Tags
cx5
Hạng B1
10/5/09
78
78
18
Nhà em cũng đang chạy em này, thật sự thì em khuyên khác đi unlock hết tính năng ẩn( đọc biển báo giao thông, tự động hạ tốc độ theo biển báo, chỉ đường Google Maps lên hud) là được. Còn nếu bác có điều kiện nữa thì bác lên full bộ ADAS là ngon.

Hạng B1
9/12/06
67
141
33
HCMC
Nhà em cũng đang chạy em này, thật sự thì em khuyên khác đi unlock hết tính năng ẩn( đọc biển báo giao thông, tự động hạ tốc độ theo biển báo, chỉ đường Google Maps lên hud) là được. Còn nếu bác có điều kiện nữa thì bác lên full bộ ADAS là ngon.
chi phí nhiều ko bạn? có ảnh hưởng bảo hành xe ko? xin bác tư vấn thêm.

• Like
Reactions: HoaDuy
DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
689
5.400
93
43
1. cam có đủ trước sau là ok rồi,
chưa mua thì cân nhắc qua con vietmap M1 nhe (~6tr),
2. dán kính: chạy thử thời gian đi đã, thấy ko ok thì hãy thay mỗi kiếng lái là đủ, qua 3M chrystalline là bao mát (~4tr);
3. TPMS van trong, có icar J3, lên màn zin (~4tr5)
4. phủ gầm, thanh giằng ... thì ko nên phí xèng :D

hỏi kỹ vụ mở ẩn nha, mình nhớ là hãng ko BH nữa đâu,

• Like
Reactions: HoaDuy and ciclo
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
1. cam có đủ trước sau là ok rồi,
chưa mua thì cân nhắc qua con vietmap M1 nhe (~6tr),
2. dán kính: chạy thử thời gian đi đã, thấy ko ok thì hãy thay mỗi kiếng lái là đủ, qua 3M chrystalline là bao mát (~4tr);
3. TPMS van trong, có icar J3, lên màn zin (~4tr5)
4. phủ gầm, thanh giằng ... thì ko nên phí xèng :D

hỏi kỹ vụ mở ẩn nha, mình nhớ là hãng ko BH nữa đâu,
Em dán kính lái Llumar xịn nhất. Vẫn nóng qtqđ. Lần sau mua xe khỏi dán nữa, phí tiền. :D

• Haha
  • Wow
Reactions: DMG and HoaDuy
Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Nhân tiện thread, các bác cho em hỏi cảm biến áp suất lốp nên dùng loại nào (van trong/ ngoài), hãng nào :D

• Like
Reactions: HoaDuy
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Tính năng ẩn đáng giá nhất mà tôi làm là kích hoạt LIM (giới hạn tốc độ), đi đường VN có cái này cực hữu ích. Cái thứ 2 là Việt hóa màn hình để dễ nhìn hơn và có thể sử dụng cảm ứng khi xe chạy, mở video cũng không bị tắt màn hình (vụ này thì có người không thích, nhưng tôi thấy bình thường).
Tuy nhiên anh nên tìm hiểu vụ bảo hành xem sao vì là xe mới!

Hạng B2
9/4/20
106
82
28
Vài chia sẻ của em như vầy:
1. cam hành trình đã có
2. film cách nhiệt: lột lumar ở kính lái ra dán film khác là ổn. nên dán loại tốt có tên tuổi, có nhiều brand để chọn như 3M, Photosync,...
3.TPMS phải có
4. Phủ gầm, phủ ceramic, ppf khá phí tiền. Chỉ nên dán ppf nội thất các chi tiết nhựa bóng.
5. Nếu thuộc tuýp người thích chạy, hoặc chạy tốc độ cao 120 trên cao tốc mà thấy xe bay bay, bồng bềnh, chuyển làn tốc cao mà xe lắc ngang nhiều thì chơi thanh giằng khoang máy và thanh giằng gầm sau. Em khẳng định có hiệu quả, chạy ổn định và tự tin hơn nhiều. Dĩ nhiên đây chỉ la giải pháp kinh tế hơn so với việc lên phuộc, hiệu quả sẽ rõ rệt hơn nữa nhưng đi kèm chi phí cao.

