Hạng B1
16/5/18
98
77
18
40
1.6 nó ko bao giờ lắp trên Accent, lắp thế để thụi nhau với chính gà nhà là con Elantra 1.6 à? Cố đc thì cứ cố nhé!

• Like
Reactions: Daugiothailan
Hạng D
30/11/10
3.961
55.741
113
Nếu chỉ 2 mẫu đó và chạy cưới nữa thì chỉ có Accent thôi bác ợ! Xe cuối đời thường giá cũng rẻ hơn nếu deal tốt

• Like
Hạng B2
26/5/13
465
963
118
Bác nói cũng có lý. Không biết thu nhập vợ chồng bác chủ thế nào, chứ vay hơn nửa con xe thì cũng hơi căng đấy.
Mà không cho thuê xe hoa được thì khi nào xe không dùng cũng có thể cho thuê tự lái, có khi còn lợi hơn chạy xe hoa.
Cuối cùng là bác chủ cũng nên cân nhắc yếu tố nuôi xe khi lựa chọn. Vì theo em biết Accent 1.4 không phải là một chiếc xe tiết kiệm xăng trong phân khúc. Trong phân khúc B thì em đang hóng ông Mitsu ra mắt Attage với Mirage mới mà chắc chờ tới tết Công-gô quá :(:(
Bây giờ cho thuê tự lái phải quen biết giữ lắm mới giám cho thuê không thì có một cong ty lớn họ mất xe còn có cách giải quyết. Một anh vừa mất xe cho tự lái đang nhờ ae share
Tư vấn mua Accent sau Tết âm lịch?

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
View attachment 2052239
Chào các bác! Chúc các bác có 1 ngày làm việc thật vui ạ!

Số là 2 vợ chồng gom góp mãi, được tầm 200tr, tính mua góp 1 chiếc xe mục đích phục vụ gia đình và bé nhỏ, cuối tuần có kèo làm xe hoa thì kiếm thêm chút đỉnh để dành đó bảo dưỡng xe.

Cũng phân vân giữa hạng A là Morning hoặc i10 và hạng B là Accent

Sau khi đấu tranh tư tưởng thì quyết mua góp Accent AT bản thường, dù sao cũng là hạng B, sedan nên rộng rãi hơn và có lẽ đỡ ồn hơn so với hạng A (tính ra đắt hơn 100tr)

Vấn đề muốn hỏi các bác ở đây, là thời điểm qua Tết nguyên đán, mua xe có hợp lý không? vì e sợ mua 1,2 tháng thì Accent lại đổi mẫu mới, khi đó chắc buồn lắm (xe chưa trả hết tiền đã "rớt đời"!?)

E đọc trên báo chí thấy Accent bên Mẽo thay đổi động cơ lên đến 1.6 và nhiều thứ khác nữa.... hình như Trung Quốc cũng đã ra mắt Accent mới rồi nên phân vân thời điểm sau tết mua xe là hợp lý chưa, hay đắp mền nằm "chờ thời" đến tầm tháng 9, tháng 10 năm sau xem Thành công có cập nhật gì không rồi hẳn mua các bác nhỉ?

Em xin cám ơn các bác rất nhiều ạ, vì xe này là con xe đầu đời và mua mới nữa, nên cũng lo lắng đủ điều
Nghĩ sao con xe 600tr ra 2018 xong 2020 đổi mẫu làm sao dc bác

• Like
Hạng D
22/1/19
4.018
6.574
113
Bây giờ cho thuê tự lái phải quen biết giữ lắm mới giám cho thuê không thì có một cong ty lớn họ mất xe còn có cách giải quyết. Một anh vừa mất xe cho tự lái đang nhờ ae share
View attachment 2052512
tất nhiên là thông qua công ty trung gian rồi bác. Ở SG giờ cũng có vài ông uy tín làm chuyện này rồi mà. Thông qua cty mà có khi tụi nó còn lấy được nữa kìa :D
Chả hiểu, làm người bình thường không thích, cứ thích làm tội phạm ...

• Like
Reactions: mivec
Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
200tr thì hơi ít.

Giờ mua xe về xong hàng tháng thấy bay 5, 6tr đều như vắt chanh.

Xe thì hứng thú được vài tháng đầu, cùng lắm là năm đầu. Lắp cái A, gắn cái B, thay cái C. Sau đó mới nhận ra là vác cái xe ra đường bao nhiêu vấn đề: Xăng, chỗ đậu, kẹt xe, xe máy tấp đầu, chú công an gọi vào, vé cầu đường.

