Hạng C
2/2/09
617
36
28
@Rongconvt: Bác ráng giữ gìn sức khoẻ, trường kỳ kháng chiến với nhà BH!!!

E ủng hộ bác , bác lưu ý khi thẩm định giữa garage & đại diện BH, phương pháp sửa chữa: nếu cần làm cái biên bản ngắn gọn, có ký tên giữa các bên liên quan.

Hạng C
27/6/13
959
13
18
@bác nuisam-chaudoc: cám ơn bác, em đang học chữ "nhẫn" đây bác à

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Đã "đâm lao thì phải theo lao" thôi bác rồng con. Rút kinh nghiệm lần này, lần sau mua BH hãng khác.
Đây là những vấn đề mà BH nào trong nước cũng dính phải.
Thủ tục rườm rà. Mua BH để phòng những rủi ro, đến khi dính phải rủi ro còn bị hành xác, ức chế, một phần cũng do thằng gải quyết BH cho bác củ chuối quá!
Nếu bác cần em sẽ chỉ cho bác 1 chỗ ở VT làm cho bác luôn.
Nếu lần sau có lỡ xảy ra xui xẻo nữa thì bác gọi đt cho nó. Nó sẽ giải quyết hết cho bác, bác không phải làm gì hết. Đảm bảo thay đồ chính hãng cho bác luôn, thủ tục nhanh gọn, nó thay cho bác, còn bác cứ việc mang xe đến và lấy xe về. Thời gian làm nhanh hơn ở hãng.
Vừa rồi nó lấy 2 xe tai nạn từ TOYOTA VT về chỗ nó làm đó bác!

Hạng C
27/6/13
959
13
18
@bác baolamanhBRVT cám ơn bác nhé, nếu đúng như lời bác thì còn gì bằng, bác cho em xin cái contact

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Em chỉ bực ở chỡ là mình đều là người phải đi làm, đâu dễ gì nghỉ 1 bữa. Vậy mà khi xảy ra chuyện phải chạy lên chạy xuống bao nhiêu lần mà chưa xong việc, mỗi lần đi là phải nghỉ làm....Haizzzz!

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Bác cũng giống như tâm trạng của em vừa mất thời gian, chạy đi chạy lại mấy lần mà không giải quyết...

Hạng C
27/6/13
959
13
18
@các bác, tính đến thời điểm này hồ sơ của em vẫn chưa được giải quyết, bên Pjico Bình Dương nhờ bên Pjico Vũng Tàu giám định xong và ký duyệt giá cách đây 10 ngày, đến thời điểm này vẫn chưa nhận được công văn bảo lãnh thanh toán, gọi cho nhân viên thì cứ hứa ngày này sang ngày khác, gọi cho giám đốc thì nói là đã duyệt giá rồi, xe em đã đem lên hãng sửa hôm qua rồi, sửa khoảng 2-3 ngày là xong, trong thời gian trên mà không nhận được duyệt giá thì chỉ có nước là giam xe ở lại hoặc bỏ tiền túi ra thôi, ôi giờ than ai bây giờ, số tiền 15 tr không phải là lớn, nhưng quyền lợi khách hàng thì bị làm ngơ, các bác tư vấn cho em cái,
1. Trong thời gian trên mà không có công văn duyệt giá thì thủ tục khiếu kiện như thế nào.
2. Xe em mua bảo hiểm cuối tháng 6.2013 có thể thanh lý hợp đồng trước được không vớt vát 50% cũng được và em bù tiền vào mua thằng khác, chứ cứ để như thế này lúc nào cũng lo ngay ngáy.

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
rongconvt nói:
@các bác, tính đến thời điểm này hồ sơ của em vẫn chưa được giải quyết, bên Pjico Bình Dương nhờ bên Pjico Vũng Tàu giám định xong và ký duyệt giá cách đây 10 ngày, đến thời điểm này vẫn chưa nhận được công văn bảo lãnh thanh toán, gọi cho nhân viên thì cứ hứa ngày này sang ngày khác, gọi cho giám đốc thì nói là đã duyệt giá rồi, xe em đã đem lên hãng sửa hôm qua rồi, sửa khoảng 2-3 ngày là xong, trong thời gian trên mà không nhận được duyệt giá thì chỉ có nước là giam xe ở lại hoặc bỏ tiền túi ra thôi, ôi giờ than ai bây giờ, số tiền 15 tr không phải là lớn, nhưng quyền lợi khách hàng thì bị làm ngơ, các bác tư vấn cho em cái,
1. Trong thời gian trên mà không có công văn duyệt giá thì thủ tục khiếu kiện như thế nào.
2. Xe em mua bảo hiểm cuối tháng 6.2013 có thể thanh lý hợp đồng trước được không vớt vát 50% cũng được và em bù tiền vào mua thằng khác, chứ cứ để như thế này lúc nào cũng lo ngay ngáy.

Mịa! Sao làm ăn củ chuối vậy! Chia buồn cùng bác.
1- Khiếu kiện thì em không rõ.
2- theo em đc biết nếu xe chưa có bồi thường thì bác có thể thanh lý hợp đồng, còn xe đã đc đền bù BH thì không đc thanh lý hợp đồng nữa.