Hạng B1
13/8/11
80
24
8
chuyện là em vừa cố gắng đổi matiz 2004 lên em mazđa 626 đời 96 xe nhập bản full 4 thắng đĩa, xe cũ cũng nhiều cái cũ. bác nào nhiều kinh nghiệm về em này chỉ giáo em vài đường với. vi dụ như em này thì công tác bảo dưỡng thế nào? có phải chú ý gì đặc biệt không?, vấn đề cố hữu của dòng này là bệnh bù ga không tải thì biện pháp sửa chưa ? ..... :D , con của em bị mất bộ đèn soi biển số giờ phải mua lại thì mua ở đâu giá bao nhiêu ? ... trăm sự nhờ các mode!

Hạng B2
29/10/12
365
0
16
32
Chào bác chủ e chỉ có vài ý thế này
Xe nào cũng vậy vợ củ bác cố gắng cho e nó đi kiểm tra tổng thể 1 lần
Bù ga cũng là bệnh thường gặp của 626. Bù ga xe e đc bác dungvan điều chỉnh như thế này. Khi đề máy( dù bật AC hay ko bật) vòng tua máy sẽ lên 1.800-2.000 khoản 1 phút từ từ cố định 800. Bù ga ko chuẩn e nghỉ do nhiều nguyen nhân, cục bù ga, do điện...nếu bít nguyên nhân chính xác chắc nhờ bác sỉ dungvan rồi tư vấn rồi

Tập Lái
12/12/12
18
0
0
Theo em, bác cố tí rồi nhờ bank, làm luôn con mazda 6 bản 2.5 động cơ skyactiv luôn khỏi bệnh tật gì...:D:D

Hạng B2
2/11/12
368
0
0
T.C.Cường nói:
Theo em, bác cố tí rồi nhờ bank, làm luôn con mazda 6 bản 2.5 động cơ skyactiv luôn khỏi bệnh tật gì...:D:D
e hiểu ntn ko biết có đúng ko. bác chủ kiếm xe đời này nằm trong <250, vậy mà bác kêu bác chủ rước e 1.25tỷ măc dù có hỗ trợ từ bank cũng phải có trong tay trên dưới 500t chưa kể phí trước bạ, hàng tháng còn lo trên dưới 30t cho bank nữa, cố quá e nghi quá cố bác ah.
@ Bác Linh: hay bác gã v2 cũa bác cho bác chủ đi :))

Hạng B1
13/8/11
80
24
8
T.C.Cường nói:
em cũng chạy liên tục mấy hôm nay nhưng chưa thấy hiện tượng gì, cục bù ga trên xe thì nhìn rất cũ, em nghĩ vẫn là con từ đầu, em tháo ra vệ sinh có được ko các bác nhỉ hay phải ra thợ mới làm đc, hồi trước em chạy con Matiz cứ lâu lâu là em tháo ra xịt sạch, lại lắp vào. thấy rất ok, nhưng con này thì chưa giám động.

Hạng B1
13/8/11
80
24
8
T.C.Cường nói:
em mà có nh tiền vậy thì em chẳng chạy Mazda , làm con BMV đi cho sướng. hiihi[:O]