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
thế là đủ đồ đi chơi rồi mà bác
dạ về nghe nhìn thì chưa nên em muốn thêm xíu ạ kaka
con này bản cũ phai k bác? hay bản mới falit ma k thông báo?
gia lăn banh thế nào show hàng cho ae chiêm ngưỡng....
con này bản cũ bác, em mua vin22 giá lăn bánh 920tr + 10tr bảo hiểm là tầm 930tr bác
Tìm mua box D14 ultra hay loại tương thích màng mazda nhá! Loại màng này ysl nó hay văng ra khi cắm box ngoài đấy.
em cũng nghe nói thế nên hơi ớn bác ơi kaka
Dán phim cách nhiệt gói xịn nhất nhé, cái này đầu tư 1 lần, đừng tiếc tiền vì ảnh hưởng đến thị lực khi đi đêm, đi mưa. Cách âm, phủ gầm chả cần thiết vì hiệu quả chả được bao nhiêu.
Những cái này cần trước nè bác:
- Phim cách nhiệt xịn: 3M chẳng hạn
- Cam hành trình: nếu đi tỉnh nhiều thì nên có chức năng báo quá tốc độ. VD: M1 vietmap
- Thảm sàn TPE: em dùng của 3W
- TPMS van trong của iCAR.
thanks bác, em cũng định như vậy, chắc phải lột ra dán loại tốt nhất mà đi :D

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
làm gì thì làm, đừng mua bọc volant là đc nhé bác chủ :)
kaka em lại định làm cái của sparco, do cầm tay ko thấy hơi nhỏ ạ, sợ mốc à bác?
Xe này về bác đầu tư cam hành trình, lắp cảm biến áp suất lốp tìm hiều gọi điện hỏi họ chuyên sẽ tư vấn cụ thể áo lên màn hình xe luôn cho gọn, chỉ thế thôi. Phim hãng dán rồi dùng vài năm không thích lột ra cũng chưa muộn, lúc đó công nghệ mới còn tốt hơn bây giờ. Cứ đi vài tháng, nửa năm cho cảm xúc xe mới lắng xuống rồi trang bị gì cũng chưa muộn. Mua giờ ko tìm hiểu kỹ, nhu cầu thì chưa biết thay đổi sao.....cứ từ từ bác ko mua tiền còn đó lo gì..
thanks bác, chí lí quá ạ, em định mấy cái như con xe cũ đi thôi, lúc trc lên xe con em hay nghe nhạc, giờ gắn usb nghe lại hoài hơi cả chán thôi

Làm con android box hoặc cục box chuyển android auto/ carplay có dây sang ko dây là đủ ( cỡ 900k), cam hành trình, cách nhiệt, hết
dạ bác
Vài chia sẻ của em như vầy:
1. cam hành trình đã có
2. film cách nhiệt: lột lumar ở kính lái ra dán film khác là ổn. nên dán loại tốt có tên tuổi, có nhiều brand để chọn như 3M, Photosync,...
3.TPMS phải có
4. Phủ gầm, phủ ceramic, ppf khá phí tiền. Chỉ nên dán ppf nội thất các chi tiết nhựa bóng.
5. Nếu thuộc tuýp người thích chạy, hoặc chạy tốc độ cao 120 trên cao tốc mà thấy xe bay bay, bồng bềnh, chuyển làn tốc cao mà xe lắc ngang nhiều thì chơi thanh giằng khoang máy và thanh giằng gầm sau. Em khẳng định có hiệu quả, chạy ổn định và tự tin hơn nhiều. Dĩ nhiên đây chỉ la giải pháp kinh tế hơn so với việc lên phuộc, hiệu quả sẽ rõ rệt hơn nữa nhưng đi kèm chi phí cao.
cảm ơn bác nhiều, em lăn tăn phủ gầm thôi, chứ ceramic hay ppf chắc ko :D
về cái thanh giằng, để em xem vài bữa như nào, rồi lắp chưa muộn, em hay đi về VT và nội ô TP thôi