Hạng B2
18/11/10
249
2.568
93
Em định lễ 30/4 này làm chuyến SG-Buôn Mê Thuột- Măng Đen, Ngày đầu SG-BMT ngày 2 BMT-MĐ nghĩ lại MĐ 02 ngày hôm sau từ MĐ xuất phát 06h sáng về lại SG thì liệu có ổn không các anh. Lần đầu đi cần lưu ý gì ạ...em cũng đọc các bài trên này nhưng hy vọng các anh chỉ thêm. Em cảm ơn các anh chị!
Cho mình hỏi bạn chạy xe tầm một ngày được khoảng mấy trăm km? Chứ cảnh chạy về từ Măng Đen đến Sài Gòn là hơi phê mà ngày cuối cùng nữa!
Theo mình thì ngày đầu anh còn sung sức, nên chạy thẳng lên măng Đen luôn, 4h sáng xuất phát thì tầm 7h tối tới Măng Đen (kể cả ăn uống nghỉ ngơi) vì hơn 600km và bạn chạy sáng sớm cho mát cũng như khỏi kẹt xe. Từ Măng Đen về Buôn Ma Thuột bạn chạy từ từ có nhiều cảnh để ngắm hoặc điểm vui chơi. Ngày cuối cùng, từ Buôn Ma Thuột về Sài Gòn cũng mất gần 7h.
Mình tính dịp lễ 30/4 này làm chuyến Buôn Mê cho cả gia đình, nhưng thấy anh em review vụ bánh mì thấy ớn ăn quá, không biết tình hình giờ có cải thiện chưa các hữu.
Cứ chạy đúng tốc độ , đúng làn đường. Chịu khó nhìn bảng và lưu ý những đoạn vừa hết lươn cứng chỉ chạy được 50 thôi!

• Like
Reactions: NI KEN and TMT87
Tập Lái
29/11/18
13
3
3
41
Cho mình hỏi bạn chạy xe tầm một ngày được khoảng mấy trăm km? Chứ cảnh chạy về từ Măng Đen đến Sài Gòn là hơi phê mà ngày cuối cùng nữa!
Theo mình thì ngày đầu anh còn sung sức, nên chạy thẳng lên măng Đen luôn, 4h sáng xuất phát thì tầm 7h tối tới Măng Đen (kể cả ăn uống nghỉ ngơi) vì hơn 600km và bạn chạy sáng sớm cho mát cũng như khỏi kẹt xe. Từ Măng Đen về Buôn Ma Thuột bạn chạy từ từ có nhiều cảnh để ngắm hoặc điểm vui chơi. Ngày cuối cùng, từ Buôn Ma Thuột về Sài Gòn cũng mất gần 7h.

Cứ chạy đúng tốc độ , đúng làn đường. Chịu khó nhìn bảng và lưu ý những đoạn vừa hết lươn cứng chỉ chạy được 50 thôi!
Dạ em chủ yếu đi lòng vòng thành phố cũng đã chạy các chuyến xa như Châu Đốc, Đà Lạt...chưa chạy trên 08 tiếng bao giờ nên em hơi lo. Sức thì em có thể cầm cự chỉ sơ gia đình cũng mệt thôi. Ban đầu em định khi đi và về ghé nghĩ đêm BMT mà chỉ sợ ghé 2 lần hơi chán. Em cảm ôn anh về lời gợi ý trên ạ! Chúc anh mạn khỏe!

• Like
Reactions: guesswho
Tập Lái
27/11/19
25
31
13
kỳ 30/4 vừa rồi gia đình mình đi 4 ngày từ SG-KonTum cũng kịp ghé thăm đủ các điểm dọc cung đường các tỉnh Tây Nguyên
Dịp lễ tới em cũng cõ KH đi Tây Nguyên 4 ngày, và là đi lần đầu. Bác chia sẻ kinh nghiệm và lịch trình cho em tham khảo với. Tks bác!

• Like
Reactions: NI KEN
Hạng C
7/12/17
800
1.089
93
36
Em định lễ 30/4 này làm chuyến SG-Buôn Mê Thuột- Măng Đen, Ngày đầu SG-BMT ngày 2 BMT-MĐ nghĩ lại MĐ 02 ngày hôm sau từ MĐ xuất phát 06h sáng về lại SG thì liệu có ổn không các anh. Lần đầu đi cần lưu ý gì ạ...em cũng đọc các bài trên này nhưng hy vọng các anh chỉ thêm. Em cảm ơn các anh chị!
MD ở 2 đêm thì hơi buồn, đi sg - md chú ý vạch liền - biển cấm vượt và biển kdc thì a chạy vi vu.

• Like
Reactions: Thair9 and NI KEN
Tập Lái
29/11/18
13
3
3
41
MD ở 2 đêm thì hơi buồn, đi sg - md chú ý vạch liền - biển cấm vượt và biển kdc thì a chạy vi vu.
Dạ 2 đêm là ít hay nhiều vậy anh, tại em nghe nói MĐ còn hoan sơ ít điểm tham quan nên ở nhiều sợ cũng ko biết chơi gì ạ!

Hạng C
7/12/17
800
1.089
93
36
Theo mình ở 1 đêm là vui vì cũng k có điểm than quan gì cả nhưng tùy A chủ.

• Like
Hạng B2
27/5/18
190
173
43
40
đi tuyến SG - BMT chơi 1 ngày vì nhiều điểm tham quan: làng cafe, buôn đôn, nên book cái khách sạn vip gì ở bên hồ í. Rồi ghé biển Hồ

ngày 2 đi Kom Tum chơi trên đường đi Măng Đen. Măng đen thì vốn buồn, chi thích hợp nếu bác yêu rừng, thích cái tĩnh mĩch và lạnh lẽo - chọn chỗ nào xa trung tâm

chứ gần TT thì dạo gần đây Măng Đen cho hát karaoke đến 22h thì chả khác nào tra tấn

Đường đi thì đẹp, nhưng vấn nạn canh me đè vạch thì em khuyên là nên né.

• Like
Tập Lái
29/11/18
13
3
3
41
đi tuyến SG - BMT chơi 1 ngày vì nhiều điểm tham quan: làng cafe, buôn đôn, nên book cái khách sạn vip gì ở bên hồ í. Rồi ghé biển Hồ

ngày 2 đi Kom Tum chơi trên đường đi Măng Đen. Măng đen thì vốn buồn, chi thích hợp nếu bác yêu rừng, thích cái tĩnh mĩch và lạnh lẽo - chọn chỗ nào xa trung tâm

chứ gần TT thì dạo gần đây Măng Đen cho hát karaoke đến 22h thì chả khác nào tra tấn

Đường đi thì đẹp, nhưng vấn nạn canh me đè vạch thì em khuyên là nên né.
Dạ cảm ơn anh!

Hạng B2
25/5/21
107
1.379
93
Mang tiếng dân Daklak mà về Daklak không biết đi chơi chổ nào luôn á mấy anh. Mấy anh có chổ nào không recommend cho mình với.