Hạng D
8/4/12
2.374
7.504
113
trển chắc ít khách sạn đưa lên app thôi chứ làm gì có chuyện hết phòng bác ơi. Mạnh dạn lên tham quan bảo tàng cafe thôi bác

• Like
Reactions: lazzy_vn
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình cũng đi y chang bác chủ mà đặt phòng trên booking là có liền chứ làm gì hết phòng ta. Thậm chí tới hôm nay ks nó còn chưa kêu mình trả trước nữa nên đang định gọi nó hỏi thử coi sao.

• Like
Reactions: lazzy_vn
Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com
Đg QL14 thì dự đều đi ĐÚNG TỐC ĐỘ...sợ CÒN THẤP HƠN, nên B ko lo tắc. Phòng BMT thì ko lo thiếu...chỉ lo đẹp theo từng Cá Nhân hay ko thôi.
H chỉ còn ăn uống, kết hợp vs nghỉ ngơi theo sức B lái nữa là hợp lý thôi. Cứ mạnh mẽ...đừng quá tốc độ là ok B nhé.
View attachment 2776633
gặp nhau làm lon nước bác ơi,,,,,,Hổ vằn sung sức chạy an toàn chu đáo

• Love
Reactions: Morning korea
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Mấy cung đường này đi dễ mà bác chủ, cứ nằm lòng các quy định an toàn giao thông là lên đường thôi. Bây giờ ở đâu cũng nếu không có CSGT thì cũng có camera nên cứ xác định "sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật" là sẽ có chuyến đi an toàn vui vẻ :D

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
KS thì đừng tìm trên mấy trang đặt phòng vì các KS nó cũng ko bán hết cho bọn này đâu, cứ đi đi.... lo KS ở Đà Lạt thôi
Kết nhất câu này của anh, gãi đúng chỗ ngứa luôn.. :D
Em tìm phòng trên Ago__ từ tháng 7, mà nó toàn báo hết (phòng 2 giường lớn). Dịp sau em sẽ mạnh dạn đi ..

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
trên Tây nguyên giờ có nhiều đường tránh rất đẹp, dốc lên dốc xuống dễ quá tốc độ, sẽ có người mời vào lán nhắc nhở ngày đêm. ql14 rải rác nhiều chiếc triton trắng thu hút nhiều ánh nhìn khiến dòng xe chậm lại

Tập Lái
1/2/21
46
52
18
39
1. SG - Bình Dương ok, Bình Phước bắn vài chỗ (có thêm camera), qua trạm Cai Chanh sẽ bắn 24/24, Dak Nông gần đây có thanh tra nên giảm bẫy, nhũng nhiễu rồi (trước khoảng 3 trạm bắn), qua cầu là vào Dak Lak rồi. Tuyến này phải theo bảng, theo vạch kẻ đường, đèn chạy (ngoan, hiền, thì sẽ ko bị phát phiếu bé ko ngoan), đường Dak Nông đẹp mê hồn trận, nhiều chỗ check in
2. BMT - Đà Lạt: Dak Lak thì theo bảng, vạch chạy: đường đôi vào Sân Bay bắn 1 nhát, các huyện đều có bắn, bắn cả vạch... đường bên Dak Lak đẹp, nhiều chỗ check in, đường bên Lâm Đồng xấu, quanh co...
Đi du lịch nên khuyên cụ là theo bảng, vạch, đèn.... chạy....cẩn thận, ko có Hugo thì sẽ có Camera.... tuyến BMT - Đà Lạt chạy điềm tĩnh, nhẹ nhàng ko thì ói cả xe....
Xe cầu trước gầm từ 13cm đi được hết tuyến này....
KS thì đừng tìm trên mấy trang đặt phòng vì các KS nó cũng ko bán hết cho bọn này đâu, cứ đi đi.... lo KS ở Đà Lạt thôi
Chúc cụ và GĐ vui và an toàn
Happy day!
Bác này chia sẻ đã rất chi tiết. Còn mình theo phương trâm rút gọn thì : Việt map nhắc nhở, cộng với việt mắt, đi đúng bảng đúng làn. Bình tĩnh với mấy con rùa, tranh thủ chạy khi ngoài dân cư (vẫn trong giới hạn cho phép nhé). Còn trạm thì bao nhiều từ Bình Phước có thêm camera. Nhưng cứ ngoan hiền mà chạy.

Tập Lái
26/8/09
15
10
3
QL14 lên tận KonTum chạy nhẹ nhàng theo luật thôi, thong thả mà đi, không mệt mõi như các cung đường khác; sẵn tới Đắk Lắk nên làm 1 lèo thẳng Măng Đen, cửa khẩu Bờ Y và ngã 3 Đông Dương luôn cho trọn Tây Nguyên; tại KonTum thì ở Ks Konklor Hotel 38 Bắc Cạn TP Kontum rất ổn.

Hạng B2
10/10/19
347
587
93
51
ho chi minh
Cũng đang cân nhắc làm chuyến Ban Mê, dự định 3 ngày 2 đêm, (sáng 2/9 xuất phát) có đủ thăm thú được các nơi không các bác. Luôn tiện các bác gợi ý các điểm tham quan vui chơi dọc đường. Cảm ơn các bác.

Tập Lái
26/8/09
15
10
3
Cũng đang cân nhắc làm chuyến Ban Mê, dự định 3 ngày 2 đêm, (sáng 2/9 xuất phát) có đủ thăm thú được các nơi không các bác. Luôn tiện các bác gợi ý các điểm tham quan vui chơi dọc đường. Cảm ơn các bác.
kỳ 30/4 vừa rồi gia đình mình đi 4 ngày từ SG-KonTum cũng kịp ghé thăm đủ các điểm dọc cung đường các tỉnh Tây Nguyên

• Like
Reactions: Nguyenbacuong