Xong sang năm thứ 2 bắt đầu chán, tiền vẫn đóng đều, tần suất dùng xe thấy giảm dần.

Cuối năm 2 là thanh lý.

Trên chợ tốt kiểu như vậy đầy!

Ko có kinh nghiệm thì ko nên mua xe cũ, chủ thớt nên để dành thêm để mua xe cho thoải mái hơn. Ít tiền làm gì cũng khó

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/5/13
465
963
118
200tr thì hơi ít.

Giờ mua xe về xong hàng tháng thấy bay 5, 6tr đều như vắt chanh.

Xe thì hứng thú được vài tháng đầu, cùng lắm là năm đầu. Lắp cái A, gắn cái B, thay cái C. Sau đó mới nhận ra là vác cái xe ra đường bao nhiêu vấn đề: Xăng, chỗ đậu, kẹt xe, xe máy tấp đầu, chú công an gọi vào, vé cầu đường.

Xong sang năm thứ 2 bắt đầu chán, tiền vẫn đóng đều, tần suất dùng xe thấy giảm dần.

Cuối năm 2 là thanh lý.

Trên chợ tốt kiểu như vậy đầy!

Ko có kinh nghiệm thì ko nên mua xe cũ, chủ thớt nên để dành thêm để mua xe cho thoải mái hơn. Ít tiền làm gì cũng khó
Chuẩn ! Cảm giác mình đã từng trãi qua hehe khi mua xe mới một lần thiếu nợ nhưng ko vay bank mà vay người trong gia đình ko lấy lãi. Nhưng nói thật cũng ráng cày trả thấy bà mới trả xong cái xe mệt quá bán xe lun hơn năm nay. Giờ mới mua lại con vios cũ :D ko vay nợ ai hết cho khõe.

• Like
Hạng B2
23/11/12
429
374
63
papershreddernews.com
Bác nói cũng có lý. Không biết thu nhập vợ chồng bác chủ thế nào, chứ vay hơn nửa con xe thì cũng hơi căng đấy.
Mà không cho thuê xe hoa được thì khi nào xe không dùng cũng có thể cho thuê tự lái, có khi còn lợi hơn chạy xe hoa.
Cuối cùng là bác chủ cũng nên cân nhắc yếu tố nuôi xe khi lựa chọn. Vì theo em biết Accent 1.4 không phải là một chiếc xe tiết kiệm xăng trong phân khúc. Trong phân khúc B thì em đang hóng ông Mitsu ra mắt Attage với Mirage mới mà chắc chờ tới tết Công-gô quá :(:(
1 đứa ăn ít thì chắc chắn không thể khỏe và chạy nhanh được. cái gì cũng có cái giá của nó, Attrage tiết kiệm hơn City, Vios, Accent nhưng làm sao chạy sướng được, nhất là full tải

• Like
Tập Lái
13/6/19
2
3
0
Bác chủ máu quá. Có 200tr mà quất luôn Accent 1.4AT. Vc em đây có 300tr mà đang đắn đo có nên mua accent hay i10 1.2AT ko. Vì kiểu gì cũng vay bank mà 1 bên vay ít 1 bên vay nhiều. Bác chủ nên cân nhắc, ko thì mua xe cũ chạy cho quen bác à.

Hạng B2
13/6/07
246
40
28
35
TPHCM
Bác chủ máu quá. Có 200tr mà quất luôn Accent 1.4AT. Vc em đây có 300tr mà đang đắn đo có nên mua accent hay i10 1.2AT ko. Vì kiểu gì cũng vay bank mà 1 bên vay ít 1 bên vay nhiều. Bác chủ nên cân nhắc, ko thì mua xe cũ chạy cho quen bác à.

em là sale bên Hyundai kinh dương vương bình tân, lúc chiều có nói chuyện với 1 anh đang bảo dưỡng I10, ảnh thấy accent mới mà tiếc lúc trước không mua accent luôn, vì I10 chạy dịch vụ bị khách chê, nếu bác mua để đi gia đình thì tùy tầm tài chính của mình sao cho nhẹ nhàng thoải mái mà vẫn có xe đi là ok, còn nếu làm dịch vụ thì nên tính kỹ chút về thị hiếu của khách hàng nữa.
-----------------------------
Hyundai KDV - An Lạc : 0778942175 Khôi

• Like