Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
8g xuất phát từ SG đi Buôn Mê thì trạm dừng chân nào ok các bác ? Hỏi bác Gúc gồ thấy Phước Lộc Thọ đẹp nhưng bị review tệ quá
Mình vote cơm niêu Hương Miền Tây, đồ ăn ngon, toilet sạch sẽ, giá phải chăng. Qua khỏi Phước Lộc Thọ khoảng hơn 30km.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Thanks bác nhiều. Mình đi 3ng lớn, có ông anh lái phụ và chịu phượt như mình, Ổng muốn ghé hồ Lak mà mình tham khảo thấy không có gì nên không đưa vào chương trình. Lên tới đó mình xem thuận tiện sẽ đi.
Nếu thích thì cứ ghé chơi cho biết bác. Chứ không thì bứt rứt khó chịu lắm hihi. Đường 27 về Lak thì qua khỏi Dray Băng nó hơi hẹp và quanh co, bác đi khéo xíu, nhiều lúc gặp xe khách tuyến Lâm Đồng nó chạy chụp giựt thấy ghê lắm. Tren đường đi tới đoạn cầu Giang Sơn có nhà thờ cổ Giang Sơn bác ghé vô tham quan cho biết. Ngoài ra có Đồi Thánh Giá, Đồi Đức Mẹ Giang Sơn cũng là nơi có thể ghé nghỉ chân, chiêm bái...Con đường từ chân núi đi lên Đồi Đức Mẹ nhìn xuống phong cảnh bên dưới khá đẹp đó bác.
Hồ Lak thì phong cảnh cũng bình thường, biệt điện Bảo Đại ngay đó, thích thì vào không thì bỏ qua.
Nói chung sự bất ngờ và cảnh đẹp đôi khi ở trên đường đi chứ không phải đích đến bác ạ ;)

Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
8g xuất phát từ SG đi Buôn Mê thì trạm dừng chân nào ok các bác ? Hỏi bác Gúc gồ thấy Phước Lộc Thọ đẹp nhưng bị review tệ quá
Phúc lộc thọ quá tệ ko nên vào, được cái mở cho cho thu hút gà mờ.
Bác vào trạm Bù Đăng cho mát.
Mách cho bác vài trạm nè:
SG đi thẳng 1 mạch đến trạm An Bình chỗ Phú Giáo nghỉ 1 phát.
Đi tiếp tới trạm Bù Đăng nghỉ 1 phát nữa.
Tiếp tục đến Đăk nông ghé mấy quán võng chỗ rừng thông Đăk Song nằm cho mát.
Đăk Song thì đi tiếp 1 hơi về BMT luôn.

• Like
Reactions: Mr.N
Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Ko biết sedan có chạy vào Tà Đùng được ko các bác, đường từ Gia Nghĩa vào dễ đi ko? Em tính ăn trưa ở Tà Đùng rồi lên BMT có tiện ko?

Hạng B2
18/11/10
249
2.568
93
Ko biết sedan có chạy vào Tà Đùng được ko các bác, đường từ Gia Nghĩa vào dễ đi ko? Em tính ăn trưa ở Tà Đùng rồi lên BMT có tiện ko?
Dư sức nhé anh. Còn tiện không thì anh tra googlemap thì biết.

• Like
Reactions: nopower
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Nếu bác chưa đi Tà Đùng và muốn vào cho biết kết hợp ăn trưa thì đi, còn chỉ để ăn trưa thì thôi ăn ở ngoài nhiều chọn lựa hơn. Nếu chạy được tới Dak Mil ăn cơm gà ngon và rẻ, 30k/phần ú hụ.

• Like
Reactions: PAND10122004
Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Nếu bác chưa đi Tà Đùng và muốn vào cho biết kết hợp ăn trưa thì đi, còn chỉ để ăn trưa thì thôi ăn ở ngoài nhiều chọn lựa hơn. Nếu chạy được tới Dak Mil ăn cơm gà ngon và rẻ, 30k/phần ú hụ.

cám ơn bác, do chưa đi chưa biết Tà Đùng nên muốn tạt vào check in ăn trưa thôi

Hạng C
30/3/18
677
529
118
Buôn mê không khí mát mẻ, người dân thân thiện cảnh đẹp, là lựa chọn thay thế cho Đà lạt hiện đã quá xô bồ.

Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
Mình tính dịp lễ 30/4 này làm chuyến Buôn Mê cho cả gia đình, nhưng thấy anh em review vụ bánh mì thấy ớn ăn quá, không biết tình hình giờ có cải thiện chưa các hữu.

Tập Lái
29/11/18
13
3
3
41
Em định lễ 30/4 này làm chuyến SG-Buôn Mê Thuột- Măng Đen, Ngày đầu SG-BMT ngày 2 BMT-MĐ nghĩ lại MĐ 02 ngày hôm sau từ MĐ xuất phát 06h sáng về lại SG thì liệu có ổn không các anh. Lần đầu đi cần lưu ý gì ạ...em cũng đọc các bài trên này nhưng hy vọng các anh chỉ thêm. Em cảm ơn các anh chị!

• Like
Reactions: TMT87