây có thanh tra nên giảm bẫy, nhũng nhiễu rồi (trước khoảng 3 trạm bắn), qua cầu là vào Dak Lak rồi. Tuyến này phải theo bảng, theo vạch kẻ đường, đèn chạy (ngoan, hiền, thì sẽ ko bị phát phiếu bé ko ngoan), đường Dak Nông đẹp mê hồn trận, nhiều chỗ check in
2. BMT - Đà Lạt: Dak Lak thì theo bảng, vạch chạy: đường đôi vào Sân Bay bắn 1 nhát, các huyện đều có bắn, bắn cả vạch... đường bên Dak Lak đẹp, nhiều chỗ check in, đường bên Lâm Đồng xấu, quanh co...
Đi du lịch nên khuyên cụ là theo bảng, vạch, đèn.... chạy....cẩn thận, ko có Hugo thì sẽ có Camera.... tuyến BMT - Đà Lạt chạy điềm tĩnh, nhẹ nhàng ko thì ói cả xe....
Xe cầu trước gầm từ 13cm đi được hết tuyến này....
KS thì đừng tìm trên mấy trang đặt phòng vì các KS nó cũng ko bán hết cho bọn này đâu, cứ đi đi.... lo KS ở Đà Lạt thôi
Chúc cụ và GĐ vui và an toàn
Happy day!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
[ Ké chủ thớt, chứ em chưa đi.. :D ]
Không biết sao chứ em đặt phòng gia đình (2 giường lớn) trên BMT rất khó khăn.
Như dịp lễ này em dò mấy app đặt phòng từ đầu tháng 7 mà toàn báo là hết phòng.. haizz
Không biết là hết thiệt hay làm giá nữa..

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
BMT ko thể có chuyện thiếu phòng dịp lễ 2/9 đc đâu bác,,cứ mạnh dạn du hí ít hôm cùng gia đình thân iu rồi về SG
Em cũng nghĩ vậy, nhưng app đặt phòng toàn báo hết.. Có thể họ chỉ đặt sẵn số lượng ít phòng..
Hông đặt được phòng nên em chuyển hướng rồi.. :p

Hạng D
4/12/12
1.639
1.799
113
Đg QL14 thì dự đều đi ĐÚNG TỐC ĐỘ...sợ CÒN THẤP HƠN, nên B ko lo tắc. Phòng BMT thì ko lo thiếu...chỉ lo đẹp theo từng Cá Nhân hay ko thôi.
H chỉ còn ăn uống, kết hợp vs nghỉ ngơi theo sức B lái nữa là hợp lý thôi. Cứ mạnh mẽ...đừng quá tốc độ là ok B nhé.
Tư vấn kinh nghiệm đi Sài Gòn - Buôn Mê dịp lễ 2/9

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Em cũng nghĩ vậy, nhưng app đặt phòng toàn báo hết.. Có thể họ chỉ đặt sẵn số lượng ít phòng..
Hông đặt được phòng nên em chuyển hướng rồi.. :p
Bác đặt qua app làm gì, cứ vào google tìm, và gọi đặt trực tiếp khách sạn là xong.

Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Buôn Mê Thuột thì nhẹ nhàng mà, chỉ cần lưu ý khi qua khỏi địa phận Bình Phước, vào địa phận Đăk Nông thì chạy cẩn thận không vượt vạch liền, cấm vượt, tốc độ. Lễ này mình cũng ghé Buôn Mê Thuột, nhưng ở chiều về khi đi Măng Đen.

Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
47
Bình Dương
1. SG - Bình Dương ok, Bình Phước bắn vài chỗ (có thêm camera), qua trạm Cai Chanh sẽ bắn 24/24, Dak Nông gần đây có thanh tra nên giảm bẫy, nhũng nhiễu rồi (trước khoảng 3 trạm bắn), qua cầu là vào Dak Lak rồi. Tuyến này phải theo bảng, theo vạch kẻ đường, đèn chạy (ngoan, hiền, thì sẽ ko bị phát phiếu bé ko ngoan), đường Dak Nông đẹp mê hồn trận, nhiều chỗ check in
2. BMT - Đà Lạt: Dak Lak thì theo bảng, vạch chạy: đường đôi vào Sân Bay bắn 1 nhát, các huyện đều có bắn, bắn cả vạch... đường bên Dak Lak đẹp, nhiều chỗ check in, đường bên Lâm Đồng xấu, quanh co...
Đi du lịch nên khuyên cụ là theo bảng, vạch, đèn.... chạy....cẩn thận, ko có Hugo thì sẽ có Camera.... tuyến BMT - Đà Lạt chạy điềm tĩnh, nhẹ nhàng ko thì ói cả xe....
Xe cầu trước gầm từ 13cm đi được hết tuyến này....
KS thì đừng tìm trên mấy trang đặt phòng vì các KS nó cũng ko bán hết cho bọn này đâu, cứ đi đi.... lo KS ở Đà Lạt thôi
Chúc cụ và GĐ vui và an toàn
Happy day!