Hạng B2
26/2/13
194
369
63
47
Cho em hỏi là con Chevrolet Spark 2015 LT khi đánh hết lái, nhả côn cho trôi xe (chẳng hạn như quay đầu xe) thì rít lên két két rồi khi trả lái về thì thôi.
Gọi cho hãng, thì hãng bảo là "khi đánh hết lái thì không có dầu bôi trơn cho 2 truyền động phía trước nên bị rít lên vậy thôi, chứ không sao đâu"
Có bác nào chuẩn đoán được giúp em không ah? lần trước em chạy con Matiz 2002 mà không thấy khó chụi như vậy

Tập Lái
6/10/16
8
1
3
31
Hcm
Chào mấy bác.Em có chiếc xe lacetti đời 2010 cdx.e sửa xe hết 80 củ rồi mà xe vẫn chạy ì lắm.vào hãng hãng bó tay...e dai tu hộp số rồi và làm máy rồi.ma vẫn chạy j lắm.chạy vòng tua được có 3 nghìn ak.tốc độ dc 80 km...e chan nản wa.sua biết bao nhiêu tiền mà không sửa dc.co bác nào tư vấn giúp e ko ạ

Chào mấy bác.Em có chiếc xe lacetti đời 2010 cdx.e sửa xe hết 80 củ rồi mà xe vẫn chạy ì lắm.vào hãng hãng bó tay...e dai tu hộp số rồi và làm máy rồi.ma vẫn chạy j lắm.chạy vòng tua được có 3 nghìn ak.tốc độ dc 80 km...e chan nản wa.sua biết bao nhiêu tiền mà không sửa dc.co bác nào tư vấn giúp e ko ạ
oh!the bac o dau vay?da ghe bao nhieu gara roi ah?

Hạng B1
19/10/10
96
54
18
Bác thay thử cái bình mới coi sao. cho thêm khỏang 5ampe so với bình cũ.

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Bác thay thử cái bình mới coi sao. cho thêm khỏang 5ampe so với bình cũ.
Thêm ampe có hại gì cho hệ thống điện ko bác?!vì e nghĩ kĩ sư thiết kế hệ thống điện đã tính toán hết rồi chứ?!