Tags
cx5
Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Hi Anh chị em,
Sau bao ngày tìm hiểu và đánh giá, em đã chia tay em Focus một thời ta đã yêu (Ford Focus hatchback: Không ai đánh thuế ước mơ) để lấy em CX5 bản Signature 2.5L AWD (Em lấy bản này vì thích hơn bản facelift mới - chắc trong tuần này nhận xe).

Về các tính năng thì thực sự em cũng chưa rành hết và em cũng tham khảo thêm vài option nâng cấp tiện nghi (chủ yếu là nghe nhìn), do đó, em mong nhận được sự tư vấn từ anh em đang đi có thể cho em vài lời khuyên nên làm gì để tăng trải nghiệm với nhé.

Hiện list của em như này:
1. Android Box - để xài được apple carplay ko dây và nghe youtube/nhạc online, Vietmap...
2. Cam hành trình trước sau (đã mua - DDPai Dash cam Mola N3 bản Pro GPS) chờ lắp
3. Phim cách nhiệt: Salé báo đã dán LLumar (em check thì phim basic gói pre), em chưa xài loại này ko biết có ổn ko, em định lột ra dán lại bản S70
4. TPMS van trong, có cái nào tích hợp lên màn hình luôn ko ạ?

Mazda CX-5 2.5 Sig.jpg

Bản này đã có đá cốp, cam 360...còn lại em vẫn đang phân vân về phủ gầm, cách âm, thanh giằng gì đó...Luôn tiện, anh em có kinh nghiệm kích hoạt tính năng ẩn gì thêm thì tư vấn luôn giùm em, chỉ vậy thôi chứ các vụ decal, sub hay led nội thất em ko khoái lắm, cảm ơn anh em nhiều và mong nhận được tư vấn ạ kaka

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: DMG and ciclo
Tập Lái
29/6/23
3
3
3
25
con này bản cũ phai k bác? hay bản mới falit ma k thông báo?
gia lăn banh thế nào show hàng cho ae chiêm ngưỡng....

• Like
Reactions: HoaDuy
Hạng B2
23/11/09
484
540
93
HCM
Dán phim cách nhiệt gói xịn nhất nhé, cái này đầu tư 1 lần, đừng tiếc tiền vì ảnh hưởng đến thị lực khi đi đêm, đi mưa. Cách âm, phủ gầm chả cần thiết vì hiệu quả chả được bao nhiêu.
Những cái này cần trước nè bác:
- Phim cách nhiệt xịn: 3M chẳng hạn
- Cam hành trình: nếu đi tỉnh nhiều thì nên có chức năng báo quá tốc độ. VD: M1 vietmap
- Thảm sàn TPE: em dùng của 3W
- TPMS van trong của iCAR.

Hạng B2
30/8/19
176
254
63
Chớ kích hoạt tính năng ẩn nhé bác. Cái cần làm nhất đối với bản này chỉ là chống chuột. Option quá đủ rồi.

• Love
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Theo em thì bác nên cân nhắc lắp các đồ sau:
1. Cam hành trình trước sau.
2.Dán phim 3M xịn.
3.Cảm biến áp suất lốp.
Còn mấy cái kia làm mà đụng chạm đến phần điện sẽ mất bảo hành nên bác cân nhắc.

• Like
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Xe này về bác đầu tư cam hành trình, lắp cảm biến áp suất lốp tìm hiều gọi điện hỏi họ chuyên sẽ tư vấn cụ thể áo lên màn hình xe luôn cho gọn, chỉ thế thôi. Phim hãng dán rồi dùng vài năm không thích lột ra cũng chưa muộn, lúc đó công nghệ mới còn tốt hơn bây giờ. Cứ đi vài tháng, nửa năm cho cảm xúc xe mới lắng xuống rồi trang bị gì cũng chưa muộn. Mua giờ ko tìm hiểu kỹ, nhu cầu thì chưa biết thay đổi sao.....cứ từ từ bác ko mua tiền còn đó lo gì..