Tags
cx5
Hạng B1
16/9/11
66
74
18
phim hãng nên loại ngay nhé bác, dán vào mất công lột tác dụng chả có gì, dán raytech 3m vkool v.v đều được, nhà em vote raytech >3m về chi phí và hiệu năng vkool e chưa dùng mà đắt nên e k mua

• Like
Reactions: HoaDuy
Hạng B2
12/1/19
217
166
61
phim hãng nên loại ngay nhé bác, dán vào mất công lột tác dụng chả có gì, dán raytech 3m vkool v.v đều được, nhà em vote raytech >3m về chi phí và hiệu năng vkool e chưa dùng mà đắt nên e k mua
thanks bác, giờ em còn chưa nhận được xe :(

Hạng B1
16/9/11
66
74
18
uh em cũng ở vũng tàu đây bác, nhà vũng tàu tết hay theo nhóm chung đường về quê đi hà nội hải dương hải phòng.
xe em 72a-200.70 hi vọng gặp bác trên đường

Hạng F
9/8/09
6.395
68.604
113
TFC
xaydungquocgia.com
Hi Anh chị em,
Sau bao ngày tìm hiểu và đánh giá, em đã chia tay em Focus một thời ta đã yêu (Ford Focus hatchback: Không ai đánh thuế ước mơ) để lấy em CX5 bản Signature 2.5L AWD (Em lấy bản này vì thích hơn bản facelift mới - chắc trong tuần này nhận xe).

Về các tính năng thì thực sự em cũng chưa rành hết và em cũng tham khảo thêm vài option nâng cấp tiện nghi (chủ yếu là nghe nhìn), do đó, em mong nhận được sự tư vấn từ anh em đang đi có thể cho em vài lời khuyên nên làm gì để tăng trải nghiệm với nhé.

Hiện list của em như này:
1. Android Box - để xài được apple carplay ko dây và nghe youtube/nhạc online, Vietmap...
2. Cam hành trình trước sau (đã mua - DDPai Dash cam Mola N3 bản Pro GPS) chờ lắp
3. Phim cách nhiệt: Salé báo đã dán LLumar (em check thì phim basic gói pre), em chưa xài loại này ko biết có ổn ko, em định lột ra dán lại bản S70
4. TPMS van trong, có cái nào tích hợp lên màn hình luôn ko ạ?

View attachment 2996169

Bản này đã có đá cốp, cam 360...còn lại em vẫn đang phân vân về phủ gầm, cách âm, thanh giằng gì đó...Luôn tiện, anh em có kinh nghiệm kích hoạt tính năng ẩn gì thêm thì tư vấn luôn giùm em, chỉ vậy thôi chứ các vụ decal, sub hay led nội thất em ko khoái lắm, cảm ơn anh em nhiều và mong nhận được tư vấn ạ kaka
1. xe có trang bị sẵn apple carplay rồi, gắn box chi rách việc.
2. nên.
3. ko cần đổi, vì đi tháo ra dán lại có thể làm hư xước kính lái, ôm cục tức.
4. có, lh nick fb Dao Phi Son ở Ung Văn Khiêm, tích hợp vào màn hình zin luôn, khỏi gắn thêm gì cả.
5. nghiên cứu upgrade cam360, vì cam zin hơi mờ.

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
1. xe có trang bị sẵn apple carplay rồi, gắn box chi rách việc.
2. nên.
3. ko cần đổi, vì đi tháo ra dán lại có thể làm hư xước kính lái, ôm cục tức.
4. có, lh nick fb Dao Phi Son ở Ung Văn Khiêm, tích hợp vào màn hình zin luôn, khỏi gắn thêm gì cả.
5. nghiên cứu upgrade cam360, vì cam zin hơi mờ.
thanks bác,
em đã gắn tpms icar J3, mà ko lên màn zin được do nó cứ kiểu bị lỗi sao sao ấy
còn cam 360 hơi mờ thật, nhìn oải chè, với cảm biến điểm mù nó hú liên tục, đuối

Hạng F
9/8/09
6.395
68.604
113
TFC
xaydungquocgia.com
thanks bác,
em đã gắn tpms icar J3, mà ko lên màn zin được do nó cứ kiểu bị lỗi sao sao ấy
còn cam 360 hơi mờ thật, nhìn oải chè, với cảm biến điểm mù nó hú liên tục, đuối
Tpms icar nhiều người chê lắm. Còn bị lỗi nữa.

• Sad
Reactions: HoaDuy
Hạng B2
12/1/19
217
166
61
uh em cũng ở vũng tàu đây bác, nhà vũng tàu tết hay theo nhóm chung đường về quê đi hà nội hải dương hải phòng.
xe em 72a-200.70 hi vọng gặp bác trên đường
kaka xe mình mông có xăm otosaigon nha, hẹn gặp bác :)))

• Like
Reactions: bavi602