Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Có bác nào cho biết được làm hết cái này thì khoảng bao nhiêu không? Mình cũng đang hóng.
Xe mình là Cruze LS 2014
Tầm 10tr đổ lại :)

Bác nào rành cho em hỏi:
Con Cap của em bị rỉ nhớt dàn cò, thay ron không hết, em tính thay luôn cả cái nắp, báo giá 6.8tr nhưng không biết là có triệt được bệnh không hay chạy được vài ngàn km lại dính lại thì vỡ mồm.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Tầm 10tr đổ lại :)

Bác nào rành cho em hỏi:
Con Cap của em bị rỉ nhớt dàn cò, thay ron không hết, em tính thay luôn cả cái nắp, báo giá 6.8tr nhưng không biết là có triệt được bệnh không hay chạy được vài ngàn km lại dính lại thì vỡ mồm.
bác thay gioăng dàn cò hàng chính hãng hay hàng chợ, bác cho em hỏi thêm là xe của bác thường bị chạy nhớt ở vị trí nào, bác ở gần quận tân bình ghé em kiểm tra cho bác.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
bác thay gioăng dàn cò hàng chính hãng hay hàng chợ, bác cho em hỏi thêm là xe của bác thường bị chạy nhớt ở vị trí nào, bác ở gần quận tân bình ghé em kiểm tra cho bác.
Nhà em tít dưới Long Thành _ ĐN bác ạ.
Dàn cò sáng nay em tháo cái nắp máy (có chữ DOHC 16V) ra, rút cái chụp Bugi ra thì nhớt chảy ra lênh láng, chẳng biết nó rỉ vị trí nào nữa, chắc xung quanh cái nắp cam (nắp cò) luôn quá.
Em đã thay gioăng 2 lần, 1 lần gioăng xịn của hãng cũng chỉ được tầm vài tháng, lần sau gioăng lô thì cũng đc vài tháng là tịt.
Chán quá em đặt luôn cái nắp cam về thay, nhưng vẫn canh cánh lo sợ chỉ được vài ngàn thì cái nắp nó lại bị cong, rồi lại rỉ nữa thì vỡ mồm.

Mà cái xe to vật nhưng cái nắp cam bằng nhựa mong manh không thể chấp nhận được, mấy anh kĩ sư đôi khi cũng dở hơi cám lợn thiệt.

Tập Lái
22/6/11
34
4
8
lỗi không nhận chìa smartkey ( không phải hết pin chìa khóa , bình ắc quy mới thay ) . báo code 91 .
bác giúp e bắt bệnh với .

Tập Lái
30/7/15
26
8
3
51
Cho mình hỏi chút:1, xe mình Lacetti ex 2009 có hiện tượng bị giật khi vòng tua từ 1000-2000, trên 2000 thì chạy mượt. 2, khi vào số hoặc trả số nhả côn cũng bị giựt cục phải nhả thật từ từ thì mới ngọt. Mong được tư vấn sớm, xin cám ơn!

• Like
Reactions: GM PARTS
Tập Lái
27/12/15
27
73
13
67
Chào các bạn .
Xin tư vấn dùm Aveo chạy 30.000km mài mòn 2 bộ bố thắng . Trên 10.000km nuốt hết 1 bộ , hai cái mâm bánh trước lúc nào cũng đen xì vì bám bột than của bố thắng thải ra nhìn cái xe rất bẩn. Tài xế lâu năm , không phải như cách giải thich của kỹ thuật cty là mới biết lái rà thắng nhiều nên mau mòn.
Mình muốn hỏi bạn nào biết chỉ giúp là do hiệu chỉnh thắng chưa đúng hay Chevrolet lại mang cái loại phụ tùng kém chất lượng bán ra thị trường . hiện tại xe mình bố thắng mòn kêu két két nhưng chưa dám thay vì sợ lại thay cái giống như lần trước , để vậy chạy thì rất nguy hiểm mà xe thì ngày nào cũng bắt buộc phải lăn bánh.
Có chỗ nào thay bố tốt hơn chỉ mình ,
Cám ơn các bạn​

Hạng B2
28/10/14
146
67
28
41
15 Yên Bái F4 Vũng Tàu
Cho mình hỏi chút:1, xe mình Lacetti ex 2009 có hiện tượng bị giật khi vòng tua từ 1000-2000, trên 2000 thì chạy mượt. 2, khi vào số hoặc trả số nhả côn cũng bị giựt cục phải nhả thật từ từ thì mới ngọt. Mong được tư vấn sớm, xin cám ơn!
Kiểm tra dây lửa từ bugi lên nha ,bị đứt một dây,

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Nhà em tít dưới Long Thành _ ĐN bác ạ.
Dàn cò sáng nay em tháo cái nắp máy (có chữ DOHC 16V) ra, rút cái chụp Bugi ra thì nhớt chảy ra lênh láng, chẳng biết nó rỉ vị trí nào nữa, chắc xung quanh cái nắp cam (nắp cò) luôn quá.
Em đã thay gioăng 2 lần, 1 lần gioăng xịn của hãng cũng chỉ được tầm vài tháng, lần sau gioăng lô thì cũng đc vài tháng là tịt.
Chán quá em đặt luôn cái nắp cam về thay, nhưng vẫn canh cánh lo sợ chỉ được vài ngàn thì cái nắp nó lại bị cong, rồi lại rỉ nữa thì vỡ mồm.

Mà cái xe to vật nhưng cái nắp cam bằng nhựa mong manh không thể chấp nhận được, mấy anh kĩ sư đôi khi cũng dở hơi cám lợn thiệt.

cái này phải làm kỹ thì mới hết triệt để. Nhiều khi thợ không cạo kỹ lớp ron cũ để bị cấn là lại tiếp tục hở ron

à, cái nắp bằng nhôm nghe đồn là không ổn nhé cụ

Hạng B1
4/6/16
60
44
18
35
Có bác nào da đi bảo dưỡng Orlando 60km oddo chưa cho e xin cai giá bảo dưỡng ở hãng với